ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ว่าด้วยเรื่องติดไอดอล

เริ่มโดย ซักทีเถอะจ้ะ แจ๊ะแจ๊ะ, พฤศจิกายน 09, 2018, 02:17:33 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ซักทีเถอะจ้ะ แจ๊ะแจ๊ะ

ช่วงนี้ติดไอดอลวงนึงหนักมาก ยิ่งไปงานเช็กแฮนด์มา ยิ่งเป็นหนักมาก แต่ก็รู้ว่าตัวเองคงเปย์หนักจัดเต็มแบบแฟนคลับท่านอื่นไม่ไหว เลยได้แต่เกาะเฟส ไอจี ทวิต และอะไรก็ตามที่พอจะหาดูได้เอา ไอ้เราก็รู้ล่ะว่ามันเป็นธุรกิจ เลยต้องทำใจว่าปัญหามันอยู่ที่ตัวเราเองที่ไม่มีเงิน

อันนี้ไม่ได้มาปรึกษาอะไรนะ แค่อยากได้พื้นที่ระบายเฉยๆ เพราะสังคมที่ผมอยู่ไม่มีใครเข้าใจผมเลย พอพูดเรื่องน้องๆกับคนในที่ทำงาน ก็พูดกลับมาแบบไม่ให้เกียรติน้องเขาเลย เลยได้แต่นั่งคิดๆคนเดียวอกก็จะแตกตายเอาอีก  ::Orz::

mikoto2288

ขอถามนอกเรื่องนะครับ
ในมุมของท่านที่ชื่นชอบวงไอดอลนั้นๆ

ถ้าสมมุตว่า มีเรื่องเสียว ภาพเสียว หรืออะไรก็ตามที่มีบุคลิกลักษณะคล้ายไอดอลวงนั้นๆ

ท่านจะโอเคกับมันไหมครับ?
หรือจะแอนตี้มันไปเลย เพราะมันเหมือนทำให้น้องๆวงนั้นเสื่อมเสีย

ลองถามหยั่งเชิงนะครับ
พูดคุยกันได้ที่ Id Skype : mikoto2288

DR.MAN

ผมก็ตามเหมือนท่านนะ  บอกเลยผมระดับบัตรดำ   (บัตรดำแล้วไง) 55555555

แต่หลังๆมาก็ไม่ค่อยได้ซื้อซีดีเท่าไร   มีอันล่าสุดที่เพิ่งให้พรีเนี่ยแหละ    ที่พยายามจะซื้อ   แต่ซื้อไม่ทัน 5555555

ถ้าท่านอยากหาเพื่อนคุย   คอเดียวกัน   ผมแนะนำครับ  เค้ามีกลุ่มไลน์ของแต่ละคามิอยู่  เอาไว้พูดคุยกัน

ผมยังไม่เคยไปงานจับมือเลยนะ เอาจริงๆ 5555555   ไม่ว่างสักที  มีบัตรก็ให้เพื่อนไปจับแทน

อะไรที่เป็นความสุขของเรา และไม่เดือดร้อนคนอื่นทำไปเถอะท่าน    คนบางคนอาจจะไม่เข้าใจ ก็ปล่อยไป  เราก็เลี่ยงจะคุยกับเค้าเรื่องนี้พอครับ

มีคนชอบ ก็ต้องมีคนไม่ชอบเป็นธรรมดา

ปล.คามิน้องคนไหนครับ?

DR.MAN

อ้างจาก: mikoto2288 เมื่อ พฤศจิกายน 09, 2018, 07:23:05 หลังเที่ยง
ในมุมของท่านที่ชื่นชอบวงไอดอลนั้นๆ

ถ้าสมมุตว่า มีเรื่องเสียว ภาพเสียว หรืออะไรก็ตามที่มีบุคลิกลักษณะคล้ายไอดอลวงนั้นๆ

