ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

Pang Diary 2008' ( ตอนพิเศษ MSN1 )

เริ่มโดย GoDeRsOuL, มิถุนายน 17, 2016, 10:33:54 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

GoDeRsOuL

สำหรับเรื่องนี้ คือเรื่องเดียวกับ MSN นะครับ
ผมจะพาคุณผู้อ่านไปพบกับอีกมุมหนึ่งของเรื่องราว ผ่านไดอารี่ ที่น้องแป้งเขียนนะครับ
ซึ่งเนื้อหาจะต่อจาก MSN ตอนแรกทันทีเลย
ยังไงอ่านตอนนี้แล้ว รบกวนแสดงความเห็นให้หน่อยนะครับ
ว่าตอนหน้าอยากอ่านเนื้อหาต่อจากตอนแรก หรือ ต่อจากตอนไดอารี่
อ้อ บอกก่อนเลย เวอร์ชั่นนี้ไม่มีฉาก 18+ นะครับ
เพราะผมก๊อปข้อความจาก ไดอารี่มาทั้งดุ้นเลย
เชิญ "จิ้น" เอาเองนะครับ
::HoHo::       

...........................................................................

Date : 11/07/08
โอ๊ย! ตื่นเต้นๆ (>_<) เจอแล้ว เจอกันแล้วนะ วันนี้เป็นวันที่เราเจอกันเป็นครั้งแรก
ดีใจจัง (^^") ไปดูหนังหนุกจังเลย (^<") หวังว่าต้นคงคิดเหมือนกันนะ

Date : 12/07/08
เดตที่สองแล้ว ไปเจอกันที่ JJ รอต้นนานมากเลยละ ร้อนมั่ก (-_-')
พอต้นมา ก็เดินเล่นที่ JJ ซักพักก็ไปดูหนังกัน และร้องคาราโอเกะ
ไปแล้วค่ะจุ๊บแรก เขินจัง (><")

Date : 15/07/08
วันนี้เรานัดเจอกันที่ตลาดโชคชัย4 มาทำอะไรๆกันแบบนั้นแหละ
แต่ก็ไม่สำเร็จ >> รู้สึกแย่เนอะ แปลกๆยังไงไม่รู้ เศร้า (T_T)

Date : 29/07/08
วันนี้ น่าจะเป็นวันที่สุขสุดๆ ก็กลับกลายเป็นวันที่มีความทุกข์ซะงั้น
เพราะวันนี้เรามามีอะไรกันที่บ้าน แต่ตอนท้ายที่สุด พ่อก็จับได้
มันเลยเกิดเรื่องขึ้นมา แย่จัง
แต่ต้นรู้มั้ยว่า วันนี้เป็นวันที่แป้งมีความสุขมาก Thankyou นะ สำหรับความสุขที่ให้มา [^^"]

Date : 04/08/08
วันนี้เป็นวันที่ครบรอบ 11 เดือน ที่เราคบกัน [ : ) ] ดีใจจังที่เราคบกันมานานมากถึงขนาดนี้
รู้มั๊ย ว่าต้นเป็นผู้ชายคนแรกที่พอแป้งนึกถึงเมื่อไหร่ หัวใจมันจะพองโตขึ้นมาทันที

Date : 22/08/08
วันนี้ไปดูหนังกันมาด้วยนะ เราไปดู โลง-ต่อ-ตาย มาล่ะ
แบบว่ามันไม่ค่อยน่ากลัวเท่าไหร่หรอก แต่มันจะมี sound ที่ทำให้สะดุ้งได้นิดๆอ่ะ

Date : 04/09/08
1 ปี แล้วค่า [...] 1 ปี แล้วค่ะ
ไม่น่าเชื่อแลยว่าคนที่เราไม่เคยจะเจอหน้ากันจะคบกันได้นานขนาดนี้
รักต้นจัง [ >_<"]

Date : 18/09/08
Happy birth day to you ...
สุขสันต์วันเกิดจ้า ... สุขสันต์วันเกิด
ขอให้มีความสุขมากๆ ขอให้มีความสุข ขอให้เรียนหนังสือเก่งๆ ขอให้รักแป้งมากๆด้วยนะ
เอ่อ... เรื่องที่เกิดขึ้นวันนี้เป็นวันที่สุขสุดๆ ขอบคุณนะ [^_^]

Date : 30/09/08

วันนี้ไปบ้านต้นมาใส่ชุดนักเรียนไปด้วย แต่แม่ต้นให้เปลี่ยนมาใส่กางเกง
คงจะกลัวว่าเราสองคนจะมีอะไรกัน แต่ก็ไม่เป็นอย่างงั้นน่ะสิ
เพราะถึงใส่กางเกง เราก็มีอะไรกันได้ จริงป่ะล่ะ

Date : 04/10/08
วันนี้เป็นวันครบรอบ 1 ปี กะอีก 1 เดือน
ก็ดีนะ เราสองคนคบกันนานดี มาถึง ณ เวลานี้ชักไม่ค่อยจะแน่ใจแล้วสิ
ว่าเรายังเหมือนเดิมกันอยู่รึเปล่า

