ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

บริษัทแบบนี้ผมลาออกเลยดีมั้ย

เริ่มโดย lkx02, ตุลาคม 29, 2013, 04:54:19 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

lkx02

เมื่อวันจันทร์ที่ 28 ที่ผ่านมานะครับ  ผมไม่สบาย มีอาการเวียนหัว เจ็บคอ แล้วก็มีไข้ ผมจึงโทรบอกเจ้านายพร้อมกับส่งอีเมลไปบอกว่าผมขอไปทำงานสาย  ที่จริงผมก็อยากจะหยุด  แต่ผมมีนัดประชุมสำคัญซึ่งเป็นการยากที่จะนัดให้แต่ละฝ่ายมาพรอมกันได้ครบ  ผมจึงฝืนออกไปตอนเที่ยงกว่าๆ  ขณะประชุมผมก็เบลอๆ ถ้ามีการพูดถึงเทคนิดวิธีการในการทำงานผมแจบจะไม่รู้เรื่อง  พอประชุมเสร็จผมกลับไปที่บริษัท ผมก็พยายามแก้ปัญหาในงานที่เกิดขึ้นทั้งๆที่ผมก็ยังเบลอๆ  แต่ฝ่ายช่างจะไม่ว่างวันอังคารเจ้านายก็ขอให้ผมอยู่ต่อเพื่อให้ฝ่ายช่างอธิบายการเซ็ตระบบให้ผมจัดการระบบเองได้  ทำให้ผมกลับช้า  ผมก็เขียนใบ ot เจ้านายก็เซ็นให้แล้ว  แต่เมื่อวานนี้ก็คือวันอังคาร เสมียรมาบอกผมว่านอกจะจะไม่ให้ ot ยังจะตัดเงินผมทั้งวันด้วยเพราะขาดช่วงเช้า  นี่มันอะไร มาสายหรือขายงานก็ตัดเงินไป ot ก็ส่วน ot จะมาบอกว่าเพราะผมเข้งานครึ่งวันเลยให้ผมทำ ot ชดเชยเหรอ  งั้นก็อย่าตัดเงินกุสิ  แล้วพอผมถามว่าสรุป ot ไม่ได้ใช่มั้ย มันบอกเดี๋ยวไปถามเจ้านายก่อน  ก็เค้าเซ็นมาให้กุเนี่ย  มิงจะไปถามเหี้ยอะไรอีก  วันนี้ผมจะไปถามกับเจ้านายใหรู้เรื่องเลยว่าตกลงผมได้หรือไม่ได้  หรือเจ้านายแค่เซ็นส่งๆแต่ไม่มีอำนาจตัดสินใจ ต้องให้เสมียรตัดสิน  ถ้าผมไม่ได้พอเงินเดือนออกผมจะไม่ไปทำซะเฉยๆเลย  ปล่อยให้งานเสียไป บางคนอาจจะบอกว่าให้ผมใจเย็นๆแค่เงินไม่กี่บาท ot ไม่กี่ชั่วโมง  แต่มันน่าโมโหมั้ยหละ  ป่วยก็ป่วย แต่ก็ทนลุกขึ้นมาเครียงานให้  เสือกจะมาเจ๊าะแจ๊ะกะอีกแค่เงินเล็กน้อย  ผมไม่ได้ focus ที่ตัวเงินหลอก  แต่ผมดูที่น้ำใจ  ไม่มีใครถามผมเลยว่าไหวมั้ย ดีขึ้นหรือยัง  ถามแต่กลับช้าหน่อยไม่เ็นไรนะ บริษัทแบบนี้ผมลาออกเลยดีมั้ย