ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

มาประกวด Desktop หรือหน้าจอของสายหื่นกัน ว่าสมาชิกเวปเราเป็นแนวไหน

เริ่มโดย (S)Kater, กรกฎาคม 01, 2016, 02:18:05 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

MΞLODY

ฝากตับของคุณ ให้ผมช่วยดูแลสิครับ ( ͡° ͜ʖ ͡°)

พัดลม

อ้างจาก: kaithai เมื่อ กรกฎาคม 01, 2016, 09:05:46 หลังเที่ยง
หน้าตาดูดีมากยัง win7 อยู่เลย อิอิ
เพราะอยู่ที่มูลนิธิเกษตรพอเพียง
ดูแลเพจ เฟสบุ้ค อีกหลายกลุ่มที่เกี่ยวกับเกษตร
(ในภาพคือ ปูเล่ที่ปลูกเองบนดาดฟ้า ตั้งแต่ปี 2555)

ตอนนี้กินได้ยังล่ะครับ ตั้ง 4 ปีแล้ว  ::Dizzy::
::HoHo::
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

(จิ๋ว)

เวิ้งว้างกลางมหาสมุทร สุดเส้นขอบฟ้า..... มาเล่นแรคกันไหม..อิอิ

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

พัดลม

กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

(S)Kater

อ้างจาก: (จิ๋ว) เมื่อ กรกฎาคม 02, 2016, 07:34:15 ก่อนเที่ยง
เวิ้งว้างกลางมหาสมุทร สุดเส้นขอบฟ้า..... มาเล่นแรคกันไหม..อิอิ

ผมว่าจะเล่นแร็คไทยแท้ ที่กำลังจะเปิดเซิฟใหม่ต้นๆเดือนนี้อ่ะครับ เล่นด้วยกันป่ะ
ที่เขาจะเปิดเซิฟใหม่ ทอร์ กับ โลกิ ทุกคนต้องเริ่มต้นใหม่หมดและไม่มีคลาสสองกับไฮคลาส
ย้อนยุคเท่าเทียบแล้วค่อยๆอัพแพทไป สนใจสมัครไอดีล่วงหน้าไว้ได้เลยครับ ผมจะเล่นเซิฟโลกินะ

https://ro.exe.in.th/news/detail-roexe
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

พัดลม

อ้างจาก: Kater เมื่อ กรกฎาคม 02, 2016, 09:16:20 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: (จิ๋ว) เมื่อ กรกฎาคม 02, 2016, 07:34:15 ก่อนเที่ยง

ผมว่าจะเล่นแร็คไทยแท้ ที่กำลังจะเปิดเซิฟใหม่ต้นๆเดือนนี้อ่ะครับ เล่นด้วยกันป่ะ
ที่เขาจะเปิดเซิฟใหม่ ทอร์ กับ โลกิ ทุกคนต้องเริ่มต้นใหม่หมดและไม่มีคลาสสองกับไฮคลาส
ย้อนยุคเท่าเทียบแล้วค่อยๆอัพแพทไป สนใจสมัครไอดีล่วงหน้าไว้ได้เลยครับ ผมจะเล่นเซิฟโลกินะ

https://ro.exe.in.th/news/detail-roexe

สายบอทนรกครับ ยังไม่เคยโดน GM จับแบนสักตัว  ::Evil::
เอาของไปฝากแม่ค้าแถวๆ นี้ขาย  ::HoHo::
คนอื่นอาจจะสนุกกับการเล่นตีๆๆๆ ทั้งตีมอน และ ตีหม้อจีบสาว(รึหนุ่มปลอมตัวมา ::Oops::)
แต่ผมหาวิธีทำยังไง ดูแล้วบอทถึงจะเหมือนคนเล่น
คนทั่วๆไปแก้ config
แต่ผมแก้ code ให้มัน ฉลาดกว่า เร็วกว่า แต่เวลาเล่นจริงห่วยขั้นเทพ  ::Sobad::
เอาไปปล่อยแดนรกร้าง ด้วยโรก ถ้าฆ่ามอนไม่ได้ ขโมยของได้ก็ยังดี  ::GiveMe::

