ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ถ้าแฟนเก่ามาขอคืนดีจะให้อภัยมั้ย

เริ่มโดย zanpakutou_t, กันยายน 05, 2013, 07:25:05 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

zanpakutou_t

คือแฟนผมพิ่งบอกเลิกกับผมได้ซัก4วันแล้วคับ คบมากันปีกว่ารักกันมาก ผมทำงานที่ลำพูนเลยพาแฟนอยู่ด้วย แต่ก็ไม่ได้ให้แฟนทำงาน ถัดมาเดือนนึงแฟนขอกลับไปทำงานกับเพื่อนๆที่เชียงใหม่ ไอเราก็เลยต้องไปเช่าหอที่เชียงใหม่ให้ ผมก็ขับรถไปกลับวันเว้นวัน แต่ก็เกิดเรื่องทะเลาะกันจนทำให้แฟนผมบอกเลิกผมแต่ผมยังไม่ยอมเลิกเลยขับรถกลับมาที่บ้านพักที่ลำพูน ประมาณ1วันที่ผมไม่ติดต่อเค้า เค้าก็ไปทานเหล้ากับเพื่อนดิ่มจนเมาไม่รู้เรื่องเพื่อนเค้าเลยโทรมาหาผม ผมบอกให้ ดูแลให้หน่อยเพราะผมต้องทำงานตอนเช้า (มารู้ทีหลังว่ามีผู้ชายที่เค้ารู้จักมาช่วยพุงขึ้นหอเพื่อนเค้าและเฝ้าดู) พอมาตอนบ่ายเค้าขับรถมาที่บ้านพักผมเพื่อมาเอาเอกสารสำคัญ แล้วบอกว่าคนที่ขับรถเป็นแฟนเพื่อน ผมไม่ได้เอะใจเลย จนตอนเย็นผมเข้าเชียงใหม่จึงรู้ว่าไม่ใช่แฟนเพื่อนแต่เป็นคนที่มาจีบแฟนผม ผมเลยแฟนกลับลำพูน(ขนของกลับหมด) ทะเลาะกันมาตลอดทางเค้าบอกจะเลิกแบบดีหรือจะเลิกแบบไม่ดี เค้าอ้างว่าอยากเลิกเพราะอยากลืมเรื่องของเราทำใจรับเรื่องอดีตไม่ได้ อยากจะลืมเพื่อเราจะกลับมาคบใหม่ ผมเลยจำใจเลิกแล้วพากลับมาหาหอใหม่ที่เชียงใหม่ตะเวรหาครึ่งวันลงไปหาคนเดียว ส่วนเค้าอยู่บนรถรอ จนหาได้ย้ายเสร้จสรรพ เค้าบอกอยากจะพักไม่ทำงานอยู่นิ่งๆซักอาทิต ผมก็บอกโอเค จากนั้นพาไปส่งหอเพื่อนเค้า ส่งเสร็จเค้าบอกว่าถ้าตอนเลิกอยู่เราสองคนจะไปลองคบคนใหม่กับใครก็ได้นะ แต่จะไม่ถึงขั้นแฟนกัน ไปกินข้าวดูหนังได้หมด ผมก็บอกโอเค (ก่อนหน้านั้นเค้าเคยถามผมว่าถ้าเลิกกันแล้วเค้าไปมีคนใหม่ ถ้าจู่ๆวันนึงเค้าโทรมาหาให้ผมไปรับ ผมจะไปรับมั้ย ผมเลยถามกลับว่าพี่เป็นตัวสำรองหรอ เค้าบอกว่าผมนะเป็นตัวจริง ส่วนคนใหม่เป็นตัวสำรองแค่ลองคบเป็นแฟน จากนั้นผมก็ไม่ตอบอะไรเลย) พอผมตอบโอเคเสร็จเค้าเดินไปขึ้นหอเพื่อนเค้า ผมก็ไปกินเหล้ากับเพื่อนตามภาษาคนอกหัก ผมดื่มจนเมารู้ตัวอีกทีนอนยุกระเบื้องบ้านเพื่อน ตอนหกโมงเช้าผมรีบลุกไปหาเค้าที่หอเพื่อนประมาณว่าเป็นห่วง พอไปถึงไม่เห็นรองเท้า จากนั้นโทรไปเค้ารับสาย ผมถามอยู่ไหน เค้าบอกอยู่ห้องเพื่อน ผมก็บอกว่าผมอยู่หน้าห้องแล้วเคาะประตูไป เค้าวางสายเฉย มารู้อีกทีอยู่ที่บ้านผู้ชายที่มาจีบ(รู้จักกันยังไม่ถึง4วัน) ทำเอาผมอึ้งมาก สุดท้ายผมเรียกมาเคลียร เค้าไม่ยอมมา กว่าจะมาอีก6ชม.ถัดมา มารู้ทีหลังว่าตอนที่ผมไปดื่มกับเพื่อนเค้ามาหาที่หอเพื่อนแฟนผมแล้วบอกชวนไปทานข้าว จากนั้นขับรถไปที่บ้านเค้าเฉย ผมบอกทำไมไม่เปิดประตูรถออกมาหรือตะโกนโวยวายก็ได้ ถ้าคนมันจะทำมันก็ทำได้แต่แฟนผมไม่ทำ ผมถามถึงบ้านเค้านี้ถ้าเค้าไม่ยอมลงก็ได้แต่ทำไมเดินลงไปเองเฉย สุดท้ายผมเลิกกับแฟนคนนี้แบบไม่ดีคือตัดเลย ผมคิดในใจว่าถ้ามันยังรักกุอยู่มันไม่ไปไหนกับผู้ชายหรอกแถมกุห่างกันไม่ถึง 5 ชม.ก็ไปกับคนอื่นละ วันนี้เค้าโทรมาถามประมาณว่าถ้าเค้ากลัวถ้าเค้าจะคบกับคนใหม่ถ้าเค้าจะกลับมาได้มั้ย(สรุปคนเก่ามันไม่สามารถเลี้ยงดุได้ใช่มั้ยคับ มันพิ่งจบที่บ้านมันก็เข้มงวดเรื่องตัง) ผมเฉยๆผมบอกน้องลองคิดด้วยตัวเองก่อนแล้วก็ตัดสายไป แบบนี้มันควรให้อภัยมั้ยคับ