ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ขอความช่วยเหลือจากนักแปลการ์ตูนครับผม

เริ่มโดย ouanza02, มิถุนายน 26, 2013, 04:11:59 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ouanza02

งั้นก่อนอืนเลย ต้องขอบคุณนักแปลการ์ตูนที่จะช่วยผมนะครับ ช่วยฟังคำขอของผมหน่อยนะครับ

ซึ่งทราบกันดีว่า เว็บนี้มีคนแปลการ์ตูนเก่งๆอยู่มากผมเลยอยากให้ท่านใดก็ได้สัก 1คน ช่วยผมในการ์แปลการ์ตูนเรื่อง

Shitsurakuen

ซึ่งเป็นการ์ตูนแนว ยูริต่อสู้แฟนตาซี่สนุกๆ แต่ไม่ใช่การ์ตูน H หรือ การ์ตูน20+ นะครับ เป็นการ์ตูนธรรมดาครับ
ซึ่งนักแปลการ์ตูนท่านใดสนใจครับ ลอง ไปหาอ่่าน กูเกิลก่อนได้ครับ พิมว่า  Shitsurakuen 1 TH มันจะมีเป็นแปลไทย18ตอนครับ

หรือ ติดต่อผมได้ที่ อีเมล [email protected]  ผมจะส่งลิ้งให้อ่านก่อนครับว่าสนุกมั้ย

ซึ่งต่อจากตอนที่ 18ไปแล้ว จะเป็น eng หมดเลย ครับ   อาจ จะมีคนถามนะว่าทำไมไม่อ่านengไปละ ก็บอกได้เลยครับมันไม่สนุกเท่าแปลเป็นไทย

แล้วอาจจะมีคนถามว่าทำไมไม่แปลเองเลย ละ  บอกได้เลยครับว่าถ้าคนแปลไม่มีประสบการณ์ ในการแปลการ์ตูนแปลยังไงก็ไม่สนุกครับและอีกอย่างผมก็ทำไม่เป็นด้วย      

ยังไงผมขอฝากบทความนี้ถึงนักแปลการ์ตูนที่มี ความสามารถ ความใจดี ช่วยสงเคราะผมด้วยนะครับ  ผมขอขอบพระคุณอย่างสู้ไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับขอบคุณครับ

ปล. ถ้าผมพิมผิดหรือกระทำการผิดพลาดอะไรไป ก็ขอโทษไว้ ณที่นี้ด้วยครับ  
ขอขอบคุณจากใจจริง