ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

*-*-*- ติดต่อสอบถาม พูดคุย แจ้งรูปหาย หน้าขาด ช่องไม่ครบ ขอให้แปล *-*-*-

เริ่มโดย HypN♥s, มิถุนายน 10, 2016, 11:45:41 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

HypN♥s

ใครมีอะไรจะสอบถามหรือพูดคุยหรือมีปัญหา สามารถสอบถามในกระทู้นี้ได้

ตอบได้ก็จะตอบ ตอบไม่ได้ก็จะตอบ  ::GiveMe:: แต่ห้ามตอบ " ขอบคุณ " ในกระทู้นี้อย่างเด็ดขาด

ใครฝ่าฝืนโดนโทษแบน 3 เดือน

TH€BOM

ถ้าถามหากาตูนได้ไหมครับ ผมจำไม่ได้ว่าท่านเป้นคนแปลป่าวแต่มันนานมาแล้ว เนื่อเรื่องประมาณว่า แฟนสาวขอมีอะไรด้วยแล้วผู้ชายไม่ยอมเพราะตัวเองจู๋ใหญ่เลยกลัวอาย แล้วเพื่อนก็ล้อว่าจู๋เล็ก แล้วแฟนก็เลย วางแผน ให้เื่พื่อนผู้ชายกับผู้หญิงมาเอากัน เพื่อให้แฟนมีอารมณ์

HypN♥s

โห่ จำไม่ได้เลย ขนาดผมแปลเองบางเรื่องผมก็ยังจำไม่ได้ ::Sobad::

bastsu

สมมุติว่าเราจะโพสการ์ตูนเก่า(เคยตีพิมพ์เมื่อนานมาแล้ว)แต่ไม่มีเคยมีในกระทู้นี้ถือว่าเป็นการโพสการ์ตูนเก่าหรือเปล่า?(อาจเคยผ่านตาจากที่อื่นมาแล้ว)

HypN♥s

ถ้าไม่ได้แปลเองลงได้วันละไม่เกิน 1 กระทู้ ถ้าลงถี่เกินอาจจะพิจารณาให้ลงอาทิตย์ละ 1 เรื่อง

เพื่อไม่ให้กระทู้ที่แปลโดยนักแปลของทางเว็บตกเร็วเกินไป

อ่านตามนี้เลย

https://xonly8.com/index.php?topic=96573.0

naivenom

การ์ตูนเรื่อง ทีเด็ดไอ้มืด มีตอนใหม่ยังครับ
ขอบคุณครับ

HypN♥s

อ้างจาก: naivenom เมื่อ กรกฎาคม 01, 2016, 09:05:53 ก่อนเที่ยง
การ์ตูนเรื่อง ทีเด็ดไอ้มืด มีตอนใหม่ยังครับ
ขอบคุณครับ
รู้สึกมีแต่ต้นฉบับภาษาญี่ปุ่น ภาษาปะกิดยังไม่มาครับ

พัดลม

อ้างจาก: bomderza007 เมื่อ มิถุนายน 25, 2016, 12:28:53 ก่อนเที่ยง
ถ้าถามหากาตูนได้ไหมครับ ผมจำไม่ได้ว่าท่านเป้นคนแปลป่าวแต่มันนานมาแล้ว เนื่อเรื่องประมาณว่า แฟนสาวขอมีอะไรด้วยแล้วผู้ชายไม่ยอมเพราะตัวเองจู๋ใหญ่เลยกลัวอาย แล้วเพื่อนก็ล้อว่าจู๋เล็ก แล้วแฟนก็เลย วางแผน ให้เื่พื่อนผู้ชายกับผู้หญิงมาเอากัน เพื่อให้แฟนมีอารมณ์

เคยอ่านนะ แต่จำชื่อเรื่องไม่ได้เพระาอ่านแต่ ENG อะครับ  ::Shy::
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

salavin

เห็นท่านแปลมาหลายเรื่อง ลองลิสต์ซัก top 3 หรือ 5 ได้ไหมครับ ว่าชอบเรื่องไหนสุด

อีกเรื่องที่อยากถามคือ ถ้าจะแปลเล่น โปรแกรมฟรีอย่าง Gimp พอไหวไหม โฟโต้ชอป หนักเครื่องแอกี่ผมไปหน่อย

HypN♥s

อ้างจาก: salavin เมื่อ กรกฎาคม 04, 2016, 09:38:53 หลังเที่ยง
เห็นท่านแปลมาหลายเรื่อง ลองลิสต์ซัก top 3 หรือ 5 ได้ไหมครับ ว่าชอบเรื่องไหนสุด

