ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

วิธีโหลด one2up เต็มสปีด

เริ่มโดย thekidzaa, เมษายน 20, 2013, 10:35:10 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

thekidzaa

เนื่องจากหนังหลายๆเรื่องภายในเว็ป xonly4 แห่งนี้ ได้มีการอัฟลงเว็ปโหลดไฟล์ one2up เป็นส่วนมาก แต่ปัญหาหนึ่งที่เราเจอคือในบางครั้งว่าทำไมมันโหลดช้า และจะแก้ปัญหานี้ยังไง วันนี้ผมมีวิธีมาแนะนำครับ ผมขอก็อปส่วนหนึ่งมาจากเว็ป jokergameth นะครับ เพราะเห็นว่ามีประโยชน์ดี
[backcolor=#ffffff]
[/backcolor]

[backcolor=#ffffff]One2up โหลดช้า แก้ไขได้ !!![/backcolor][size=12][backcolor=#ffffff]วิธี การดาวน์โหลดไฟล์จากเว็บ One2upให้เร็วเพราะบางทีก็โหลดช้า มากซี่งนั้นก็เพราะว่าServer ของเว็บมันคงทำงานหนักวิธีแก้ไขเบื้องต้นที่ผมพอจะหามาได้นะครับ...
สมมุติว่าเราโหลดไฟล์ดังกล่าวเช่น
[/size]

[size=12][backcolor=#ffffff]
[/size]
[backcolor=#ffffff]http://dl-13.one2up.com/onetwo/content/2013/4/19/c0f6a42d193ee99b7340a12ca94c47f1.001

สังเกตุที่ลิ้งตัวแรกๆ เลยครับ " dl
-13.one2up.com"

[backcolor=#ffffff]ให้เปลี่ยนตรง dl-13(อาจจะเป็นเลขอื่น มีตั้งแต่ 1-19) [/backcolor]

[backcolor=#ffffff]สมมุติเช่น ถ้าผมโหลด dl-13 แล้วช้า ผมก็เปลี่ยน ไอ้ตรง dl-13 นี้เป็น dl-(เลขอื่นๆ ตั้งแต่ 1-19) ผมอาจจะเปลี่ยนเป็น dl-15 ก็ได้[/backcolor]
[backcolor=#ffffff]**ส่วนมากdl-1 ถึง dl-10 จะช้านะครับ เนื่องจากคนใช้งานเยอะ ส่วนมากที่เร็วก็จะเป็น dl-11ถึง dl-19**[/backcolor]

[backcolor=#ffffff]อาจจะมีบางคนงงว่าแล้วจะเปลี่ยนแล้วโหลดยังไง ผมก็มีวิธีง่ายๆมาฝากนะครับ แค่ก็อปลิ้งที่เราจะโหลดนี้ไปใส่ใน URL[/backcolor]
[backcolor=#ffffff]แล้วก็เปลี่ยนตรง dl-13(ตัวอย่างนะครับ) เป็น dl-...อื่นๆนะครับ แล้วก็กด Enter เลย เท่านี้ก็เรียบร้อย  และผมทดลองใช้งานแล้ว ก็ใช้ได้จริงๆ[/backcolor]

[backcolor=#ffffff]CREDIT NOOKNANCLUB[/backcolor]
[align=center][backcolor=#ffffff] *แล้วก็หากเป็นการซ้ำกับกระทู้เดิมก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย เนื่องจากไม่ได้ตรวจสอบประทู้เก่าๆ*[s:261][/backcolor][/align]