ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

กฏการลงงานไรต์ตำนาน และ กติกาสำหรับผู้เข้ามาเสพงานห้องนี้

เริ่มโดย areja, มิถุนายน 26, 2016, 10:07:32 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

areja

กฏ-กติกา การลงงาน และ กติกาสำหรับผู้เข้ามาเสพงานห้องนี้

1 การเขียน หรือแสดงความคิดเห็นใด ๆ ต้องไม่หมิ่นเหม่ หรือกระทบต่อสถาบันชาติ ศาสนา และพระมหากษัตริย์
   กระทบต่อความมั่นคงของชาติ ร่วมถึงการเมือง..

2. ไม่ใช้ถ้อยคำหยาบคาย ดูหมิ่น ส่อเสียด ให้ร้ายผู้อื่นในทางเสียหาย หรือสร้างความแตกแยกในสังคมแบ่งปันนี้
   ความขัดแย้งส่วนตัวที่เกิดจากการอ่าน แสดงความคิดเห็นนั้นๆ ต้องไม่นำมาโพสต์หรือขยายความต่อ การแสดงความคิดเห็น
   ต้องใช้ภาษาที่สุภาพจะ ฟิน,อิน,จิน ถ้าหยาบต้องชัดเจนว่าไม่ได้ส่อเสียด จขกท

3. พิจารณาเนื้อหาที่จะโพสต์ก่อนเผยแพร่ให้รอบคอบ ว่าจะไม่เป็นการละเมิดกฎ หรือถูกต้องดีแล้ว

4.การนำเรื่องประพันธ์ของตนเองมาลงในเวปฯ ไม่ว่าจะมีเป็นรูปหรือสถานที ถ้าจำเป็นต้อง ซ่อนส่วนนั้น หรือเนื้อหา
  สำหรับไรต์เจ้าของงาน สามารถซ่อนได้ตามต้องการ แต่ควรไม่เกิน 2 ใน 3 ของจำนวนเนื้อหาผลงาน เพราะอาจทำให้
   คนเสพไม่ทราบ ว่าจะรีพลายอย่างไรถ้าปกปิดเนื้อหาทั้งหมด ให้ซ่อนพอเหมาะสม

5.แต่ถ้าเป็นงาน ก๊อปมาลงไม่อนุญาต จขกท ให้ซ่อนได้เพราะไม่ใช้ผลงานตนเอง ถึงจะไปขอมาก็ตามนอกจาก
  จะขอเป็นครั้งคราว หรือ บางกรณี ถ้าพาดพิงบุคลดัง หรือ สถานที ที่อาจนำความเดือดร้อนมาสู่เวปฯ

6.ผลงานที่ จขกท นำมาแบ่งปันถ้าไม่ได้ขอมา แล้วเมื่อแว่นตรวจเช็คไปยัง ไรต์ถ้าไม่ได้รับการอนุญาต แว่นขอดึงออก
  โดยทันทีนะคะ ฉนั้นการนำมาควรขอไรต์โดยตรง หรือ ถ้าไม่เจอตัวจะเอามาลงก็จะเป็นอย่างที่บอกคือตรวจแล้ว
   เจ้าของไม่อนุญาตก็จะลบออก และห้ามเปลี่ยนแปลงชื่อตัวละครในเรื่องโดยเด็ดขาด เพราะถือเป็นการไม่ให้เกียรติ

7.ห้ามตั้งโพสต์มั่ว ที่ไม่มีเนื้อหาเรื่องเสียว เช่น ตั้งขอบคุณบนกระดาน หรือถามหางานไรต์ หรือเรื่องที่อยากอ่าน
   หรือ ไรต์เองก็ห้ามตั้ง ถามแจงอะไรบนกระดาน เพราะ เวปมีกระดานที่ลองรับการโพสต์ลักษณะนี้แล้วที่ห้องนั่งเล่น

8.ห้องนี้-กระทู้นี้ จะถือร่วมการลงงานภายในห้องเสียว คือ 5 โพสต์ต่อวัน ไม่ว่าลงห้องนี้หรือห้องไหนในกระดานนี้
   รวมแล้วต้องมีจำนวนไม่เกิน 5 โพสต์ต่อวัน

