ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ขอคำปรึกษาหน่อยครับ

เริ่มโดย konbamak, ธันวาคม 19, 2013, 08:45:06 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

konbamak

ผมกับแฟนคบกันมาได้ 2 ปีกว่าแล้ว ผมอยู่ปทุม แฟนผมอยู่ลำปาง ยังเรียนมหาลัยทั้งคู่ครับ ตัวเธอจะมีนิสัยค่อนข้างจะเด็ก เอาแต่ใจ เรียกร้องความสนใจ แต่เธอก็ดูรักผมดี แต่ผมก็จะเป็นคน ขี้เล่น แต่รักจริง แต่เป็นคนชอบอิสระ ไม่ชอบให้ใครมาสั่งนุ่นทำนี่ ตั้งแต่คบกันมาผมก็ตามใจเขามาตลอด (มันไม่ดีจริงๆนำการตามใจมากไป) ตัวเธอเวลาทะเลาะกับผมชอบใช้คำว่าเลิกมา เพื่อให้ผมคืนดี แต่ผมก็ยังทนอยู่ ผมได้มีโอกาสพาเธอมาเจอพ่อแม่ผม ผมก็ได้ไปเจอพ่อแม่เธอ แต่เหมือนพ่อแม่เธอจะไม่ค่อยชอบ เพราะเขาค่อนข้างจะอยากให้ลูกของตัวเอง คบกันคนในสายงานเดียวกัน เพราะเธอเรียนนิติศาสตร์  แต่ผมเรียนนิเทศ แล้วแม่ของเธอ ก็ เดาใจยาก บางทีก็อยากให้ผมเลิกกับลูกสาวเธอ บางทีเขาก็อยากให้ผมไปเที่ยวที่บ้าน ผมเดาใจไม่ถูกเลย จนในช่วงหลัง ผมอยากทำงาน จึงไปอยุ่กับอา เรียนไปด้วยทำงานไปด้วยทำให้ไม่ค่อยมีเวลา คุยกับแฟนเลย จนใกล้ปีใหม่เขาบอกว่า เขาอยากให้ผมมาเที่ยวปีใหม่ที่บ้าน เขา ผมบอกว่าปีนี้ผมคงไปไม่ได้  ผมอธิบายสิ่งที่ผมไปไม่ได้ให้เธอฟัง ผมบอกว่าปีนี้ ผมอยากอยู่กับทางบ้านบ้าง + กับมีธุระต้องทำ (เพราะ งานเทศกาลสำคัญๆผมไปบ้านเธอตลอดเลย) เธอบอกเข้าใจผม แต่เธอกับโพสใน FB ตัวเองตัดพ้อต่างๆนาๆ ว่าความรักไม่ดี อย่างนุ้นอย่างนี้ ผมที่เรียนด้วยทำงานด้วย + ความเหนื่อยโมโห จึงได้ทะเลาะกัน ผมจึงบอกเลิกเธอ ไป ซึ่งเธอก็ตอบตกลง พอสักพัก เธอมาขอผมคืนดี (คือผมไม่ได้อยากเลิกกับเธอนะ แต่ความรู้สึกผมมันบอกว่าไม่สามารถกลับไปเหมือนเดิมได้อีกแล้ว ผมก็ไม่รู้ว่าทำไม) ตอนหลังเธอเลยบอกว่าเธอเข้าใจแล้ว แต่เธอก็ ยังโพสในเฟสอยู่ว่า ลืมผมไม่ได้จริงๆ ยังรักผมอยู่ ผมก็รักเธอนะ แต่ผมกลับไปไม่ได้อีกแล้ว เพราะยังไงมันก็คงจบเหมือนเดิม

ผมทำถูกแล้วใช่ไหม ที่ไม่ควรกลับไป เพราะว่าผมกับเธอละหองละแหง กันมาได้สักระยะ + ความห่างไกล ทั้งชีวิตทั้งการเรียน ไม่มีวันมาบรรจบกันได้เลย ผมควรให้มันเสียใจสุดๆ ณ ตอนนี้ดีแล้วใช่ไหม ดีกว่าปล่อยให้เป็นแผลเรื้อรังไปมากกว่านี้ เพราะผมบอกตรงๆผมกลับไปคบกับเธอไม่ได้จริงๆ มันเลยจุดนั้นมาแล้ว