อีกเรื่องที่อยากถามคือ ถ้าจะแปลเล่น โปรแกรมฟรีอย่าง Gimp พอไหวไหม โฟโต้ชอป หนักเครื่องแอกี่ผมไปหน่อย
ไม่ขอตอบเรื่องที่ชอบเพราะมันเยอะมาก สนุกไปคนละแบบ

แต่ถ้าถามเครื่องมือที่จะแปล แล้วแต่ถนัดเลยครับ โปรแกรมอื่นผมก้ไม่เป็นซะด้วย
เป็นแต่โฟโตช็อป งูๆปลาๆ
ถ้าจะแปลขอแบบจริงจังนิดนึงนะครับ แปลถูกแปลผิดไม่เป็นไร แต่ห้ามแปลแบบซับนรก

MΞLODY

อ้างจาก: salavin เมื่อ กรกฎาคม 04, 2016, 09:38:53 หลังเที่ยง

ถ้าจะใช้โปรแกรมฟรีผมแนะนำ Photoscape อีกตัวนึงนะ ถึงมันจะใส่ฟอนท์ยุ่งยากไปหน่อยก็เหอะ
ฝากตับของคุณ ให้ผมช่วยดูแลสิครับ ( ͡° ͜ʖ ͡°)

salavin

แค่เปรยๆว่าอยากทำ งานหนักเข้ายาวเลย  น่าจะลองทำตอนว่างงานเตะฝุ่น   ::Cold::
อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ กรกฎาคม 05, 2016, 11:33:14 ก่อนเที่ยง

ไม่ขอตอบเรื่องที่ชอบเพราะมันเยอะมาก สนุกไปคนละแบบ

แต่ถ้าถามเครื่องมือที่จะแปล แล้วแต่ถนัดเลยครับ โปรแกรมอื่นผมก้ไม่เป็นซะด้วย
เป็นแต่โฟโตช็อป งูๆปลาๆ
ถ้าจะแปลขอแบบจริงจังนิดนึงนะครับ แปลถูกแปลผิดไม่เป็นไร แต่ห้ามแปลแบบซับนรก
กะว่าจะลองทำเล่นๆดูเองก่อนครับ โปรแกรมเลยว่าเอากากๆไว้ก่อนงี้ 555
ผมคงแปล eng เอาล่ะครับ ยุ่นไม่กระดิกเลย  ผมว่าคนที่แปลเก่งๆนี่ไม่ใช่แค่อ่านออก แต่อารมณ์กับความไหลลื่นมันต้องมาด้วย  ::Punch::

อ้างถึงถ้าจะใช้โปรแกรมฟรีผมแนะนำ Photoscape อีกตัวนึงนะ ถึงมันจะใส่ฟอนท์ยุ่งยากไปหน่อยก็เหอะ
เคยใช้แต่ตอนย่อรูปถ่ายครับอันนี้ ไม่ทราบว่ามาทำแปลได้ด้วย

HypN♥s

อ้างถึงผมคงแปล eng เอาล่ะครับ ยุ่นไม่กระดิกเลย  ผมว่าคนที่แปลเก่งๆนี่ไม่ใช่แค่อ่านออก แต่อารมณ์กับความไหลลื่นมันต้องมาด้วย   
ตอนแปล ใครๆก็แปลได้ แต่สำนวนนี่ซิ มันยาก บางทียังมานึกสำนวนว่าแปลยังไงถึงจะเข้าถึงอารมณ์

MΞLODY

อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ กรกฎาคม 08, 2016, 11:56:33 ก่อนเที่ยง
อ้างถึงผมคงแปล eng เอาล่ะครับ ยุ่นไม่กระดิกเลย  ผมว่าคนที่แปลเก่งๆนี่ไม่ใช่แค่อ่านออก แต่อารมณ์กับความไหลลื่นมันต้องมาด้วย   
ตอนแปล ใครๆก็แปลได้ แต่สำนวนนี่ซิ มันยาก บางทียังมานึกสำนวนว่าแปลยังไงถึงจะเข้าถึงอารมณ์

อันนี้เห็นด้วยอย่างแรง ::Crying::
ฝากตับของคุณ ให้ผมช่วยดูแลสิครับ ( ͡° ͜ʖ ͡°)

nekki

สอบถามหาชื่อเรื่องการ์ตูนหน่อย พระเอกชื่อ โชตะ (ตัวเตี้ย) มาเป็นโค้ชชมรมวอลเล่บอล มหาลัย ที่พี่สาวอยู่ และก็ได้กับสมาชิคทุกคน 
แต่ยังไม่ได้กับพี่สาว ผมจำชื่อเรื่องไม่ได้ ละลึกชาติไม่ออกอยากรู้ ว่าซีรี่นี้จบอย่างไง   ถ้าจำไม่ผิดเรื่องนี้แปลลงใน2th มั้งครับ