ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

โดนแบนโดยไม่ทราบสาเหตุ รบกวนชี้แจงหน่อยได้ไหมคะ

เริ่มโดย panggee, ธันวาคม 04, 2016, 08:11:15 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

panggee

สวัสดีค่ะ คือเราก็เข้าเว็บตามปกติ คอมเม้นท์ขอบคุณเวลาดูให้ตามปกติค่ะ แต่วันก่อนลองมาเข้าดูทางเว็บก็มาแบนไอดีของเรา 90 วันโดยไม่บอกสาเหตุ เราก็งงๆค่ะ
รบกวนชี้แจงหน่อยได้ไหมคะ จะเป็นพระคุณอย่างสูงค่ะ  ขอบคุณมากๆค่ะ
ปล.อันนี้ยืมของคนอืนมาค่ะ 

พัดลม

https://xonly8.com/index.php?topic=169614.msg274654#msg274654

คำถามเพื่อขออ่าน

ท่านคิดว่าพระเอกจะเลือกใครระหว่าง นานา(สาวผมทอง) หรือว่าเมกุมิ(สาวผมดำตอนที่ 1)
หรือว่าท่านคิดว่าเรื่องนี้จะจบอย่างไร...
ห้ามตอบ "ขอบคุณ" เพื่อขออ่านเด็ดขาด!!

เงื่อนไขผู้ที่จะขออ่าน

1. ผู้ขออ่านต้องเคยเม้นท์ตอนที่ 1มาก่อน และต้องเคยเม้นท์งานแปลของผมนับจากเดือนมกราคม
ไม่น้อยกว่า 10 เรื่อง
2. คนที่เพิ่งจะมาเม้นท์ติดๆกัน โดนแบน 90 วัน โดยไม่มีข้ออ้างใดๆ
3. คนที่ไม่เคยเม้นท์แล้วเพิ่งจะมาเม้นท์เพื่อขออ่านโดนแบน 90 วัน
4. คนที่เม้นท์สั่วๆ เม้นท์มักง่าย เม้นท์อีโมอย่างเดียว โดนแบน 120 วัน- 1ปี (ต้องเม้นท์ไม่น้อยกว่า 3 พยางค์)**
5. ห้ามเม้นท์คำว่า "ขอบคุณครับ" เด็ดขาด ใครเม้นท์ขอบคุณแบน 90 วัน
การแบนจะแบนทั้งอีเมล์และ IP เพื่อไม่ให้สมัครใหม่

กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

panggee

ทราบแล้ว ต่อไปจะไม่ทำอีก ดีมากเลยที่มีระเบียบแบบนี้ค่ะ

พัดลม

อ่านที่ส่วนหัวก่อนก็ดีนะครับ

ไม่ใช่เข้าไปกะอ่านการ์ตูนแล้วตอบเลย

มันก็เลยพลาดไปแบบนั้น
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

HypN♥s

ขอบคุณท่านพี่พัดลมมากครับที่ช่วยเคลียร์ก่อนจะเช้า  ::Dozy::
อธิบายได้ชัดเจนมากครับ  ::WowWow::

Da'Daa Teerapat