ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

My living room [GoderSoul]

เริ่มโดย GoDeRsOuL, มิถุนายน 27, 2016, 07:52:07 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

GoDeRsOuL

ยินดีต้อนรับทุกท่านเข้าสู่ห้องนั่งเล่นของผม

"GoderSoul"

ทุกท่านที่เข้ามาสามารถพูดคุย แนะนำ ติชม เสนอแนะ หรือตำหนิผลงานทุกเรื่องของผมได้เต็มที่
เพื่อที่จะผมจะได้นำไปปรับปรุงผลงานให้ดียิ่งๆขึ้นไปครับ
หรือเข้าไปพูดคุยกันได้ที่

(FACEBOOK PAGE)

หรือสนับสนุนให้กำลังใจได้ตามช่องทางดังนี้ครับ

(Fictionlog)
(ธัญวลัย)
(readAwrite)

--------------------------------------

อนึ่ง ข่าวสาร คำชี้แจง เกร็ดเล็กเกร็ดน้อย หรืออื่นๆ ที่ผมอยากนำเสนอ ผมจะมาอัพเดตลงในกระทู้นี้นะครับ

--------------------------------------

ผลงานของ GoderSoul ในตอนนี้
สามารถกดตอนที่อยากอ่านเพื่อเข้าไปอ่านได้เลยครับ

ความสุขของผมคือการแย่งแฟนคนอื่น
แนว : NTR+Harem+School Life
เพื่อนรวมชั้น ตัวตนอันแสนธรรมดาที่คุณอาจจะไม่เคยสนใจหรือนึกถึง
จริงๆ แล้วเขาอาจจะเป็นคนที่เป็นชู้กับแฟนคุณโดยที่คุณไม่เคยรู้มาก่อนเลยก็ได้!!!

(EP.1)
(EP.2)
(EP.3)
(EP.4)
(EP.5)
(EP.6)
(EP.7)
(EP.8)
(EP.9)
(EP.10)
(EP.11)
(EP.12)หาอ่านได้ทางช่องทางสนับสนุนครับ
(EP.13)หาอ่านได้ทางช่องทางสนับสนุนครับ
(EP.14)*NEW*

ผู้คุมจิต
แนว : แฟนตาซี+ฮาเร็ม
ริท เด็กหนุ่มกำพร้าที่ถูกรับอุปการะโดยครอบครัวใหม่ซึ่งมีมารดาและพี่สาวบุญธรรมสุดสวย
แต่จู่ๆในวันเกิดครบรอบสิบหกปี ริทก็พบความลับของตระกูลเข้า
ความลับนั้นก็คือ พลังพิเศษที่จะสามารถสะกดจิตใครก็ได้!!

(EP.1)
(EP.2)
(EP.3)
(EP.4)
(EP.5)
(EP.6)
(EP.7)
(EP.8)
(EP.9)
(EP.10)
(EP.11)
(EP.12)
(EP.13)
(EP.14)
(EP.15)
(EP.16)
(EP.17)
(EP.18)
(EP.19)
(EP.20)
(EP.21) *NEW*

7 Sin : Lust
แนว : แฟนตาซี+ฮาเร็ม
เรื่องราวของพล ชายหนุ่มผู้โดดเดี่ยวและผิดหวังในโลกใบนี้
หลังจบชีวิตลงด้วยอุบัติเหตุเค้าได้รับโอกาสในการมีชีวิตครั้งที่สองจาก
'แอสโมดิวส์'
ปีศาจประจำบาปแห่งราคะที่มอบพลังวิเศษให้แกเขาเพื่อให้ช่วยเธอบรรลุจุดสงค์บางอย่างให้ได้

