ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

คุยเล่นๆเรื่องบอร์ด

เริ่มโดย Jakku, เมษายน 09, 2016, 08:29:08 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Jakku

เพิ่งเห็นว่าได้มีการปรับเปลี่ยนกฎเล็กน้อยในเรื่องของการห้ามครอบลิงค์ นัก Upload เลยหายลงไปเยอะ (มีคนนึงที่ชอบอัพ oneload เยอะๆบ่อยๆ ไม่รู้ปลิวหรือย้ายบอร์ด) ตรงนี้ก็ดีนะครับ เท่าที่จำความได้เมื่อก่อนมันไม่มีครอบลิงค์แบบนี้ (มั้ง) แต่เป็นเว็บอัพโหลดหาเงิน (หรือเปล่า) ถ้าจำไม่ผิด จะมียุคๆนึงที่ใช้ Ziddu แล้วที่นี่ก็ปลิวกระทู้พวกนั้นแล้วตั้งกฎว่าห้ามอัพเว็บพวกนี้ เพราะมันโหลดช้าแถมโฆษณาบานเบอะ ในยุคนี้ก็เปรียบเป็นเช่นดั่งเว็บ Anafile และ Filedias ซึ่งนอกจากโฆษณาที่บานเบอะแล้วยัง ตรง Captcha หากโหลดไปเยอะๆจะขึ้นมาเป็นโค้ดลับดาวินชี่กันเลยทีเดียว จริงๆก็เคยตั้งกระทู้อยากให้พิจารณาแล้วนะ แต่ตอนนี้ก็ชินๆแล้ว (ไม่อยากนู่นนี่นั่นมากเดี๋ยวโดนปลิวอีกราย 55+)

จริงๆเรื่องครอบลิงค์นี่ผมไม่ค่อยซีเรียสเท่าไหร่นะ เพราะผมมี Script ข้ามเว็บพวกนี้ คือเปิดทิ้งไว้แล้ว มันจะข้ามหน้านั้นไปถึงหน้าเว็บ Download กันเลยทีเดียว (Openload นี่ขึ้นโหลดให้เสร็จสัพเลย) ถ้ามองตามจริงก็คืออัพโหลดให้ฟรีขอค่าไฟครอบลิงค์สักชั้นก็ยังดี แต่กฎก็ต้องเป็นกฎ แหะๆ

ไม่มีอะไรมากครับแค่อยากจะมาสนทนายามว่างเฉยๆ สักพักว่าจะไปเป็น Uploader ละ (แต่ติดอยู่ที่มันซ้ำไปซ้ำมาหลายรอบจนไม่รู้จะลงอะไรเลย 555+)

ขอบคุณครับ