ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

แฟนเรียกชื่อผิด

เริ่มโดย champ29, เมษายน 06, 2013, 01:16:40 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

champ29

ผมกับแฟนคบกันมาได้ 7 เดือนตอนแรกแฟนผมเค้าทำงานเป็นครูสอนเด็กๆอนุบาล แล้วพอที่โรงเรียนมีปัญหาเค้าก็ลาออก ออกมา ตอนหางานใหม่ผมกับเค้าก็ช่วยกันหา เค้ามีไรก็จะปรึกษาผมทุกเรื่อง สุดท้ายได้งานเป็นเซลล์ขายรถยนต์อยู่โชรูมแห่งนึง ก่อนเข้าไป ผมให้เค้าสัญญาว่า ห้ามไปสนิทสนมกับเซลล์ผู้ชายคนอื่นเด็ดขาด เพราะผมเป็นคนขี้หึง ขี้หวง และผมรักแฟนของผมมาก พอกลับมาวันแรก เค้าก็มาบอกว่าผู้จัดการ หล่อจัง พอทำงานไป อะไรๆก็จะโทรไปถามผู้จัดการตลอด ผมไม่ชอบเราเลยมีปากเสียงกัน แล้วทีนี้อยู่ดีๆ เค้าก็บอกหัวหน้าให้เซลล์ผู้ชายคนนึงมาสอนงานเค้า เค้าก็บอกอย่าคิดมาก ไม่มีอะไรนะ เซลล์ผู้ชายคนนี้เค้ามีแฟนแล้ว ผมก็บอกมีแฟนแล้ว แล้วไง ผู้ชายมันก็หม้อเหมือนๆกันหมด มีแฟนแล้วก็หม้อผู้หญิงได้ แล้วพอมีงานมอเตอร์โชว์ เค้าก็บอกว่าพี่ๆนัดกันไปบ้าน เซลล์ผู้ชายคนนี้ ว่าจะเอารถคนนี้ไป แล้วเค้าก็ต้องไปกับพี่ๆด้วย เราก็อะนะ ตัวเองก็มีรถ เมืองทองก็ที่จอดรถเยอะแยะ พอกลับมาวันแรกเค้าก็บอกผมว่าแฟนของเซลล์ผู้ชายคนนี้ หยิ่งไม่ค่อยคุยกะเค้า พอแฟนผมพูดอะไรแฟนเค้าก็จะขัดตลอด ผมถามว่าเค้าหึงรึป่าว แฟนผมบอกว่าก็อาจใช้ ผมก็ถามว่าไปทำตัวสนิทกันมากมั้ยละ เค้าก็บอกก็แค่เรื่องงาน ผมเลยถามแล้วสนิทมั้ยเค้าก็อ้างแต่ว่าสนิทเพราะงาน ก็เค้าให้เซลล์คนนี้มาสอนงานก็ต้องสนิทกันเป็นเรื่องปกติ สรุปคืนนั้นผมกะเค้าก็มีปากเสียงกัน แต่ผมก็พยายามทำใจให้ไว้ใจสรุปก็ดีกัน แล้วอยู่ๆ อีกวันนึงเค้าไปทำงาน ผมโทรไปหาเค้าบอกพักเที่ยงออกมาหาไรกินคนเดียว แล้วผมก็คุยก็ถามว่าเหนื่อยมั้ย อะไรมั้ยไปตามปกติ แล้วเค้าก็บอกแปปนึงนะแล้วก็เรียกชื่อเซลล์ผู้ชายคนนั้นแทนที่จะเป็นชื่อของผม แล้วก็บอกว่าขอคุยกับลูกค้าก่อน แล้วเค้าก็อึ้งไปแปปนึงก็ค่อยพูดออกมาใหม่เป็นชื่อของผมบอกว่าคุยกับลูกค้าแปปนึง (ผมคิดมากเลยนะที่เรียกชื่อผมผิดเป็นชื่อผู้ชายที่พึ่งรู้จักในที่ทำงานใหม่ไม่ถึงอาทิตย์แต่ก็เก็บไว้) ผมก็อ้าวไหนออกว่ากินข้าว เลยถามว่านี้อยู่กะใคร เค้าก็บอก ก็อยู่กับพวกพี่ๆ ผมก็อ้าวไหนว่าออกมาหาไรกินคนเดียว เค้าก็เออๆ แค่นี้ก่อน แล้วก็รีบวาง ผมสับสนคับ หลังหายไปซักพักเค้าโทรมาอีกแต่ผมไม่รับ ได้แต่ส่องไลท์ไปว่า ตกลงยังไงกันแน่

เพื่อนๆคิดว่าผมคิดมากไปเอง รึป่าวคับ ตอนนี้ผมสับสนว่าตกลงแฟนผมเค้ายังไงกันแน่

คือผมกับเค้าไม่ได้อยู่ด้วยกัน อยู่กันคนละที่ ห่างกันมากด้วยครับ เมื่อตอนเค้าเป็นครู เราเจอกันบ่อย แต่หลังจากที่เค้าไปขายรถแล้ว เราก็ไม่ค่อยได้เจอกันเลย
จะอาทิตย์นึงแล้ว แล้วเค้าก็บอกอีกว่าช่วงนี้คงไม่ได้เจอกันยาวเลย คงเกือบเดือน เห้อออ
[backcolor=#FFCC00]http://xonly4.com/forums/?a=champ29[/backcolor]