ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

=== ความจำเป็นของการอ่าน (เสพ) โดยไม่ลงคอมเม้นท์ ===

เริ่มโดย (จิ๋ว), มิถุนายน 30, 2016, 01:13:01 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

โปรดเลือกเหตุผลโดน ๆ ที่ทำให้ไม่อยากคอมเม้นท์ ไม่ซีเรียสค่าาาา แค่อยากรู้

ก็มันยังไม่โดน จะเม้นไม
7 (29.2%)
กลัวผิดกฎ  อ่านเฉย ๆ ก็พอ
4 (16.7%)
กลัวการเป็นสมาชิก ต้องใช้อีเมลล์ กลัวจะมีคนตามได้แล้วรู้ว่า ตูเป็นใคร
4 (16.7%)
ก็ไม่รู้จะเขียนไร อ่านเป็นอยู่อย่างเดียว
6 (25%)
เป็นแมร่งทุกข้อที่ว่ามา
3 (12.5%)

จำนวนสมาชิกโหวดทั้งหมด: 24

(จิ๋ว)

เว็บโป๊ มีแต่คนอยากอ่าน อยากเข้า แต่ไม่อยากบอกให้ใครรู้ว่าไปเข้ามาหรืออ่านมา
มีเหตุผลนานัปการที่จะสนับสนุนได้ว่า ฉานนจะอ่านอย่างเดียว มีไรไม๊....
1. ก็มันยังไม่โดน จะเม้นไม
2. กลัวผิดกฎ  อ่านเฉย ๆ ก็พอ
3. กลัวการเป็นสมาชิก ต้องใช้อีเมลล์ กลัวจะมีคนตามได้แล้วรู้ว่า ตูเป็นใคร ยิ่งถ้ามีหน้าที่การงานหะรูหะรา คงไม่อยากให้ใคร มาเห็นเข้าว่า  มาอ่านเรื่องในนี้
4. ก็ไม่รู้จะเขียนไร อ่านเป็นอยู่อย่างเดียว
5. เป็นแมร่งทุกข้อที่ว่ามา
6. ม่ายช่ายเล้ยยยยยย ก็แค่ไม่อยากเม้นมีไรป๊าววว

แม้ว่าคนเขียน คนลงรูป ลงคลิป จะอ้อนวอนขออย่างไร ท่านก็ไม่ ไม่ ไม่ ไม่ และก็ไม่

จิ๋วก็เข้าใจนะ จิ๋วก็เป็น หลายข้อด้วย...
แต่พอมาเป็นคนเขียนแล้ว ก็อยากเห็นคำทักทาย เห็นคำตอบกลับ ได้รับทราบถึงความรู้สึก
ว่าสิ่งที่เขียนไป สื่อถึงท่านได้ไหม จะได้มีกำลังใจปลีกตัวมาแอบจิ้มๆๆๆๆๆ อีก
กว่าจะได้ตอนนึง นานหลายชั่วโมงอยู่ ไม่ได้แต่งตุนสต๊อกไว้ด้วย (แอบทำที่ทำงานก็ไม่ได้
ได้แต่มองตาปริบ ๆ ในมือถือที่ ถือว่าส่วนตัวพอจะไม่มีใครกล้ามายุ่ง)

งานประจำมันก็เยอะมาก แต่พอมาแต่งแล้วมีความสุขขึ้นมาก  ::Shy::

ได้พักแว๊บ แอบออกจากโลกความจริง มาเป็นคนปั้นดินเสกทุกสิ่งตามใจตัวเอง
(ปรกติต้องตามใจคนอื่นตลอด เห้อ......ชีวิต)

ขอโทษนะคะ ที่ต้องหลบ ๆ ซ่อน ๆ เนื้อหาในเรื่องที่แต่ง

บ่นมายืดยาว แค่หวังว่า ท่านผู้อ่านจะให้อภัย

และขอขอบคุณท่านผู้อ่าน ทุกท่านมากค่ะ ที่ยังอุตส่าห์ติดตาม แม้จะมีเรื่องมาลงไม่มากนัก

แถมแนวการเขียนยังบ้าบอ ทำได้แค่เสียว ๆ แว๊บ ๆ
แอบหวังว่าท่านจะอ่านไปยิ้มไป เสียวไป เอิ๊ก ๆ ๆ
จะพยายามฝึกฝีมือให้ท่านได้สนุกสนานกันนะคะ.

