ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

โดนบอกเลิกวันสงกราน

เริ่มโดย blues, เมษายน 16, 2013, 07:26:22 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

blues

วันที่14 เมษา 2556 ผมก็ไปเล่นน้ำที่สีลมกับเพื่อนๆเหมือนทุกปี แต่แล้วก็ถึงเวลากลับก็ได้มีคนโทรเข้ามาหาผมโดยบอกว่าตัวเองชื่อนุ๊กเป็นแฟนเก่าของไอซ์(แฟนผม) เค้าก็พูดประมาณว่าเค้าเป็นแฟนเก่าของไอซ์เคยคบกันมาถึง4ปี แต่ของผมมันแค่2เดือน แล้วเค้าก็เริ่มกลับมาคบกันหลังจากที่ไอซ์มาคบกับผมได้ไม่นาน จนเค้าไปจับได้ว่าไอซ์คบกับผม แล้วก็เลยโทรมาคุยละบอกให้ผมเป็นฝ่ายถอยตอนแรกผมก็ไม่เชื่อผมบอกว่าขอคุยกับไอซ์ก่อน จนกลับมาถึงบ้านผมก็โทรหาไอซ์แต่โทรยังไงก็ไม่ติดพอประมาณ 5ทุ่มครึ่งนุ๊กก็ได้โทรมาอีกแล้วบอกผมว่ามีอะไรให้ผมฟัง แล้วก็กดประชุมสายผมก็ได้ยินเสียงของไอซ์ เราก็ได้คุยกันซักพักผมก็รู้ว่าเรื่องที่นุ๊กพูดมาทั้งหมดเป็นความจริง ผมจึงผมไอซ์ไปว่าจะเอายังไงไอซ์จะเลือกใคร คำตอบคือ ไอซ์ไม่เลือกที่จะคบกับใครเลยขอเลิกหมด คำตอบนั้นทำให้คืนนั้นผมคิดมากจนไม่ได้นอนทั้งคืน แล้วพอถึงตอนเช้าไอซ์กลับโทรเข้ามาหาผมอีกแล้วถามว่าเป็นยังไงบ้าง ผมเลยตอบไปว่าไม่หลอกแค่ยังไม่ได้นอนเมื่อคืนคิดมากไปหน่อย ไอซ์ก็เริ่มโทษตัวเองแล้วก็ขอโทษผมใหญ่ผมจึงพูดออกไปว่า "ไอซ์ ไม่ต้องโทษตัวเองหลอก ไอซ์ไม่ผิด" แล้วไอซ์ก็เริ่มร้องไห้ผมจึงพูดไปว่าจะร้องทำไมคนที่ควรจะร้องน่าจะเป็นผมมากกว่า แล้วน้ำตาของผมก็เริ่มไหล ผมจึงพูดขึ้นมาอีกว่า ไอซ์รู้ไหมว่าผมไม่เคยร้องไห้เลยเป็นเวลา3ปีหลังจากที่พ่อของผมตาย แล้วก็ผมไม่เคยร้องไห้เพราะเรื่องผู้หญิง ไอซ์เป็นผู้หญิงคนแรกที่ทำให้ผมร้องไห้ได้ในรอบ 3 ปี และเป็นผู้หญิงคนที่2ที่ผมตั้งใจจะคบด้วยแบบจริงจัง ทั้งที่ผมเป็นคนชอบเที้ยว ติดสนุกไม่ค่อยชอบผูกมัดตัวเอง หลังจากนั้นผมก็ได้ยินเสียงไอซ์ร้องไห้ใหญ่แล้วเธอก็ตัดสายไปเลย และพอตกเย็นหลังจากที่ผมไปนั่งกินเหล้าเพื่อย้อมใจกับเพื่อนๆ ไอ้นุ๊กก็โทรมาอีก มันบอกว่าว่างไหม มีอะไรจะให้ฟัง แล้วมันก็กดประชุมสายอีกครั้ง แล้วมันก็พูดขึ้นมาว่า ไอซ์เค้าจะถามแล้วนะ ผมก็ได้ยินเสียงไอซ์ตอบว่า "อืม"
แล้วไอ้นุ๊กก็ถามว่า "ไอซ์จะคบกับใครละหว่าง ผม กับ มัน"
ไอซ์ตอบว่า "นุ๊ก"
นุ๊กมันก็พูดอีกว่า "ไอซ์แน่ใจแล้วนะ นุ๊กไม่ได้บังคับนะ ไอซ์เลือกนุ๊กเอง"
ไอซ์ก็ตอบอีกว่า "อืม"
จากนั้นไอซ์ก็วางไป ไอ้นุ๊กมันจึงมาถามผมได้ยินชัดแล้วนะว่าไอซ์อะเลือกมันไม่ใช้ผม ผมจึงตอบว่า อืม มีแค่นี้ใช้ไหมแล้วผมก็วางสายไป

ขอโทษด้วยนะครับที่ต้องมาระบายไว้พอดีผมเสียใจมาก และไม่รู้จะเล่าให้ใครฟังดี