ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ขอระบายหน่อยครับ ไม่โป๊นะครับ

เริ่มโดย shit, มิถุนายน 23, 2013, 01:12:06 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

shit

มีหลายเรื่องที่อยากระบายครับ

1. ข่าวสรยุทธ(เรื่องเล่าเช้านี้) เดี๋ยวนี้ผมว่าเชื่อถือไม่ค่อยได้เอาข่าวเร็วเข้าว่า ความจริงเป็นยังไงค่อยมาว่ากัน บางข่าวก็มาจากเน็ตที่มีมานานแล้วมันทำให้ไม่น่าสนใจ

2. เรื่องของรถที่เปิดไฟฉุกเฉินเพื่อจะตรง ตาม 3-4 แยก ผมอยากให้เลิกการเปิดแบบนี้ซักที เพราะมันทำให้คนอื่นเค้าสับสน (ไฟฉุกเฉินเปิดได้ตอนรถหยุดนิ่ง เสีย หรือมีปัญหา ไม่ใช่เปิดขณะวิ่ง) 

3. หลายคนที่ว่านักการเมืองคอรัปชั่น ก่อนที่จะไปว่าคนอื่นลองดูตัวเองก่อนนะครับ เช่น ถ้าคุณโดนตำรวจจับเรื่องความเร็ว ผิดกฎจราจร แล้วคุณแอบให้เงินตำรวจ มันก็ถือเป็นการคอรัปชั่นเหมือนกันครับ (ผมไม่ได้เข้าข้างนักการเมืองนะครับ เพราะผมก็ไม่ชอบเหมือนกัน)

4. ผมอยากให้คนที่ชอบแชร์ข่าวต่างๆ อ่านข่าวและวิเคราะห์ข่าวก่อนที่จะแชร์ เพราะเดี๋ยวนี้เวลามีเรื่องมีราวกันใครมีคนแชร์มีคนไลค์มาก เป็นฝ่ายชนะ แล้วฝ่ายที่ถูกอาจเสียชื่อเสียงไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ฝากไว้ด้วยนะครับ

ยังไงก็ขอระบายเท่านี้นะครับ ชอบไม่ชอบยังไง แสดงความคิดเห็นกันได้นะครับ 

*แล้วอย่าด่ากันนะครับ นี่คือความเห็นส่วนบุคคล มีอะไรเสนอแนะกันมาดีๆนะครับ