HypN♥s

อ้างถึงไม่มีอะไรมากครับ สายเกม + ขี้เกียจจัด อิอิ
สงสัยคนนี้ชนะเลิศ

อ้างถึงหน้าตาดูดีมากยัง win7 อยู่เลย อิอิ
เพราะอยู่ที่มูลนิธิเกษตรพอเพียง
ดูแลเพจ เฟสบุ้ค อีกหลายกลุ่มที่เกี่ยวกับเกษตร
(ในภาพคือ ปูเล่ที่ปลูกเองบนดาดฟ้า ตั้งแต่ปี 2555)
ขนาดดูแต่รูปผมยังเดาถูกเลย ว่าคนนี้ทำงานด้านการเกษตรแหงๆ

อ้างถึงท่านฮิปเล่นเกมไรมั่งฮะ
สมัยก่อนก็เล่น A3, Ran, Granago Esprada,Cabal
ตอนนี้เลิกหมดแระ ไม่ได้เล่นมาหลายปีแล้ว

อ้างถึงเวิ้งว้างกลางมหาสมุทร สุดเส้นขอบฟ้า..... มาเล่นแรคกันไหม..อิอิ
แรคไม่ได้เล่นเลย งงมะ ชอบเล่นเกมออนไลน์แต่เกมดัง ดันไม่ได้เล่น

อ้างถึงนมดำไปหน่อยนะคร๊าบบบบบบบบบบ   
มองทะลุขนาดนั้น สายหื่นตัวเป็นๆของแท้

อ้างถึงผมว่าจะเล่นแร็คไทยแท้ ที่กำลังจะเปิดเซิฟใหม่ต้นๆเดือนนี้อ่ะครับ เล่นด้วยกันป่ะ
เลิกแล้วครับผม เกมออนไลน์

areja

หน้าจอ  แว่น ไม่มีอะไรเร้ยเช่นกัน w 7 พื้นๆเอาถนัดเลือกเฉพาะเครื่องมือที่ใช้งานเท่านั้น
นอกนั้นไม่เอาลงเลยนะคะ ส่วน โน๊ตก็จะเป็นอีกแบบไป..

HypN♥s

อ้างถึงหน้าจอ  แว่น ไม่มีอะไรเร้ยเช่นกัน w 7 พื้นๆเอาถนัดเลือกเฉพาะเครื่องมือที่ใช้งานเท่านั้น
นอกนั้นไม่เอาลงเลยนะคะ ส่วน โน๊ตก็จะเป็นอีกแบบไป..
ดู background แล้ว น่าจะมึนๆเหมือนเจ้าของ ::Ahh::

พัดลม

อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ กรกฎาคม 02, 2016, 12:50:48 หลังเที่ยง
อ้างถึงหน้าจอ  แว่น ไม่มีอะไรเร้ยเช่นกัน w 7 พื้นๆเอาถนัดเลือกเฉพาะเครื่องมือที่ใช้งานเท่านั้น
ดู background แล้ว น่าจะมึนๆเหมือนเจ้าของ ::Ahh::

::HoHo:: ::HoHo:: ::HoHo::
แหม อยากจะตอบเฉพาะอีโมเลย

(S)Kater

อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

areja

รวบตอบเลยที่เดี๋ยว 3 ท่านเลยจ๊ะ

มันเป็น แมตทิก มีอุโมงค์ทะลุไที่ต่างๆมองไปทางไหนคล้ายๆกันดูเวิ้งว้างแต่ก็แคบคับในรูปลักษณ์
เมื่อนการเชื่อมสายต่อเนตระโยงระยางไปตามเวปต่างๆ แว่นเห็นภาพนี้ตอนแรกคิดอย่างนั้นเลยดึง
เอามาใช้นานพอควรหล่ะ และตอนพักหน้าจอมันดูมีมิติ...ฮ้าฮ่าฮา