9.สำหรับสมาชิกที่นำผลงานมาแบ่งปัน ตั้งชื่อกระทู้ให้หลีกเลี่ยง คำหยาบของ อวัยวะเพศ เช่น เย็ด,หี.ควย,แตดฯลฯ
   ถ้าเตือนครบ 3 ครั้งจะแบน
โพสต์ใดซ้ำๆ สมาชิกอื่นในการะสอบถามขอลบออกทันทีโดยไม่ จขกท เช่นกันนะคะ

10.ถ้ามีรีพลายใดๆ เกรียน,มักง่าย ไรต์สามารถส่งชื่อให้พิจราณาทำโทษได้ทาง pm mod นะ

11.สมาชิกที่จะเอางานไรต์ตำนานมาลง ให้ระบุ เครดิตให้ชัดเจนด้วย ถ้าไม่ทราบห้ามนำงานมาลงในห้องนี้ ( 27/6/2559 :11:29 น.)

12.ห้ามก๊อปตอบ,ตอบรูดรวดเปิดที่ 1 นาที่หลายตอน, หรือ มักง่ายรีพลายตอบเพื่อผ่านๆไปที
  ( ไปดูกฎที่แปะด้านล่างว่า ลักษณะไหนที่เรียกว่าตอบมักง่ายได้ขยายความไว้แล้ว อันนี้สำหรับคนเข้ามาเสพงาน )

13.งานทุกเรื่องในห้องนี้ สมาชิกห้ามนำออกไปเผยแพร่ต่อที่ใดเด็ดขาดถ้าเจ้าของกระทู้ที่ลง เจ้าของบทประพันธ์ไม่อนุญาต
   ถ้าทราบว่าขโมยไปเสนอหน้า อยากได้หน้าแบ่งปันที่ไหน จะแบนทุกเวปฯที่ แว่นดูแลอยู่..

แค่นี้ก่อนเดียวนึกได้อะไรจะเกิดเป็นปัญหาค่อยมาเสริมเงื่อนไขนะ
(26/6/2559 :16:26 น. )

ขอฝากกฏหน่อย ยังมีพวกไม่อ่าน กฏ ก่อนรีพลาย

การตอบ รีพลายอย่าง พอเหมาะพอควรถ้าเจ้าของกระทู้แจ้งมา จะพิจารณา เป็นรายกรณี

ถ้าตอบ เช่น zzzzddd xxxx2222 อิอิ,ลุ้นๆ,555, ดีดี,ดี, ต่อ,ติดตาม,ty,thx,thx kub(Thx ขี้หมาThanx พิมพ์ไม่ถูก
ห้ามใช้ทุกกระดานที่ฉันดูแล
),ใจจร้า,ใจครับ,แจ่ม,เยี่ยม,สนุกดี,สุดยอด,อ่านต่อ,Good (เฉยๆ)
emo  ::Crying:: เปล่าๆ
อาจเตือนเห็นอีก ถ้าเตือนไปแล้ว ผิดซ้ำซากก็จะแบนเหมือนกัน รีพลายตอบซั่วๆ ตอบแล้ว mod ไม่เข้าใจ จะโดนแบนทันที
มักง่ายต่างๆ จะแบนครั้งแรก 3 เดือน คราต่อไปแบนยาวขึ้น แล้วจะหายเมื่อไม่ปรับปรุง

พวก ก๊อปตอบ รัวๆรวดเดียวเป็น 10 กระทู้ โพสต์ละ 1 นาทีนะเจอจะ แบน ถ้ามักง่ายเช่นนี้  ถือว่าไม่ให้เกียรติ
คนแบ่งปัน/คนลงงาน..ยังไม่อ่านมักง่าย ก๊อปตอบ เปิดรัวๆ ประโยคเดียวเป็น 10 มันควรหรือ?และห้ามใช้
ข้อความจากระบบตอบรีพลายเด็ดขาด มักง่ายประเภทเดียวกับก๊อปตอบ (อนุโลมใช้ได้ เฉพาะตอนให้คะแนนเท่านั้น)

แบน 90 วัน ครั้งต่อแบนเพิ่มขึ้นอีก และ หายจากบอร์ด

และ ตอบซ้ำมาหลาย ดอกใน กระทู้เดียวกัน นะอาจโดนพักใช้ได้เหมือนกัน เมื่อ คุณได้โพสต์แล้ว
มันคิดเป็นอย่างอื่นไม่ได้นอกจากปั้มกระทู้ ระวังหน่อย โดนลบบ่อยๆ จะแบนนะรู้ไหม?
,