อีกข้อ...คือ อย่าถามหาเหตุผล กับสถานการณ์ในเรื่องเลยค่ะ ตามใจ ตามอารมณ์ไร้ต์ ล้วน ๆ
จะเป็นไปได้เหรอ มีจริงเหรอ.... ก็คงต้องบอกว่า มันเรื่องแต่ง
บางเรื่องก็เป็นความอยากของไร้ต์เองนั่นแหละค่าาาา
และจงใจแต่งให้คิดว่า "มันเป็นไปได้ !!!" 
จงใจทำให้ท่านรู้สึกว่า "เหมือนมันจะเป็นไปได้ แต่ก็ไม่น่าจะเป็นไปได้"
พร้อมแทรกเกร็ดความรู้ โน่นนี่นั่นเอาไว้เล็ก ๆ น้อย ๆ เผื่อเด็ก ๆ มาอ่าน
ให้ท่านผู้อ่าน อ่านแล้วได้มากกว่าเสียว อิอิ

แวะมาทักทายแค่นี้ก่อนนะคะ ... ปายละนะจ๊ะ

ปล. นั่นไงตูว่าแล้วววว ยังง๊ายยยยยย ก็ม่ายเม้นท์ 55555

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

HypN♥s

ตอบข้อ 5 เลย ถูกหมดทุกข้อ ::Thinking::

แบบนี้ไงบอร์ดเก่า ผมถึงใช้วิธีซ่อนข้อความ แล้วกำหนดกติกา ใครจะขออ่านต้องเคยเม้นท์งานแปลผม

อย่างน้อย 10-15 เรื่อง ใครไม่เคยเม้นท์หรือเม้นท์ไม่ถึงกติกาที่วางไว้ โดนแบน 30 วัน

ต้องเล่นบังคับกัน พวกปลิงพวกปลวกพวกนี้ถึงจะยอมเม้นท์กัน

พัดลม

กลัวเมียรู้ ว่าแอบไปอ่านเรื่องไหนมาบ้าง เด๊วจะให้ทำตาม  ::HoHo::
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

HypN♥s

อ้างจาก: padlom เมื่อ มิถุนายน 30, 2016, 10:44:53 ก่อนเที่ยง
กลัวเมียรู้ ว่าแอบไปอ่านเรื่องไหนมาบ้าง เด๊วจะให้ทำตาม  ::HoHo::
::HoHo:: ::HoHo:: ::HoHo::

ปล1.โดนเมียตามทุกบอร์ดแบบนี้แอบจีบสาวในบอร์ดไม่ได้นะซิ
ปล2.ตอบแต่อีโมอย่างเดียวจะโดนแบนมั้ยเนี่ย (เอามุกadmin มาใช้)

GoDeRsOuL

คุณจิ๋วนี่เหมือนผมเลย แต่ผมยังแอบพิมในเวลางานได้บ้าง อิอิ

ปล. ขำเม้นท่านpadlom ยังดีที่น้องแป้งยังไม่ได้สมัครลงมาเล่นบอร์ดแบบคุณจิ๋ว ไม่งั้นผมคงโดนงอล ข้อหาไม่ยอมทำตามนิยาย

searat2523

เรื่องเสียวบางเรื่องไม่ใช่แนวที่ชอบครับ  คือคลิกเข้าไปอ่านถึงรู้ว่าไม่ใช่แนวที่ชอบ  อ่านไม่จบก็เลยไม่เม้นท์
บางเรื่องก็เป็นแนวที่ชอบ  แต่ไรท์เตอร์ลงไว้หลายตอนหรือลงไว้จบแล้ว  ก็เลยเม้นท์แค่ตอนแรกกับตอนล่าสุด
ทั้งนี้ทั้งนั้นก็คือกลัวครับ  กลัวว่าถ้าเราตามไปเม้นท์ในกระทู้เก่าๆ  แล้วจะถูกหาว่า  ปั๊ม

MΞLODY

สมัยก่อนผมก็ไม่ค่อยกล้าเม้นตามข้อ 3 เลยนะ เพราะสมัยยังวัยละอ่อนผมมักจะสมัครไอดีเป็นชื่อจริงตัวเองตลอดนะ(เด็กก็เงี้ย)
พอโตมาซักพักเริ่มรู้ตัวว่าเห้ยแบบนี้ถ้าคนรู้จักเรามาเห็นคงเสียภาพพจน์ชิบหายวายป่วงแน่นอนก็เลยไม่ค่อยกล้าเม้นเท่าไหร่

ที่จริงตอนเข้าบอร์ดนี้มาใหม่ๆผมก็สมัครไว้อีกไอดีนึงนะตั้งตามฉายาที่ผมใช้บ่อยๆเลย แต่พอผมคิดจะเริ่มแปลโดจินปุ๊ปก็ต้องมาสมัครไอดีใหม่อีก
กลัวคนรู้จักตามมาเจอฉายาที่ผมใช้บ่อยๆอีก เพราะผมใช้ชื่อเดียวกันหมดทั้ง Line, Steam, PSN หมดเลย