หรือจะแอนตี้มันไปเลย เพราะมันเหมือนทำให้น้องๆวงนั้นเสื่อมเสีย

ขอตอบของท่าน  ในฐานะแฟนคลับคนนึง อยากบอกว่า ใน twitter นี่เต็มเลย 555555555

ถ้าเป็นออกแนวเรื่องเสียว แบบแต่งขึ้นมาอะไรพวกนี้   ผมก็เฉยๆนะ

ก็คงไม่ต่างจากเอาดารานักแสดงมาแต่งแหละ  แบบสมัยก่อนเรื่อง sex note

นางเอกเมืองไทยแม่งโผล่มาทุกคน 55555555

คือก็ต้องแยกระหว่างเรื่องในจินตนาการ กับความเป็นจริง

แต่ถ้าเป็นออกแนวแบบแต่งภาพ หรือแต่งเรื่อง เพื่อดิสเครดิตวง หรือตัวน้อง อะไรแบบนี้  อันนี้ก็คงโกรธครับ

โดยส่วนตัวผมมองที่จุดประสงค์มากกว่า  ว่า แต่งเอาหื่นๆ  อ่านกันให้เสียน้ำเฉยๆ

หรือมีเป้าหมายเพื่อดิสเครดิต

mikoto2288

อ้างจาก: man.in.shadow7 เมื่อ พฤศจิกายน 09, 2018, 11:30:18 หลังเที่ยง
อ้างจาก: mikoto2288 เมื่อ พฤศจิกายน 09, 2018, 07:23:05 หลังเที่ยง

ขอตอบของท่าน  ในฐานะแฟนคลับคนนึง อยากบอกว่า ใน twitter นี่เต็มเลย 555555555

ถ้าเป็นออกแนวเรื่องเสียว แบบแต่งขึ้นมาอะไรพวกนี้   ผมก็เฉยๆนะ

ก็คงไม่ต่างจากเอาดารานักแสดงมาแต่งแหละ  แบบสมัยก่อนเรื่อง sex note

นางเอกเมืองไทยแม่งโผล่มาทุกคน 55555555

คือก็ต้องแยกระหว่างเรื่องในจินตนาการ กับความเป็นจริง

แต่ถ้าเป็นออกแนวแบบแต่งภาพ หรือแต่งเรื่อง เพื่อดิสเครดิตวง หรือตัวน้อง อะไรแบบนี้  อันนี้ก็คงโกรธครับ

โดยส่วนตัวผมมองที่จุดประสงค์มากกว่า  ว่า แต่งเอาหื่นๆ  อ่านกันให้เสียน้ำเฉยๆ

หรือมีเป้าหมายเพื่อดิสเครดิต

ถ้าออกมาในลักษณะ การ์ตูน ,webtoon, novel , h-game

พูดง่ายๆคือ วาดขึ้นมา แล้วมีคาแรคเตอร์เหมือนวงไอดอลคนใดคนนึง

แบบนี้เหล่าโอตะคิดเห็นอย่างไรครับ
สนับสนุน หรือ ไม่โอเคเลย
พูดคุยกันได้ที่ Id Skype : mikoto2288

metallica

ไม่โอเคครับ ถ้าแต่งก็ไปพวกไหทองคำ คันหู ครางชื่ออ้าย ไรพวกนั้นเถอะ เขาไปทางนี้อยู่แล้ว

(จิ๋ว)

พี่พัดลมดูบ่อยอยู่นะคะ
ตอนแรกๆ จิ๋วก็ไม่ค่อยชอบอ่ะนะ รู้สึกรำคาญ กับหมั่นไส้หน่อย ๆ

แต่พอได้นั่งดูด้วยสักพักเริ่มเข้าใจความน่ารัก  ก็นะ ชีวิตจริง ๆ ใครมันจะสามารถ
มานั่งส่องสาวที่น่ารัก ๆ อย่างนี้ได้ทั้งวัน  โดยไม่โดนเธอตบเอา  เริ่มเข้าใจขึ้น
แต่ยังไม่ค่อยชอบอยู่ดี  ทำไมต้องแกล้งสาว ๆ กันด้วย  แล้วก็นั่งฟิน นั่งยิ้ม
ขำกันซะ....เออๆๆ บางเทปก็หนุกดีอ่ะนะ นั่งดูสาว ๆ โดนแกล้งมั่ง
อำกันมั่ง  ไปโน้นไปนี่  สรุป...พี่เขาท่าทางจะมีความสุขก็ปล่อยเขาไป
อิน ฟิน จิกหมอน ราวกับดูละคร  อ่านะ...ต่อมาพักใหญ่ ๆ จิ๋วคงเริ่มชิน
เด็ก ๆ ก็น่ารักดี มีความเป็นธรรมชาติอยู่  ไม่ได้เสแสร้งมากนัก น่าติดตามอยู่มิใช่น้อย
::Shy::
ส่วนเรื่องหาคนคุยด้วยเกี่ยวกับเรื่องที่ชอบไม่ได้นี่ คงไม่ต่างอะไรกับ ที่ เหล่าสาวกเว็บ xonly
(หรือจิ๋วเอง) ก็คุยกับใครไม่ได้ถึงความชอบเข้าเว็บนี้อ่ะนะ.. แล้วเราจะเหลือคนที่คุย
ด้วยได้เรื่องนี้กี่คนละ  หายากอีกต่างหาก ถ้าคนที่คุยด้วยได้ หายไป...จะทำไงละ ::Crying::
โคตรเข้าใจคุณเลย ว่าอึดอัดแค่ไหน ::Crying:: ::Crying:: ::Crying::

