ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เวลากับวันฝนพรำ #1

เริ่มโดย พัดลม, มิถุนายน 10, 2016, 12:36:34 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Jamonly

สนุกมาก ภาษาสละสวย เข้าใจง่าย
"อดทนเวลาที่ฝนพรำ อย่างน้อยก็ทำให้เรา ได้เห็นถึงความแตกต่าง"

(จิ๋ว)

อ้างจาก: Jamonly เมื่อ มกราคม 31, 2017, 12:53:12 ก่อนเที่ยง
สนุกมาก ภาษาสละสวย เข้าใจง่าย
"อดทนเวลาที่ฝนพรำ อย่างน้อยก็ทำให้เรา ได้เห็นถึงความแตกต่าง"

เพลงโปรดเลยค่ะ ขอบคุณนะคะ

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

coong1963

pยังมีอะไรที่น่าสนใจซ่อนอยู่น้า

(จิ๋ว)

อ้างจาก: coong1963 เมื่อ กุมภาพันธ์ 15, 2017, 02:01:25 หลังเที่ยง
pยังมีอะไรที่น่าสนใจซ่อนอยู่น้า

รู้แล้วกลับมาบอกด้วยนะคะ ว่าชอบไม๊

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)

kenwin

jcn12599

เหมือนนิยามสืบสวนเลย แปลกดีครับ

Boomer11

ขอบคุณครับ เนื้อเรื่องแปลกดีน่าติดตาม

cobra888

แค่อ่านเริ่มต้น ก็ชวนติดตามให้ม่สัก 10  ::Orz::ตอน

rollingstar

wolfsburg7

เหมือนจะเป็นสาวยั่ว แต่ก็ไม่ยั่ว สนุกดีครับ ::ChuChu::

Phoowadol

จากเริ่มแรกไม่ค่อยปลื้มในตัวอิงนัก ที่ทำตัวน่ารำคาญด้วยการ ใช้คำพูดห้วนๆกระด้างๆ
นี่ถ้าฝนไม่ตกลงมาแบบบ้าระห่ำในตอนนี้ สองคนนี้คงไม่ได้เข้ามาในรถเพื่อหลบฝน และได้พูดคุยกัน จนทำไปทำมา น้องฝ้ายชักจะเริ่มรุกเร้า. เปิดช่องว่างให้หนุ่มอิงได้เปิดตัวตนของตนเองให้เธอค้นหาแบบนีแน่. แล้วหลังจากนี้มจะมีสานต่อกันยังไง อิงจะกล้าเดินหน้ารึเปล่า
สาวเจ้าเขาเปิดทางให้แล้วนะ. หึหึ.ไปต่อไม่เป็นนี่เสียเชิงชายเลยนะนั่น เชียรให้ลุยต่อครับอิงลุยโลดๆ

(จิ๋ว)

อ้างจาก: phoowadol gollasut เมื่อ มิถุนายน 12, 2018, 08:50:20 หลังเที่ยง
จากเริ่มแรกไม่ค่อยปลื้มในตัวอิงนัก ที่ทำตัวน่ารำคาญด้วยการ ใช้คำพูดห้วนๆกระด้างๆ
นี่ถ้าฝนไม่ตกลงมาแบบบ้าระห่ำในตอนนี้ สองคนนี้คงไม่ได้เข้ามาในรถเพื่อหลบฝน และได้พูดคุยกัน จนทำไปทำมา น้องฝ้ายชักจะเริ่มรุกเร้า. เปิดช่องว่างให้หนุ่มอิงได้เปิดตัวตนของตนเองให้เธอค้นหาแบบนีแน่. แล้วหลังจากนี้มจะมีสานต่อกันยังไง อิงจะกล้าเดินหน้ารึเปล่า
สาวเจ้าเขาเปิดทางให้แล้วนะ. หึหึ.ไปต่อไม่เป็นนี่เสียเชิงชายเลยนะนั่น เชียรให้ลุยต่อครับอิงลุยโลดๆ

-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+

จิ๋วตั้งใจนำเสนอเรื่องลุ้น ๆ วุ่นๆ ใต้สะดือ และเลือกที่จะสร้างเรื่องนอกกรอบ
อ่านจิ้น ๆ ฟิน ๆ กันไป อย่าไปสนความจริงเลยค่ะ  แค่มีลุ้นสนุก ๆ กัน ^^

ขอบคุณที่ติดตามจ้า   ::Glad::

MAC

ระวังนะครับเล่นเกมส์ฆ่าเวลาเดียวเวลาจะฆ่าเราแบบลืมเวลา ::DookDig::

เนื้อเรื่องชวนติดตามมาก จ่กความกลัวเป็นความเสียวแทน

amorn niemgerd

อมร