ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

มีใครเคยจีบคนที่ยังไม่ลืมแฟนเก่ามั้ยครับ

เริ่มโดย Primegolf, พฤษภาคม 25, 2013, 11:19:14 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Primegolf

เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมกับเธอเราเป็นเพื่อนกันมานานครับ หลาย ปี แต่จู่ๆเธอก็เลิกกับแฟนครับ ผมก็เข้าไปปลอบใจตามปกติ แล้วเธอก็บอกว่าเธอรู้สึกดีกับผม ซึ้งตัวผมก็รู้สึกดีกับเธอเหมือนกันครับ เธอจึงให้เราลองคุยกัน ซึ้งเธอตลอดเวลาที่เราคุยกันเธอบอกว่า ผมคือคนสำคัญ ความจริงมีคนมาจีบเธอหลายคนนะแต่เธอไม่อะไรด้วยเธอคุยแบบจริงจังกับผมคนเดียว พอเวลาผ่านไปผมเกิดรู้สึกรัก (หรือหลงก็ไม่รุ้นะ) ผมอยากขอเธอเป้นแฟน แต่จู่ๆเธอก็บอกวว่า เธอยังลืมแฟนเก่าไม่ได้ (เธอบอกว่าไม่รักแล้ว แต่นึกถึงหรือคิดถึงอยู่บอ่ยๆ) ซึ้งผมค่อนข้างเจ็บ   อันนี้เรื่องย่อๆนะครับความจริงมีรายละเอียดมากกว่านี้

อยากถามความเห็นเพื่อนๆในบอร์ดคับ ว่าถ้าเป็นพวกท่านจะทำอย่างไร

ปล. เค้าเคยไล่ให้ผมไปคุยกับคนอื่นหลายครั้งแล้ว แต่ผมไม่ไป
 ผมเห็นเค้าคุยกับเพื่อนเค้าว่ายังคิดถึงแฟนเก่าอยู่  

ผมเจ็บครับ แต่ผมก็รัก ผมควรทำไงดี  

ขอบคุณความเห็นล่วงหน้านะครับ