ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

Pang Diary 01-03/2009' (ตอนพิเศษ MSN2.1)

เริ่มโดย GoDeRsOuL, มิถุนายน 19, 2016, 01:37:20 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

GoDeRsOuL

ตอนนี้จะมีเนื้อหาถึงแค่เดือนมีนานะครับ ไตรมาสแรกของปี
ไว้มาดูแนวโน้มคนอ่านอีกทีตอนต่อไปค่อยว่ากันใหม่ แล้วก็ไม่อยากลงเนื้อหาแซง msn มากนัก
เพราะอีกไม่กี่เดือนจะมีเหตุการ์ณสำคัญเกิดขึ้นอีก ถ้าลงมันจะกลายเป็นสปอยมากไป
เห็นบางคอมเม้นบอกว่าสปอยแล้ว  ::Ahh::

เหมือนเดิมนะครับ ไม่มี 18+ ต้องจิ้นเอาเอง
ใครที่ไม่ได้เสพเนื้อเรื่อง ข้ามได้เลยโน๊ะ

...........................................................................

Date : 04/01/09
สวัสดีปีใหม่ และ ครบรอบ 1ปี กะอีก 4เดือน So Sad อยากร้องไห้ออกมาดังๆ
ตอนนี้ชักไม่แน่ใจแล้วละสิว่าเราเป็นอะไรกัน
เราเป็นแฟน... เป็นเพื่อน...เป็นคนรู้จัก...
หรือเป็นแค่ผู้หญิงที่เธอเห็นเป็นที่ระบายความใคร่ ถึงเวลาก็เรียกให้ไปหา งั้นดิ

Date : 14/02/09
Today's my lonely valentine.
I'm so sad.What do you doing?
I miss you and I want to say love you.
I love you.

Date : 19/02/09
วันนี้ไม่ได้ไปเรียนเลยไปหาต้น [^^"]
และมันก็เป็นงี้ทุกครั้งล่ะสิ [-_-']
ไปทีไรไม่อยากกลับทุกทีเลยล่ะสิ
แย่จัง

Date : 27/02/09
ทำไมนะ...
ดูเหมือนต้นรออะไรบางอย่างอยู่ตลอดเวลาเลย...
อยากรู้จังว่าต้นคิดถึงใครอยู่...
อยากให้ต้นคิดถึงและรอคอยแป้งแบบนี้บ้างจัง
ได้ป่ะ
อยู่ด้วยกันแบบนี้ไม่ค่อยมีความสุขเลย เศร้า

Date : 28/02/09
ทำไปแล้วล่ะ ส่งข้อความไปแล้วนะ
ว่าขอให้เราห่างกันซักพัก...
ถึงแม้ว่าใจจริงแล้วไม่อยากให้เป็นแบบนี้เลยก็ตาม
แต่คิดว่า ถ้าเราดันทุรังก้าวไปข้างหน้า
มันอาจจะแย่ไปมากกว่านี้ก็ได้

Date : 01/03/09
เหงาจัง
ุ้ถ้ารู้ว่าจะเหงาแบบนี้นะ ไปเที่ยวกับเพื่อนๆดีกว่า
คิดถึงจัง ไม่มีแม้แต่วี่แววของการตอบรับ ทำอะไรอยู่น้า
เล่นเกม เล่นเอ็ม หรือกำลังทำอะไรอยู่
ถ้าต้นคิดถึงคงโทรมาแล้วแหละ
เห้อ...ช่างมันเหอะ
เชอะ

Date : 02/03/09
เมื่อคืนต้นโทรมาด้วย ดีใจจัง [^_^"]
ดีใจที่ได้ยินเสียงโทรศัพท์ดัง ดีใจที่ได้คุยกับต้น
ถึงแม้มันจะไม่นาน แต่ก็ยังดีกว่าขาดการติดต่อกันไปเลย
แต่ว่าทำไมนอนดึกจังเลยล่ะ ทำอะไรอยู่น้า
สงสัย [-?-]

Date : 03/03/09
ต้นโทรหาด้วยล่ะ ตอนแรกก็คุยกันอยู่ดีๆ
แล้วก็บ่น บ่นเรื่องผู้หญิง
เอ่อ  บอกตรงๆว่าโคตรเบื่อ และโคตรเซ็งเลย
ซักพักก็บอกว่า ให้เราเลิกกัน อ้าว...
งานเข้าเลยครับพี่น้อง ไม่อยากให้แป้งเสียใจ
ขอถามอะไรอย่างดิ
แล้วที่ทำอยู่แป้งไม่เสียใจเลยงั้นดิ
ต้นเห็นแก่ตัว ต้นนิสัยไม่ดี

Date : 04/03/09
วันนี้วันที่ 4มีนา เป็นวันครบรอบ 1ปี 6เดือน
เดือนนี้เศร้ามาก เศร้าที่รู้ว่าคนที่รักกัน กลับไม่รักกันแล้ว
ทำไมนะ โชคชะตาจึงชอบเล่นตลกกับชีวิตของคนเราจังนะ
คนที่เราไม่รักและไม่คิดจริงจังกับเค้า  เค้ากลับรักและคิดจริงจังกับเรา
แต่กลับตรงกันข้าม
คนที่เรารักและคิดจะจริงจังกับเค้า เค้ากลับไม่เคยคิดที่จะจริงจังกับเรา และมีแค่เราเพียงแค่คนเดียวเลย
งงมากกับชีวิต
เซ็งว่ะ