(EP.1)
(EP.2)
(EP.3)
(EP.4)
(EP.5)
(EP.6)
(EP.7)
(EP.8.1)
(EP.8.2)
(EP.9)
(EP.10) *NEW*

7 Sin : Wrath
แนว : แฟนตาซี+แอคชั่น+ดราม่า
เรื่องราวของสิงห์ ตำรวจหนุ่มน้ำดีผู้ยืดมั่นในความยุติธรรมแต่กลับโดนสิ่งที่ยืดมั่นหักหลัง
เขาจึงกลับมาหลังจากได้โอกาสในการแก้แค้นจาก
'ซาตาน'
บาปแห่งโทสะพร้อมกับไฟแค้นที่สุมอยู่เต็มอก เรื่องราวแอคชั่นระเบิดภูเขา เผากระท่อมจึงบังเกิด

(ผู้เขียนคือท่าน cd13579 โดยใช้เนื้อเรื่องจากผม)
(EP.0)
(EP.1)
(EP.2)
(EP.3)
(EP.4)
(EP.5)
(EP.6)

7 Sin : Sloth
แนว : แฟนตาซี+สืบสวน
ในวันที่โลกเริ่มรู้สึกถึงตัวตนของเหล่าบาป
'เบลฟากอล์'
ปีศาจประจำบาปแห่งความเกียจคร้านกลับปรากฎกายขึ้นตรงหน้าสุดยอดนักสืบฝาแฝดชื่อดังอย่างริวและเจน
ทำให้ทั้งคู่จำต้องมาพัวพันกับสงครามแห่งตัวแทนอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้

(EP.1)

7 Sin : Envy
(EP.1)

7 Sin : Greed
แนว : แฟนตาซี+ดราม่า
รอติดตามผลงานในอนาคต

7 Sin : Gluttony
แนว : แฟนตาซี+ลึกลับ+ขำขัน

7 Sin : Pride

7 Sin : Side Story
เนื้อเรื่องที่แยกออกมาจากเรื่องหลักเพื่อทำให้เข้าใจถึงที่มาที่ไปต่างๆในเรื่อง 7 Sin
Asmodeus"รักแท้"

เขา... ที่เพึ่งเจอ กับ เธอ... ที่มาก่อน
(EP.1)
(EP.2)
(EP.3)

Short Story
เรื่องสั้นทั่วไป
รสสยิวพี่แก้ว

MSN Series
เรื่องเล่าการใช้ชีวิตของ 'นายต้น' กับ 'น้องแป้ง' ที่มีเค้าโครงมาจากเรื่องจริงของผู้เขียน
(สถานะดองและรอการรีไรท์)

(EP.1)
(EP.2)
(EP.3)

Pang Diary
คุณผู้อ่านจะได้สัมผัสกับมุมมองของ 'น้องแป้ง' จากเรื่อง MSN โดยการคัดลอกทุกตัวอักษรในไดอารี่ของเธอมาให้ได้อ่านกัน
(สถานะเจ้าของเอาไดอารี่ไปซ่อน)

2008'
01-03/2009'

*สำคัญ*
รบกวนหากอยากนำงานของผมไปลงที่อื่นให้แจ้งให้ผมรับทราบก่อนนะครับ

GoDeRsOuL

ข้อมูลเบื้องต้นเกี่ยวกับ บาป 7 ประการ
(อังกฤษ: seven deadly sins) หรือบาปต้น (อังกฤษ: cardinal sins)

บาป 7 ประการ เป็นหลักคำสอนของศาสนาคริสต์นิกายโรมันคาทอลิคในอดีตกาล ให้มนุษย์ไม่ทำตามสัญชาตญาณของตนมากจนเกินไป
ทางศาสนาคริสต์ได้แบ่งบาปออกเป็น 2 ประเภทคือ แบบที่สามารถยกโทษให้ได้ และ แบบรุนแรง
ในต้นศตวรรษที่ 14 หลักคำสอนนี้เป็นที่นิยมในหมู่ศิลปิน (หรือแม้กระทั่งในปัจจุบัน) ผลงานศิลปะมากมายที่สื่อถึงบาป 7 ประการแพร่ไปทั่ววัฒนธรรมต่างๆทั่วโลก