Date : 04/11/08
วันๆผ่านไปเร็วเหมือนโกหกเลย เร็วจนหนึ่งเดือนที่ผ่านมา
คิดยังไม่ออกเลยนะ ว่าตอนนี้ เรายังคงรักกันเหมือนเดิมรึเปล่า
สุขสันต์ 1 ปี กับอีก 2 เดือน

Date : 04/12/08

ใกล้จะสิ้นปีแล้วละสินะ [>.<] ไวจังเลยอ่ะ
Happy Anniversary ครบ 1 ปี กะอีก 3 เดือน
แต่ความสัมพันธ์เราดูเหมือนจะหยุดอยู่ตรงนี้เลย [>w<]

Date : 26/12/08
Happy Brith day to me...
วันนี้เป็นวันเกิดค่ะ อายุ 17ขวบแว้ว [ ^^"]
ขอให้ปีนี้มีแต่ความสุขสมน้า
วันนี้ไปดูหนังมาด้วยล่ะ แต่ไม่มีความสุขเลย ไม่มีของขวัญไม่เป็นไร
แต่นี้อะไร แม้แต่คำอวยพรยังไม่มี เศร้า + น้อยใจจัง [-*-]

...........................................................................

***หลังอ่านจบรบกวนนิดนึงนะครับสำหรับคนที่จะคอมเม้น
ตัวผมเองไม่ได้ต้องการให้คนมาเม้นงานให้ซะจนต้องซ่อนเนื้อหา
อาจจะมามีซ่อนบ้างเช็คเรท แต่อยากให้เม้นด้วย "
น้ำใจ" มากกว่า
เพราะผมอ่านแทบทุกเม้น ทำให้พบว่าหลายๆคนพิมพ์ผิด
ทั้งๆที่คนเขียนงานนั่งเช็คคำผิดซะจนตาลาย ตอนๆนึงก็หลายตัวอักษร
แต่แค่เม้นตอบไม่ถึง100 ตัวอักษรเลย พยายามเช็คกันนิดนึงครับ
เห็นแล้วมันหงุดหงิด คำแสลง/ทับศัพท์ ยังไม่เท่าไหร่ แต่คำไทยนี่สิ ...ปวดใจ
รักจะอ่านก็ต้องช่วยกันรักษาอย่าให้เสียเลยครับ
นักเขียนท่านอื่นไม่รู้เป็นแบบผมรึเปล่า รบกวนด้วยนะครับ***

ขอลงเท่านี้ก่อนแล้วกัน กลัวคนอ่านไม่ค่อยปลื้ม ยังไงคอมเม้นบอกด้วยนะครับ
ส่วนข้อความซ่อนก็เหมือนตอนที่แล้ว ถ้าไม่อ่านไม่เป็นไรครับ
แต่ถ้าอ่าน จะได้อรรถรสเพิ่มมาไม่มากก็น้อย

พิมพ์ตอนนี้ ผมพิมพ์ไป น้ำตาไหลไปเลย นึกถึงวันที่ผมได้อ่านไดอารี่ครั้งแรก
แป้งมาบ้านผม แล้วทำเป็นลืมทิ้งไว้บนเตียง ผมก็สงสัยหยิบอ่านสิครับรอไร
อ่านจบน้ำตาแตก เสียใจกับสิ่งที่ทำลงไป ถ้าอ่านๆมาคงจะพอเดาได้
ส่วนทำอะไรไปนั้น จะไปเล่าในเรื่อง msn อีกทีนะครับ

ทุกท่านสามารถเข้าไปแนะนำติชมเพิ่มเติม หรืออ่านเกร็ดเล็กน้อยได้ที่นี่
My living room [GoderSoul]...

hanabombam

ตอนท้ายๆ เหมือนอารมณ์โดนฟันแล้วโดนเทอ่ะ

gumpxxxx

อ่านทีแรกๆ คิดว่าแป้งนี่ไม่ใช่เล่นๆ แต่...มาอ่านไดอารี่แล้วดูเศร้าๆจริงๆด้วย น่าสงสารนะ

pitsanume

ขอบคุณครับ เป็นการระบายความรู้สึกของผู้หญิงจริง ๆ

่jub2520

มีความคิดสร้างสรรดี  ไม่คิดว่าจะนำมาผูกเรื่องได้

olemantu

เป็นเรื่องเล่าก็สนุกและมีความสุขอยู่กับเนื้อหาของมันแล้วละครับ

pongsan

ถ้านี่เป็น..ต้นฉบับของน้องแป้งจริงๆ!   ตัวหนังสือก็แสดงความรู้สึกของน้องแป้งออกมาชัดๆ...."ความหวาน เริ่มจืดจางงงง.... ::Crying::  "   สองคน...แป้ง/ต้น...ย่อมรู้แก่ใจ ใครเป็นคนห่างเหิน ::Angry::   ยิ่งถ้ามีวุฒิภาวะมากขึ้น...แล้ว กลับมาอ่าน(โดยไม่มีอคติ!)  ทุกอย่างย่อมชัดเจน....จากพฤติกรรม   ขอบคุณที่ยอมเอาdiaryส่วนตัวมาเปิดเผย ::Thankyou::

ปล.   อ่านๆไป....จาก น้องแป้ง กลายเป็น น้องแป็ก ??   หรือ นี่คือชื่อเล่นจริงๆ???? ::Me?::

LK