ชีวิตโครตเศร้าเลย   ::Orz:: ::Orz::
ฝากตับของคุณ ให้ผมช่วยดูแลสิครับ ( ͡° ͜ʖ ͡°)

(จิ๋ว)

อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ มิถุนายน 30, 2016, 11:03:12 ก่อนเที่ยง

ปล1.โดนเมียตามทุกบอร์ดแบบนี้แอบจีบสาวในบอร์ดไม่ได้นะซิ
ปล2.ตอบแต่อีโมอย่างเดียวจะโดนแบนมั้ยเนี่ย (เอามุกadmin มาใช้)

ไม่ได้มาตามตัวสามีค่ะ คือ คล้องโซ่ไว้แล้ว ไม่ได้คล้องที่ตัวด้วยนะ แค่คล้องไว้ที่ใจ

แต่ว่าเราชอบเล่นเว็บบอร์ดเหมือนกันค่ะ
พอมีเรื่องที่ชอบเหมือนกัน ก็จะได้มีเรื่องตบตี เอ้ย! พูดคุยกันทุกคืน 55555
ไม่ใช่เอาแต่นั่งยิ้มหวาน.....อย่างเดียว 55555

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)

(จิ๋ว)

อ้างจาก: GoderSoul เมื่อ มิถุนายน 30, 2016, 01:14:03 หลังเที่ยง
คุณจิ๋วนี่เหมือนผมเลย แต่ผมยังแอบพิมในเวลางานได้บ้าง อิอิ

ปล. ขำเม้นท่านpadlom ยังดีที่น้องแป้งยังไม่ได้สมัครลงมาเล่นบอร์ดแบบคุณจิ๋ว ไม่งั้นผมคงโดนงอล ข้อหาไม่ยอมทำตามนิยาย

หมายถึง เราเป็นผู้หญิงเหมือนกัน ใช่ไหมคะ  ::Shy::

patty88

ชอบอ่านค่ะ ไม่ค่อยอยากจะเม้นเท่าไหร่เพราะคงเปลี่ยนแปลงพล๊อตเรื่องไม่ได้ ก็โดนบังคับให้ต้องเม้นเพราะเราก็อยากอ่านให้ครบถ้วน ก็ไม่ว่ากันหรอกค่ะ อยากอ่านก็ต้องทำตามกติกา
ส่วนกำลังใจนั้นมีให้กับทุกท่านที่ลงผลงานนะค้ะ ขอบคุณทุกท่านนะค้ะที่นำผลงานดีๆมาให้อ่าน ชอบบ้าง ไม่ชอบบ้าง ไม่อ่านบ้าง อ่านผ่านๆบ้าง ก็ตามแต่จังหวะเวลาแหละค่ะ 
ใจจริงแล้วไม่อยากให้ซ่อนข้อความเพื่อจะได้อ่านได้ครบถ้วนเลยค่ะ 

(จิ๋ว)

อ้างจาก: searat2523 เมื่อ มิถุนายน 30, 2016, 02:39:11 หลังเที่ยง
เรื่องเสียวบางเรื่องไม่ใช่แนวที่ชอบครับ  คือคลิกเข้าไปอ่านถึงรู้ว่าไม่ใช่แนวที่ชอบ  อ่านไม่จบก็เลยไม่เม้นท์
บางเรื่องก็เป็นแนวที่ชอบ  แต่ไรท์เตอร์ลงไว้หลายตอนหรือลงไว้จบแล้ว  ก็เลยเม้นท์แค่ตอนแรกกับตอนล่าสุด
ทั้งนี้ทั้งนั้นก็คือกลัวครับ  กลัวว่าถ้าเราตามไปเม้นท์ในกระทู้เก่าๆ  แล้วจะถูกหาว่า  ปั๊ม

แต่ถ้าเป็นกระทู้จิ๋ว จิ๋วดีใจนะคะ แสดงว่าตามอ่านทุกตอนเลย    ::WooWoo::

อีกอย่าง ถ้าตอบไม่เหมือนกันเลยสักกระทู้ ก็ถือว่าไม่ปั้มแล้วหล่ะค่ะ

(จิ๋ว)