บาปทั้ง 7
เรียงลำดับจากความรุนแรงน้อยไปหามาก ตามคำสอนของสมเด็จพระสันตะปาปาเกรกอรีที่ 1 ในคริสต์ศตวรรษที่ 6

---------------------------------------------------------

ราคะ (ละติน: LUXURIA ลุกซุเรีย; อังกฤษ: lust)

การคิดในทางเสื่อม ความต้องการเป็นที่สนใจจากผู้อื่น ความต้องการความเร้าใจ
หมกมุ่นทางเพศที่มากจนเกินไป หรือที่ผิดมนุษย์ปกติ ความใคร่ที่เกิดขึ้นในทางทุจริต
เช่น การมีเพศสัมพันธ์กับสัตว์ กับพ่อแม่หรือลูกหลานตัวเอง การข่มขืน การมีชู้
แอสโมดิวส์ 'Asmodeus' ปีศาจที่หลงรักมนุษย์หญิงสาวคนอื่นและฆ่าชายที่จะแต่งงานกับนางทุกคน เป็นปีศาจประจำบาปข้อนี้

สัญลักษณ์แห่งราคะคือ งู วัว

สีประจำบาปนี้คือ สีน้ำเงิน

บทลงโทษผู้กระทำบาปข้อนี้คือ ถูกรมด้วยสารกำมะถันและไฟ และ ตัดอวัยวะเพศ

---------------------------------------------------------

ตะกละ (ละติน: GULA กูลา; อังกฤษ: gluttony)

การสนองความต้องการโดยไม่ยั้งคิด มุ่งร้ายเอาของคนอื่น บริโภคสิ่งต่างๆจนขาดการการไตร่ตรอง
บริโภคจนมากเกินไป มากจนเกินความจำเป็นโดยเฉพาะอย่างยิ่ง อาหาร
รวมถึงการบริโภคสิ่งๆ ต่างๆ โดยไม่คำนึงสนใจ หรือเห็นใจคนอื่น
ทำให้เวลาสรรเสริญพระเจ้าน้อยลง และยังเป็นบาปที่สามารถชักจูงให้ทำบาปอื่นๆได้
เช่น ปรารถนาในความหิว (ราคะ) ฆ่าเพราะความหิว (โทสะ) เป็นต้น
เบลเซบับ 'Beelzebub' เทวดา6ปีก เซราฟิม เจ้าชายแห่งนรกหรือเจ้าแห่งหมู่ แมลงวัน เคยอยู่บนสรวงสวรรค์มาก่อน
แต่ด้วยอำนาจที่มากกลับต่อต้านพระเจ้า จึงถูกไล่ออกจากสรวงสวรรค์มาเป็นปีศาจแห่งขุมนรก ปีศาจประจำบาปข้อนี้

สัญลักษณ์ของตะกละคือ หมู

สีประจำบาปคือ สีส้ม

บทลงโทษของผู้ที่ตะกละในนรกคือการที่ถูกกินทั้งเป็นโดยหนู คางคก และงู

โลภะ (ละติน: AVARITIA อวาริเทีย ; อังกฤษ: greed)

ความทะเยอทะยานอันแรงกล้าในการให้ได้มาซึ่งทรัพย์สินและอำนาจ โดยไม่คำนึงถึงแนวทางหรือคุณธรรมในการได้มาซึ่งสิ่งเหล่านั้น
ไม่ว่าจะเป็นการขโมย การขู่กรรโชกทรัพย์ ยักยอก การกักเก็บทรัพย์สินต่างๆ โดยไม่แบ่งปันหรือช่วยเหลือผู้อื่น
ต่อมาโลภะรวมถึง การหาทรัพย์อย่างทุจริตมาใช้เพื่อประโยชน์ทางศาสนาด้วย
ถือเป็นการมุ่งร้ายต่อศาสนา และเป็นการหักหลังต่อผู้นับถือคริสต์ศาสนาอีกด้วย
แมมมอน 'Mammon' ปีศาจแห่งความมั่งคังที่ไม่เป็นธรรม เป็นปีศาจประจำบาปข้อนี้