ปล. ขอตอบท่าน  mikoto2288 ด้วยนิดนึงค่ะว่า
เข้าใจว่าทางค่ายไม่ได้ส่งเสริมให้สาว ๆ เหล่านี้ออกมาในลักษณะขายความเซ็กซี่
ดังนั้น เรื่องพวกนี้จะกลายเป็นจินตนาการส่วนบุคคลที่เหล่าโอตะคงไม่ยอมให้พวกเธอ
ดูไม่ดี เพราะจะผิดคาแรคเตอร์ที่ฝังใจไปแล้ว  อาจมีบางคนรับได้ บางคนรับไม่ได้
แล้วแต่คนอ่ะนะ แต่จิ๋วว่าค่อนมาทางรับไม่ได้มากกว่า อิอิ เป็นจิ๋วเอง ก็ไม่ค่อยชอบอ่ะค่ะ
อยากให้เธอเหล่านี้บริสุทธิ์ผุดผ่องนานที่สุดเท่าที่จะทำได้ เก็บไว้ฝันถึง ฟิน ๆ

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

asdf4321

บางคนเขาคลั่งไคล้ถึงขั้นเป็นสาวก ย้ำว่า"สาวก"นะครับที่มันเหนือกว่าแฟนคลับ คุณน่าจะเคยเห็นตัวอย่างของสาวกทีศรัทธาต่อไอดอลนะคับ อาการขนาดไหน หากเขาเห็นใครหมิ่นสิ่งที่เขารักมากๆ มันจะยากมาถึงเว็บบอร์ดนะคับ มันจะคล้ายๆใครเอาศาสดาของเขามาทำอนาจารหรือมากกว่า ซึ่งมันจะไม่ต่างจากห้ามโพสเกี่ยวกับความเชื่อ(ศาสนา)นะครับ
หากโดนข้อหาเล็กๆ ก็ทำลายภาพลักษณ์ซึ่งมีกม.ลิขสิทธิ์คุมอยู่ หากหนักหน่อยก็ ออกข่าวหรือปอท.มาเยี่ยมเว็บ (แม้ไม่ผิดเรื่องนั้น เขาก็หาเรื่องผิดให้ได้คับ ในนี้ผิดเพียบ หลายกรรมหลายวาระ) งานนี้จบไม่สวยแน่ครับ เว้นแต่ผู้อาวุโสในเว็บเรามีกำลังภายใน(แอบอยากรู้เหมือนกัน)
ความเห็นผมมองว่าไม่ควรเสี่ยง แต่หากมองว่าทั้งหมดในนี้ก็มีอะไรเยอะแยะเสี่ยงล่อแหลมอยู่แล้ว แล้วแต่พิจารณาเลยคับ
แม้ว่าใครจะประเมินตัวเราให้ต่ำต้อย แต่คุณค่าของเราไม่ได้ด้อยตามไปด้วย

mikoto2288

โอเค งั้นโครงการนี้เป็นอันต้องพับไปแบบไม่มีกำหนดออกฉาย ฮ่าๆ

DR.MAN

อ้างจาก: mikoto2288 เมื่อ พฤศจิกายน 11, 2018, 04:47:00 หลังเที่ยง
โอเค งั้นโครงการนี้เป็นอันต้องพับไปแบบไม่มีกำหนดออกฉาย ฮ่าๆ

มีคนคิดเหมือนท่านด้วยนะ   แต่ลงในบอร์ดไปละ