อ้างจาก: patty88 เมื่อ มิถุนายน 30, 2016, 07:07:54 หลังเที่ยง
ชอบอ่านค่ะ ไม่ค่อยอยากจะเม้นเท่าไหร่เพราะคงเปลี่ยนแปลงพล๊อตเรื่องไม่ได้ ก็โดนบังคับให้ต้องเม้นเพราะเราก็อยากอ่านให้ครบถ้วน ก็ไม่ว่ากันหรอกค่ะ อยากอ่านก็ต้องทำตามกติกา
ส่วนกำลังใจนั้นมีให้กับทุกท่านที่ลงผลงานนะค้ะ ขอบคุณทุกท่านนะค้ะที่นำผลงานดีๆมาให้อ่าน ชอบบ้าง ไม่ชอบบ้าง ไม่อ่านบ้าง อ่านผ่านๆบ้าง ก็ตามแต่จังหวะเวลาแหละค่ะ 
ใจจริงแล้วไม่อยากให้ซ่อนข้อความเพื่อจะได้อ่านได้ครบถ้วนเลยค่ะ

ขอบคุณน้องแพตติ้มากที่เคารพกติกา เป็นอันดับแรก น่ารักที่ซู้ดดดดดดเลย  ::WooWoo::
มันเป็นเรื่องน่ารัก เรื่องดีเพราะ  แม้เราจะไม่ชอบสิ่งนั้น แต่มันมีกติกา เราก็ต้องทำตามกติกา
เรียกได้ว่ามีวินัย  เป็นพื้นฐานความคิดที่ดีมาก ๆ ร่วมด้วยช่วยปลูกฝังค่ะ

ส่วนที่ซ่อน เพราะเวลาโพสไปแล้วมักจะมองหาตลอดว่าอ่านยังน๊าาาาา ชอบไม๊น๊าาาา
มันลุ้นน่ะค่ะ  แล้วก็อยากอ่าน อยากเห็นชื่อของคนอื่น ๆ ด้วย อภัยให้คนแก่เตอะนะอิอิ

(จิ๋ว)

nongnoo69

ไม่รู้จะเม้นอะไรอครับ เม้นน้อยเดี๋ยวโดนแบน เม้นมากก็กลัวจะกลายไปตำหนิคนเขียนอีก ผมนี่ลำบากใจจริง ::Horror::

HypN♥s

อ้างจาก: (จิ๋ว) เมื่อ มิถุนายน 30, 2016, 06:55:50 หลังเที่ยง
อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ มิถุนายน 30, 2016, 11:03:12 ก่อนเที่ยง

ไม่ได้มาตามตัวสามีค่ะ คือ คล้องโซ่ไว้แล้ว ไม่ได้คล้องที่ตัวด้วยนะ แค่คล้องไว้ที่ใจ

แต่ว่าเราชอบเล่นเว็บบอร์ดเหมือนกันค่ะ
พอมีเรื่องที่ชอบเหมือนกัน ก็จะได้มีเรื่องตบตี เอ้ย! พูดคุยกันทุกคืน 55555
ไม่ใช่เอาแต่นั่งยิ้มหวาน.....อย่างเดียว 55555
อุ้ย น่าอิจฉา ตาร้อนผ่าว เมียผมออกแนวซีเรียส ตามสไตล์MILF สาวใหญ่ ไม่ค่อยมีหวาน

อ้างจาก: melodylavista เมื่อ มิถุนายน 30, 2016, 03:58:30 หลังเที่ยง
สมัยก่อนผมก็ไม่ค่อยกล้าเม้นตามข้อ 3 เลยนะ เพราะสมัยยังวัยละอ่อนผมมักจะสมัครไอดีเป็นชื่อจริงตัวเองตลอดนะ(เด็กก็เงี้ย)
พอโตมาซักพักเริ่มรู้ตัวว่าเห้ยแบบนี้ถ้าคนรู้จักเรามาเห็นคงเสียภาพพจน์ชิบหายวายป่วงแน่นอนก็เลยไม่ค่อยกล้าเม้นเท่าไหร่

ที่จริงตอนเข้าบอร์ดนี้มาใหม่ๆผมก็สมัครไว้อีกไอดีนึงนะตั้งตามฉายาที่ผมใช้บ่อยๆเลย แต่พอผมคิดจะเริ่มแปลโดจินปุ๊ปก็ต้องมาสมัครไอดีใหม่อีก
กลัวคนรู้จักตามมาเจอฉายาที่ผมใช้บ่อยๆอีก เพราะผมใช้ชื่อเดียวกันหมดทั้ง Line, Steam, PSN หมดเลย

ชีวิตโครตเศร้าเลย   ::Orz:: ::Orz::
น่าจะใช้ชื่อ melody คำเดียวนะ เก๋ กู๊ด