สัญลักษณ์ของโลภะคือ กบ

สีประจำบาปคือสีเหลือง

บทลงโทษของผู้ที่โลภมากคือการถูกแช่ในน้ำมันเดือด

เกียจคร้าน (ละติน: ACEDIA อาซีเดีย ; อังกฤษ: sloth)

ความไม่สนใจใยดีต่อการเปลี่ยนแปลง ต่อสิ่งรอบข้าง ใช้เวลาอย่างไร้ค่า
ความไม่ต้องการที่จะทำอะไร โดยปล่อยให้ผู้อื่นเป็นผู้ทำงานหนักเพื่อตนเองเท่านั้น
การปล่อยปละละเลยต่อหน้าที่ของตน โดยเฉพาะอย่างยิ่งการละเลยที่จะทำดีรวมถึงการละเลยที่จะเคารพต่อพระเจ้าด้วย
ผู้ที่เกียจคร้านจะอยู่เฉยๆ รักษาสภาพความเป็นอยู่ของตนเองในภาวะเดิมตลอดเวลา ไม่ทำอะไรมาก แต่ก็ไม่ใช้อะไรมากเช่นกัน
เบลเฟกอร์ 'Belphegor' ปีศาจผู้ไม่ยอมทำอะไรเพียงแต่บอกให้มนุษย์คอยทำสิ่งเหล่านั้นให้เป็นปีศาจประจำบาปข้อนี้

สัญลักษณ์ของเกียจคร้านคือ แพะ

สีประจำบาปคือ สีคราม

บทลงโทษของผู้เกียจคร้านคือการถูกโยนลงไปในบ่องูพิษ

โทสะ (ละติน: IRA ไอรา ; อังกฤษ: wrath)

ความโกรธเคืองและพยาบาทที่ขาดความเหมาะสม การทนรับสภาพในบางสิ่งบางอย่างไม่ได้
การแสวงหาหนทางผิดกฎหมายบ้านเมือง ในศีลธรรมในการล้างแค้น การมุ่งร้ายที่จะทำสิ่งต่างๆแก่บุคคลที่ตนไม่ชอบ
รวมถึงการไม่ชอบบุคคลอื่นโดยไร้เหตุผล เช่น สีผิว เชื้อชาติ ศาสนา นำไปสู่การฆ่าและฆาตกรรมผู้อื่น
ซาตาน 'Satan' ปีศาจแห่งความมืดเป็นตัวแทนประจำบาปข้อนี้

สัญลักษณ์ของโทสะคือ หมี

สีประจำบาปคือ สีแดง

บทลงโทษของผู้ที่มีบาปโทสะคือ การถูกฉีกร่างทั้งเป็น (ซ้ำแล้วซ้ำเล่า)

ริษยา (ละติน: INVIDIA อินวิเดีย ; อังกฤษ: envy)

ความปรารถนาให้ผู้อื่นรับเคราะห์ การไม่ยอมรับผู้อื่นที่มีสิ่งต่างๆ ดีกว่าตนเอง
ทั้งด้านทรัพย์สมบัติ ลักษณะรูปร่างนิสัย และ การประสบความสำเร็จ
ความอิจฉานำไปสู่การรังเกียจตัวเอง ต้องการอยากเป็นผู้อื่น นำไปสู่การขโมยและทำลายผู้อื่น
ความอิจฉาริษยาเป็นการพัฒนาต่อจากตะกละและโลภะที่สุดขั้ว
ลิเวียธาน 'Leviathan' ปีศาจอสรพิษทะเลแห่งนรก ผู้เป็นสัญลักษณ์แห่งการต่อต้านพระเจ้าถือเป็นปีศาจประจำบาปนี้