ผลงานที่ สมาชิก อุตสาห์ นำมาลง ไม่ว่าจะเขียนเอง หรือขอมาลงล้วนได้มาด้วยการสละเวลา
            ถ้าจะตอบมามักง่ายอย่างนั้น..ก็ อย่าใช้ห้องนี้ เสพผลงานเลยไปหาเสพที่ใดแล้ว รีพลายตอบ
            อย่างนั้นได้ ก็ไป..มา เปรี้ยว มา เกรียน ลอง  สด ,เก๋า อย่าเลย จะเสียน้ำใจเสียความรู้สึกเปล่าๆ
            เพราะถึงคุณมี 100 ยูส 1000 ชื่อ ถ้ารีพลายผิดกฏ-กติกากระดานนี้ ฉัน ก็จะแบนหมด

...................................................................

ถ้าถูกแปะเตือนที่ กระทู้คุณและส่งไปที่ pm คุณ จงรีบปรับปรุงรีพลายซะ ขอบคุง ขอบหี ขอบควย ขอบหมา ขอบแมว
ขอบคุน
เตือนนะอย่าลองของ ใครโดนเตือนไปให้ปรับปรุงการรีพลายเจอ ครั้ง 2 จะลบทุกกระทู้ที่ตอบ และพบอีกรอบ
แบน 3 เดือนเหมือนโทษ ป้วนเกรียนอื่นๆ....

คำขอบคุณยังเขียนไม่ถูกความหมายจะถูกไหม? ที่ต้องมาเข้มงวดเรื่องนี้ เพราะชักเยอะพวกมักง่าย เยอะ
ไรต์ คนลงงาน ก็ติมาด้วย..เครนะ ขอกันดีๆ จะไม่โดนลบของเก่าทิ้ง แต่ยังรีพลายอีก ถ้าเตือน เตรียมหาที่อ่านใหม่เลย..
แว่น ยกตัวอย่างคำ ขอบคุณเขียนไม่ถูกชัดไหม?

ใคร ขอบคุณ รีพลาย เขียนไม่ถูกต้องแบนแล้วนะ ให้โอกาสเตือน 1 ครั้ง ..เดือนที่ผ่านมาแปะบอกล่วงหน้าเพื่อปรับตัวกันมาพอล่ะ..
มันเป็นคำขอของ ไรต์ และ คนลงงาน เรื่องความมักง่าย เพราะ ขอบคุณ เฉยๆก็ดูเอียนจริงๆ แต่ก็เป็นคำสากลในการตอบแทนน้ำใจ
ฉะนั้น ขอเถอะเขียนให้ถูก เมื่อต้องปรับเปลี่ยนก็ต้องคล้อยตามกัน กฏไม่ได้ใช้กับใคร? เพียงคนเดียว และไม่ยากเกินไปเนอะ
คิดว่าสร้างมาตรฐาน กันใหม่อีกสิ่ง ถ้ายากก็ไม่ต้องเข้ามาใช้ กระดานนี้ เพราะ ฉัน แบนแน่.. 

อ๋อ thx ขี้หมานี้หรือ เขียนไม่ครบ thank กระดาน แว่น ดูแลอย่าให้เห็นนะ แบน ย้ำซะขนาดนี้พิมพ์มาอีกถือว่าลอง

กฏที่ว่างนี่ไม่ได้เขียนเอาฮา เนอะ แบนจริงใครอยู่นานแล้วคงรู้จัก แว่น ดี..คิดว่า ฉัน แบนจริง
หรือเตือนเอาสนุกเล่นๆ..อย่าๆ จะเสียความรู้สึก ด้วย รีพลาย คุณเองเลย เขียน ขอบคุณ ให้ถูก
ทำตามเงื่อนไข ยากอะไร หรือ จะโชว์เกรียน..เตือน,ขอร้อง,ขอความร่วมมือแล้ว ไม่รักษาสิทธิ์-ประโยชน์คุณเอง ก็แบนไป..

.............................................

ไรต์ขอมาก่อน รีพลาย ควรอ่านเพื่อเป็นประโยชน์ของคุณเอง...