แถมๆ ของสะสมบางส่วน ที่หาไว้เขียนงานมั่งชอบมั่ง มีอีกหลายเรื่องและเก็บไว้อีก บึมบรึมอะ
ใครชอบเรื่องไหนขอมาจะจัดเอามาลงให้

(จิ๋ว)

อ้างจาก: Kater เมื่อ กรกฎาคม 02, 2016, 09:16:20 ก่อนเที่ยง

ขอบคุณค่ะ คุณKater  แต่สงสัยจะไม่ได้เล่นเซิร์ฟจริงอ่ะค่ะ น่าจะไม่มีเวลา ธุระเยอะ
แต่ในคอมเม้นท์นั้นหมายถึงแรคเถื่อน เซอร์ฟบ้านเราเอง 55555 สามีทำไว้ให้
เผื่อจะมีคนแอบเห็นว่ามีแรคบน desktop  อิอิ

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

huadoor

ก่อนอื่นขอออกตัวก่อนเลยว่า คอมฯที่บ้านมี 2 เครื่อง เครื่องนึงซื้อมาใหม่กิ๊กเลย เป็นเครื่องที่มีพลังแรงสูงมาก เล่นเกมส์ทุกเกมส์บนโลกนี้ได้หมด
ใช้ทำกราฟฟิกได้ & ทำอนิเมชั่นได้ สบายๆ เครื่องนี้ไม่ต่อเน็ทฯ เพราะใช้เล่นเกมส์ + ทำกราฟฟิกอย่างเดียว Desktop เลยธรรมดาไม่มีอะไร
น่าสนใจ

ส่วนอีกเครื่องนึงก็คือที่ใช้ต่อเน็ทฯอยู่ทุกวันนี่แหล่ะ เป็นเครื่องที่ไม่แรงเท่าไหร่ [Intel Core2 Duo] เอาแค่พอเล่นเน็ทฯ ก็พอแล้ว และนี่ก็คือ
Desktop ของเครื่องที่ใช้อยู่ทุกวี่วันครับ.........บังเอิญผมเป็นคนแรงชัดจัดเต็มไม่แคร์สื่อครับ Desktop ที่ใช้อยู่ก็เลยแรงอย่างที่เห็น
ด้วยประการล่ะฉะนี้!!

(S)Kater

อ้างจาก: huadoor เมื่อ กรกฎาคม 21, 2016, 12:10:58 ก่อนเที่ยง
ก่อนอื่นขอออกตัวก่อนเลยว่า คอมฯที่บ้านมี 2 เครื่อง เครื่องนึงซื้อมาใหม่กิ๊กเลย เป็นเครื่องที่มีพลังแรงสูงมาก เล่นเกมส์ทุกเกมส์บนโลกนี้ได้หมด
ใช้ทำกราฟฟิกได้ & ทำอนิเมชั่นได้ สบายๆ เครื่องนี้ไม่ต่อเน็ทฯ เพราะใช้เล่นเกมส์ + ทำกราฟฟิกอย่างเดียว Desktop เลยธรรมดาไม่มีอะไร
น่าสนใจ

ส่วนอีกเครื่องนึงก็คือที่ใช้ต่อเน็ทฯอยู่ทุกวันนี่แหล่ะ เป็นเครื่องที่ไม่แรงเท่าไหร่ [Intel Core2 Duo] เอาแค่พอเล่นเน็ทฯ ก็พอแล้ว และนี่ก็คือ
Desktop ของเครื่องที่ใช้อยู่ทุกวี่วันครับ.........บังเอิญผมเป็นคนแรงชัดจัดเต็มไม่แคร์สื่อครับ Desktop ที่ใช้อยู่ก็เลยแรงอย่างที่เห็น
ด้วยประการล่ะฉะนี้!!

ขอคราวะหนึ่งจอก  ::Thankyou::   ::Thankyou::   ::Thankyou::