สัญลักษณ์ของริษยาคือ สุนัข

สีประจำบาปคือ สีเขียว

บทลงโทษผู้ที่มีความอิจฉาคือถูกเย็บตาอย่างทรมาน

อัตตา หรือ เย่อหยิ่ง (ละติน: SUPERBIA ซูเปอร์เบีย ; อังกฤษ: pride)

อัตตาเป็นยอดแห่งบาปทั้งปวง หมายถึงความต้องการเป็นผู้ที่มีความสำคัญและอำนาจเหนือผู้อื่น (เช่นต้องการเป็นพระราชา)
การที่รักตนเองมากจนเกินไป หลงในอำนาจและรูปลักษณ์ของตัวเอง (โดยเฉพาะอย่างยิ่งการเปรียบตนเองเทียบเท่ากับพระเจ้า)
ซึ่งบาปประการนี้ทำให้ ลูซิเฟอร์ 'Lucifer' (ปีศาจประจำบาปนี้) ถูกขับไล่ออกจากสวรรค์
เนื่องจากลูซิเฟอร์เห็นว่าตนมีอำนาจเท่ากับพระเจ้าและสามารถสร้างพรรคพวกของตัวเองเพื่อต่อต้านและไม่เคารพพระเจ้า
คนที่มีความโอหังจะสนใจเฉพาะตนเองเท่านั้น ไม่สนใจว่าผู้อื่นจะเป็นเช่นไร

สัญลักษณ์ของอัตตาคือ ม้า สิงโต นกยูง

สีประจำบาปคือ สีม่วง

บทลงโทษของผู้ที่โอหังคือการถูกทรมานบนวงล้อ (มัดกับวงล้อแล้วให้วงล้อหมุนเรื่อยๆ ผู้ถูกทรมานจะถูกบดขยี้กับพื้น)
[/size]

GoDeRsOuL

สำหรับ MSN Series
ตอนนี้ขอดองก่อนนะครับ ปัญหาเนื่องมาจากนางเอกเค้ายังไม่พร้อมให้เล่า ฮ่าๆ

GoDeRsOuL

ผู้คุมจิต

GoDeRsOuL

ความสุขของผมคือการแย่งแฟนคนอื่น

GoDeRsOuL

จองไว้สำหรับอนาคต

areja

จองที่ไว้มั่ง อิอิ เดียวเสวนาจะได้ไม่ตกกระดาน เวปฯใหม่ดันกระทู้ไม่ได้ด้วย  ::Falling::

gritkin

หายป่วยไวๆนะครับ writer รอติดตามผลงานของคุณครับผม good luck

patty88

ขอบคุณมากค่ะที่อธิบายให้รู้ รอติดตามผลงานค่ะ หายป่วยไวๆนะ

(จิ๋ว)

มาปูเสื่อรอด้วยคน อิอิ   ::Reader::

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

swbkk

ขอคารวะจริงๆ  อ่านแล้วได้ความรู้เนื้อๆ โดยไม่ต้องค้นอากู๋ด้วย  ใครว่าเวบเรามีแต่หื่นน้าาาา   ไม่จริงซักหน่อย

ขอบคุณนะครับ  ::Thankyou::

therasak

น่าสนใจมาก ขอบคุณครับ ::Thankyou::

biggiggog

ข้อมูลแน่นมากครับ ทำให้รู้อะไรหลายอย่างที่ไม่เคยรู้
ขอบคุณมากๆครับ

cd13579

มาละครับ ท่านอยากให้เรื่องออกมาในแนวไหนยังวางแผนอะไรไว้บ้างรึเปล่สครับ ทางผมก็จะได้จัดไปตามแนวเรื่องหลักได้

จะแจ้งให้ทราบอีกทีนะครับ วันนี้งานยุ่งเหลือเกิน  ::Crying::

..................................
เมื่อไหร่เมื่อนั้นครับ ไม่ต้องรีบ
ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ

oat826

ได้ความรู้จาก 7 บาปด้วย