ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เดินทางไกล....EP.3 ###by จิ๋ว [ดราม่า-ฮา-ซ่อน]

เริ่มโดย (จิ๋ว), กรกฎาคม 02, 2016, 08:23:50 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Jamonly

หน้าตาดี ฉลาด ไม่เอาเปรียบ แมนๆ
สงสัยจะเป็นชายในฝันของผู้ประพันธ์แน่ๆเลย โฮ่ๆ  ::HoHo::
----------------------------------------------------------
บทนี้อ่านอ่านได้ไหล ลื่น ปื๊ด ลื่นปื๊ด เยี่ยมครับ
แอบสังเกตนะ ยานพาหนะ มีในทุกเรื่องเลยที่อ่านมาเลย  ::Dizzy::

-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+
หลายครั้งที่ชีวิตเปลี่ยน เพราะการขึ้นยานพาหนะ ไปในที่ที่ทั้งตั้งใจและไม่ตั้งใจ
และชอบคำพูดในหนังที่เคยปรากฎขึ้นมาสองสามเรื่อง อาทิเช่น
"บางครั้งประเด็นสำคัญ ไม่ได้อยู่ที่การไปถึงจุดหมาย
แต่อยู่ที่การตัดสินใจว่าจะเลือกขึ้นรถนั้นไปหรือเปล่า"  ::Shy::

wasawat

อ่านแล้สอย่กจะมีประสบการณ์กันคนแปลกหน้าแบบนี้มั่งจัง

-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+
จินตนาการ สำคัญกว่าความรุ้  ::HoHo::

patiwat

ขอบคุณครับผม ชอบแนวแบบนี้ เขียนแบบนี้มากอีกนะครับ

ต้องรีบไปถ้ำกระบอกด่วนเลย  5555
แบบว่าช่วงนี้ติดเกมส์ จนไม่ได้เขียนต่อมาสักพักละค่ะ

offroad

มีคนรู้จักแล้วจะพาเบลไปหนาย คิดแล้วเสียว

rewat.32

zaaar65

jabrant

วัชนี่ไม่ธรรมดาจริงๆ ชั้นเชิงแน่นมาก

amorn niemgerd

คิดว่าจะได้กันบนรถทัวซะอีก

::ChuChu::.....  ไม่ได้ไม่ได้  เดาง่ายไป  อิอิ

ขอบคุณที่ติดตามงานค่าาา   ::Glad::

อมร

Phoowadol

ถึงจะเป็นนิยายเรื่องเสียว. แต่ก็มีสาระ สอดแทรกวิธีการเอาตัวรอด จากเหตุการที่คาดไม่ถึง
การใช้โซเชียลให้เป็นประโยชน์. ชอบมากครับ
กลับเข้าสู่เนื้อหากันอีกครั้งดีกว่า. นี่ผมเดาเอานะว่าพี่พัดเขาให้หนุ่มวัชยืมรถ mu7คันนี้ไปส่งน้องเบล จากระยะทางลำปางมาเชียงใหม่ ประมาณ97กิโลเมตร  ใช้รถส่วนตัวเดินทางไม่น่าเกิน 1ชั่วโมง เชื่อว่าตอนนี้มันก็ดึกเอาการอยู่น่าจะเที่ยงคืนได้ละมั้ง(กะเอา) วัชคงของีบสักตื่น แต่ที่จริงคงหวังอย่างอื่น เผื่อได้ ถ้าน้องเบลยอมแวะรีสอร์ตข้างทางด้วย น่าจะได้ลุ้นเสียวกันอีกสักรอบ แต่ติดที่วัชให้คำสัญญากับเบลแล้วว่าจะไม่ล่วงเกินแต่เขาไม่ได้ห้ามให้เบลล่วงเกินเขานะ อยากรู้จริงๆว่าวัชจะใช้วิธีไหน. ขออ่านต่อที่ซ่อนนะครับ ขอบคุณมากนะครับ
  กลับมาเติมอีกนิดนึง นี่แสดงว่าเรื่องนี้ มันอยู่ในจักรวาลเดียวกัน กับตะกร้าปริศนา และเวลากับวันที่ฝนพรำ. นี่นา มาครบเลย พี่นัท. พี่พัด พี่ป้าง แล้วแบบนี้จะมีโอกาสได้มาเจอกันในเรื่องเดียวมั้ยครับไรต์. คงสนุกน่าดูเนอะแค่อ่านตอนท้ายเรื่องนี่ก็ฮาแล้ว พระเอกโดนพี่พัดเผาซะเกรียม. อำกันแบบนี้วัชไปไม่เป็นเลย 555

ถ้าท่านพบความฮาที่ไหน  สันนิษฐานได้เลยค่ะว่า ฝีมือตาพัดลม 70%
ของจิ้ว เน้นหวาน ๆ เปรี้ยว ๆ เก๋ ๆ   ::HoHo::

ขอบคุณที่ติดตามผลงานค่าาา ::Thankyou::

jibxonly

love13

ผู้ชายฉลาดๆยังมีอยู่จริงๆ​ใช่ไหม

ยังมีแน่นอนค่ะ  ท่านต้องใจเย็น ๆ ดูดีๆ ใช้เวลาช่วย ::JubuJubu::
ขอบคุณที่แวะมาจ้า   ::Glad::

Omlet P

masterevans

ท่าทางว่าจะถึงอย่างอื่นก่อนถึงเชียงใหม่แน่ๆเลย