ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

คิดอย่างไรแชร์ได้เลย

เริ่มโดย kmmt, พฤษภาคม 07, 2013, 08:53:24 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kmmt

ผมเห็นหลายๆคนโพสเกี่ยวกับปัญหาชีวิตหัวข้อนี้ยกไว้เฉพาะเรื่อง ผู้หญิงก่อนนะครับ แต่ละคนประสบปัญหาเกี่ยวกับ ญ นอกใจ หรืออะไรก้อแล้วแ่ต่
เอาความคิดผมก่อนละกัน ซิง ผมคิดว่าคำนี้ "ดี" เป็นสิ่งที่บอกว่า ญ คนนั้นใช้เวลาในการเลือกคู่ครอง มีความอดทนอดกลั้นเพื่อจะได้มาซึ่งสามีที่ดี เมื่อทั้งสอง
ประพฤติตนดีแล้ว สิ่งที่ตามมาก้อคือครอบครัวที่ดี เมื่อครอบครัวดีปุป บุตรที่เกิดมาก้อจะดี สรุปสังคมก้อจะดี ปัญหาที่โพสๆมาก้อจะไม่เกิด แต่ผมสงสัย
ทำไมคำว่าซิง เวลาคนพูดถึงมันจะมองมันในแง่ลบ ประมาณว่า คนที่ต้องการซิงเป็นคนที่เห็นแก่ตัว ไม่รักกันจิง บลาๆ เวลาถามใครซิง คนก้อจะมอง
แบบเพื่อนๆำขำอ่ะครับ ผมก้อคิดในใจแบบที่โพสไว้ข้างต้น เอ้าก้อมันดีจิงๆ ผมจึงอยากรู้ต่อไปว่า ปัญหาเหล่านี้ที่ท่านทั้งหลายโพสมานั้นอยู่ในสังคมแบบไหนครับ เอาเฉพาะปัญหาเกี่ยวกับ ญ นะ
1. เด็กแวน (อันนี้ผมไม่สงสัย เพราะ.. มันก้อแย่อยู่ในคำว่าเด็กแวนละ)
2. เด็ก ม.ต้น
3. เด็ก ม.ปลาย
4. ปวช ปวส
5. มหาลัย
6. วัยทำงาน
ผมได้เรียนวิชานึงอาจารย์ก้อเล่าเรื่องให้ฟังเกี่ยวกับ ช เจ้าชู้ มีประสบการณ์ ได้แล้วก้อทิ้ง พอแต่งงานเข้าหอลงโลง ช ก้อคิดว่า ญ คนที่เค้าแต่งงานด้วย
จะผ่าน ช มากี่คนหนอ (ซึ่งผมก้อคิดว่าคนในบอร์ดนี้คงไม่แคร์กันเท่าไร) แต่อาจารย์ก้อเล่าต่ออีกว่า ตอนนี้คุณก้อรับได้ถ้า ญ จะผ่านมาเยอะแล้ว แต่กรรมที่
คุณได้แล้วทิ้ง จะส่งผลกับคุณตอนคุณได้ลูกสาว คุณคงไม่อยากให้ใครมาฟันลูกสาวของคุณ เหมือนที่คุณเคยทำกับ ญ คนอื่นๆ (ที่พิมพ์มาก้อหวังเตือนสติคน
หลายๆคน)