ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ทำไงดีหนอ?

เริ่มโดย lakyoo, กุมภาพันธ์ 18, 2013, 05:29:23 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

lakyoo

ผมกับแฟนตอนอยู่ด้วยกันก็ไม่มีปัญหาอะไร รักกันดี แต่ทีนี้ต้องแยกกันแล้ว ประมาณ1เดือน แฟนกลับไปอยู่บ้าน ส่วนผมเรียนอยู่ ใกล้จบแล้ว(เกินปี4มาหลายอยู่T_T) พอแยกกันคุยเริ่มน้อยลง ด้วยอะไรหลายๆอย่าง ก็เริ่มมีปัญหา แฟนบอกอยากมีครอบครัว คือเธอเริ่มมองอนาคตมากขึ้นเรื่อยๆและเริ่มกดดันผม ผมก็ไม่ได้พูดอะไรมาก ปกติก็เป็นคนนิ่งๆอยู่แล้ว เมื่อวันที่14กุมพาเริ่มไม่ติดต่อกันแล้ว เธอพูดประมานว่า รักมากนะ แต่ก็ไม่จำเป็นต้องอยู่ด้วยกัน จริงๆผมก็คิดอยู่พักหนึ่งแล้วว่า ตัวผมเองไม่มีอะไรเลย ก็ไม่อยากไปรั้งเค้าไว้ วันนี้ว่างๆก็ลองเข้าไปดูเฟสแฟนดู เริ่มคุยกะหนุ่มคนอื่นมาซักพักละ เป็นฝรั่งด้วย ข้อความก็หยอกล้อกันปกติ(เท่าที่จับใจความได้) ก็จะมีบางข้อความบ้างที่จี้ดอยู่ แล้วคุยกันในสไก้ด้วย ผมกับแฟนก็เคยเลิกกันมาทีแล้ว ผมโดนทิ้ง แล้วก็กลับมาคบใหม่(ยังเห็นความดีอยู่แต่เป็นคนหัวอ่อนเชื่อคนง่าย) รวมๆก็ประมาณ2 ปีกว่าๆ 
 ตอนนี้ก็ไม่ได้กะโตกกะตากอะไร ก็นิ่งเฉยๆดูท่าที คือในใจที่คิดว่า ถ้าแฟนพูดว่ายอมลำบากด้วยกันอะไรทำนองนี้ ผมสู้นะ แต่ไม่เคยพูด แล้วก็การใช้ชีวิตนี่ค่อนข้างต่างกันเยอะ ผมเป็นคนเรียบง่าย ไม่เยอะ ออกแนวช้า แฟนประมาณว่า เยอะ แต่ไว  เคยคุยกันว่า บ้านเธอเคยยากจนมาก่อน ผมก็สวนว่าแล้วเวลากินทำไมเรื่องมากจัง แฟนก็เงียบไป 
 ก็ไม่มีอะไรครับ บ่นๆไปตามประสา