Date : 08/03/09
รู้มั้ยว่าทุกๆครั้งที่แป้งได้ยินเสียงต้น แป้งเจ็บทุกทีเลย
แปลกเนอะ ทำไมถึงเป็นแบบนั้นก็ไม่รู้
เวลาที่อยากได้ยินก็ทรมาณ แต่พอได้ยินก็เจ็บปวดมาก
แต่ในความเจ็บปวดก็รู้สึก ดีใจ ชื่นชอบ อบอุ่น และ รัก
ถ้าถามว่าทำไมถึงเจ็บเหรอ คงเป็นเพราะรู้ตัวมั้ง
ว่าคนที่หมดรักไปแล้ว คงไม่สามารถกลับมารักกันได้อีกแล้ว
เห้อ....ปลง

Date : 25/03/09
วันนี้มาบ้านต้นด้วยละ
ก็เข้าล๊อคที่ว่า พอจูบกันแล้วก็ต้องต่อด้วยการที่เรามีอะไรกัน
สับสนจัง รู้สึกเหมือนผู้หญิงแบบนั้นเลย
เพราะแค่ต้นโทรให้มาหาก็ไปง่ายๆ แย่จังกับการเป็นอยู่แบบนี้
การที่มีตัวตนแค่ตอนอยู่ด้วยกัน แต่พอห่างกันก็เป็นเหมือนอากาศ
ที่แค่สัมผัสก็คงจะไม่อยากสัมผัสเลยมั้ง
[Thankyou ที่ทำให้มีความสุขในวันนี้ ขอบคุณที่ทำให้รู้สึกว่ามีตัวตน
ได้อยู่ข้างๆ ได้กอด ได้จูบ ได้สัมผัส ขอบคุณจริงๆนะ]

Date : 29/03/09
วันนี้อ่านนิยายเกาหลีมา โคตรซึ้งเลยอ่ะ
เลยคิดย้อนกลับมาดูตัวเองว่าเจอแล้วใช่มั้ยพระเอกของแป้ง [-*-]
มีอยู่ประโยคนึงที่พระเอกพูดกับนางเอกว่า
"เพราะเธอ ฉันถึงเลิกทำชั่ว และเพราะเธอ ฉันถึงกล้าพูดกับทุกคนบนโลกว่า ฉันมีผู้หญิงของฉันแล้ว"
ซึ้งป่ะล่ะ [TwT]
อยากให้มีใครพูดแบบนี้บ้างจัง แต่แค่ฝันง่ะ
เรื่องจริงคงไม่มีใครพูดแบบนี้หรอก

...........................................................................

***หลังอ่านจบรบกวนนิดนึงนะครับสำหรับคนที่จะคอมเม้น
ตัวผมเองไม่ได้ต้องการให้คนมาเม้นงานให้ซะจนต้องซ่อนเนื้อหา
อาจจะมามีซ่อนบ้างเช็คเรท แต่อยากให้เม้นด้วย "
น้ำใจ" มากกว่า
เพราะผมอ่านแทบทุกเม้น ทำให้พบว่าหลายๆคนพิมพ์ผิด
ทั้งๆที่คนเขียนงานนั่งเช็คคำผิดซะจนตาลาย ตอนๆนึงก็หลายตัวอักษร
แต่แค่เม้นตอบไม่ถึง100 ตัวอักษรเลย พยายามเช็คกันนิดนึงครับ
เห็นแล้วมันหงุดหงิด คำแสลง/ทับศัพท์ ยังไม่เท่าไหร่ แต่คำไทยนี่สิ ...ปวดใจ
รักจะอ่านก็ต้องช่วยกันรักษาอย่าให้เสียเลยครับ
นักเขียนท่านอื่นไม่รู้เป็นแบบผมรึเปล่า รบกวนด้วยนะครับ***

ช่วงนี้เป็นอะไรที่เศร้านะครับ จำได้ว่าผมพยายามทำเย็นชากับเธอ เพราะเรื่องที่ตกลงกับโอ๋ไว้ว่าจะหักอกเธอเพื่อแก้แค้น
บอกบอกไว้เลยนะครับ ว่าโอ๋จะไม่ได้โผล่มาแล้ว มีบทแค่นั้นแหละ เพราะอะไรจะไปบอกใน MSN อีกที
ต่อไปถ้ามีอะไรสำคัญๆต่อเนื้อเรื่อง จะบอกจะมาแอบบอกในนี้แทน อิอิ

................................................................

ทุกท่านสามารถเข้าไปแนะนำติชมเพิ่มเติม หรืออ่านเกร็ดเล็กน้อยได้ที่นี่
My living room [GoderSoul]...

gumpxxxx

อ่านตอนนี้แล้วสงสารน้องแป้งสุดๆ เฮ้อ.... ::Crying::

ขอบคุณนะครับ ที่เอามาให้อ่าน

pitsanume

ขอบคุณครับ อ่านแล้วรู้สึกสงสาร น้ำตาจะไหลเลยครับ

LK

ขาวดำ

คุณกล้ามากที่กล้าเอาความไม่ดีของตัวเองมาให้คนอื่นรับรู้ ผมขอชื่นชมจริงๆครับ

เพราะถ้าคนนั้นไม่รู้สึกอะไรเลยหรือไม่สำนึกผิดจะไม่มีทางเอาเรื่องแบบนี้มาให้คนอื่นอ่าน
มันก็ไม่แน่