อ่านก่อนอ่านผลงาน คุณพี่ suckzeed,อาจารย์พี่นีโอ ,ท่าน ไวไฟ

ใครจะอ่านผลงานท่าน ถ้าทำตามกติกาห้องนี้ที่ว่างไว้ไม่ได้ แล้วรีพลาย ขอบคุณครับ,ขอบคุณ,ขอบคุณค่ะ,ติดตามครับ
,สนุกมากครับ,ติดตามต่อ.
อะไรประมาณนี้ แบนเลยนะ ขอบคุณมากๆครับ ก็ไม่ต้อง thank,thank you,thx ขี้หมาหลายแหล
เหล่านี้ก็อย่าให้เห็น จัดรูดแบนไปยาวๆ ถ้าเจอในผลงาน ไรต์ตำนานใต้ดิน นี่เป็นข้อตกลงระหว่างท่าน กับสมาชิก
::Angry:: เมื่อผ่าฝืน เกรียนมาก็จำเป็นที่ต้องแบน เพื่อสมาชิกอีกส่วนเพราะไม่เช่นนั้น ::Cheeky::
รีพลายคุณอาจทำให้ สมาชิกที่ปฏิบัติตามพลอยอดอ่านไปด้วย ฉะนั้นไม่แน่ใจ อย่าพิมพ์เอามักง่ายมั่วๆ..

...........................

เดียวกฏต่างๆจะตามมา อย่ามาตั้งโหวตมั่ว จะถามต้องมีเนื้องานที่ลงด้วยในโพสต์ ถ้ามีแต่ถามจะตั้งถามไปตั้งที่กระทู้นั่งเล่น..

-.โพสต์ห้ามเกินวันละ 5 โพสต์( รวมทั้งวันทุกห้องกระดานเรื่องเสียว+รวมคือ ห้ามเกิน 5โพสต์ )

areja

aaa01

ท่านแว่นเรื่องเล่าประสบกามเสียว มันขาดหาปะครับช่วยดูทีครับ ::Thankyou::

tamanสี่

พี่สาวผมเพิ่ง ๑๗-๑๘
ไม่ทราบผู้แต่ง
ไงขออนุญาตผู้แต่งให้หน่อยสิ
จะลงกลัวโดนดีดอีก

areja

อ้างจาก: aaa01 เมื่อ มิถุนายน 27, 2016, 03:27:11 หลังเที่ยง
ท่านแว่นเรื่องเล่าประสบกามเสียว มันขาดหาปะครับช่วยดูทีครับ ::Thankyou::

กำลัง ทยอยเติมและแก้ไขนะคะ คุณ aaa01 ส่วนงานประพันธ์ เดี๋ยวเจ้าของผลงาน ไรต์จะดำเนินการแก้
เมื่อเขาเข้ามานะคะ แจ้งโดย ก๊อปลิงค์มาวางไว้ก็ได้นะเรื่องไหน พอมีเซฟไว้จะเอามาเติมให้คะ...

อ้างจาก: tamanสี่ เมื่อ มิถุนายน 28, 2016, 09:40:18 ก่อนเที่ยง
พี่สาวผมเพิ่ง ๑๗-๑๘
ไม่ทราบผู้แต่ง
ไงขออนุญาตผู้แต่งให้หน่อยสิ
จะลงกลัวโดนดีดอีก

เรื่องนี้เป็น งาน คุณ neone นะ ลงได้เลยเป็นอีกตำนานของ Zeedasis ลงได้จนครบที่คุณมี อะแต่ตามจำนวนต่อวันนะคะ
แต่ถูกต้องแล้วที่ถามนะคะ คุณ tamanสี่ เพราะต้องทราบชื่อ ไรต์เจ้าของผลงานถึงจะนำเอามาลงห้องตำนานได้นะคะ..
เพราะต้องการความชัดเจนถึงเจ้าของบทประพันธ์เพื่อเป็นเกียรติ์แก่ผู้ประพันธ์นะคะ

areja

อ้างจาก: thetong เมื่อ กรกฎาคม 12, 2016, 06:22:26 ก่อนเที่ยง
นักประพันธ์หลายๆ ท่านหายไป ทำให้หลายๆเรื่อง ค้างคาไม่จบน่ะครับ ช่วยรบกวนตามกลับมาให้ด้วยได้มั้ยครับ

หลายท่านหนีรีพลายมักง่ายกันนิ แต่โอเคร ถ้าเจอท่านใดจะค่อยทักชวนมาเติมสีสรรเรื่องราวต่อให้นะคะ..