ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[รีเควสโด-มังงะH] My Neighbors Are Aliens [Type. 90]

เริ่มโดย tinylv16, พฤศจิกายน 11, 2015, 10:25:12 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tinylv16

ที่จริงแล้วรีเควสนี้มั้นมีคนแปลแล้วรึยังนะ(ไม่ทราบครับแต่ไม่เคยผ่านตา)
แต่เรื่องนี้สุดยอดมากและน่าจะแปลง่ายด้วย(เนื้อเรื่องดำน้ำง่าย)

[Type. 90] My Neighbors Are Aliens

อันนี้ของแปลอิงลงเว็บออนไลน์

ปัญหาน่าจะอยู่ที่การคลีนภาพนะ(มันไม่ขาวทั้งเรื่องเลยอ่ะ) แต่ถ้าใช้โฟโต้ช็อปเป็นน่าจะเร็ว(หน้าละ10นาทีได้มั้งถ้าโปรๆ)

อย่าเข้าใจผิดว่าผมอ่านอิงไม่ออกนะ ผมอ่านออกและอ่านเป็นหลักด้วย แต่อ่านภาษาไทยมันได้อารมณ์มากกว่า(จิ้นเสียงหญิงไทยง่ายกว่าอีกต่อ)

ทำให้ผมอยากให้นักแปลที่ผ่านๆมารับเรื่องนี้ไปแปลหน่อยครับ เพื่อความฟินของหมู่ชายอ่านการ์ตูนทั้งหลาย

[s:233] [s:233] [s:233] [s:233]