ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

แจ้งปัญหา พูดคุย ขอบคุณ ทางด่วนชวนเสียว ประตูทะลุมิติ ไปยังแดนสนธยา (ทางลัดไรท์)

เริ่มโดย (จิ๋ว), กรกฎาคม 02, 2016, 09:11:31 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(จิ๋ว)

ของหนูเอาสีชมพู 555555  ล้อเล่น   ดีแล้วค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

ได้เลย ประตูสีชมพู อิอิ

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

พัดลม

ความแตกต่างระหว่าง โพสนี้ กับ https://xonly8.com/index.php?topic=164878.0
คือ โพสนี้สำหรับสมาชิกทั่วไปเอาไว้เข้าดูได้เลยครับ
ส่วนโพสของผมคือไรต์ รีเควสมา จึงใส่เอาไว้ให้ในโพสของไรต์
ซึ่งสามารถที่จะกดแก้ไข เพื่อ copy เอาไปลงท้างยเรื่องได้
เผื่อให้คนอ่านที่อยากจะตามอ่านย้อนหลังได้เลย

ขอบคุณครับที่ช่วยทำ กำลังอยู่ในช่วงขี้เกียจพอดี  ::Shy::
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

kropkrap

ขอบคุณ MOD ทุกท่านครับ จะพยายามปั่นตอนใหม่ๆ ออกมาเรื่อยๆ นะครับ :)

thadtanone2002

patty88

พัดลม

อ้างจาก: patty88 เมื่อ กรกฎาคม 03, 2016, 08:38:47 ก่อนเที่ยง
เยี่ยมเลยค่ะ ถ้าทำได้ทั้งหมดก็สุดยอดเลยค่ะ ขอบคุณค่ะ

ทำได้อยู๋แล้ว  ::HoHo::

ฝากทำแทนด้วยน๊า ช่วงนี้อากาศเย็นดี เริ่มขี้เกียจแล้ว  ::DayDream::
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

peddo

ขอบคุณมากครับ ช่วยคนย้ายบ้านมาใหม่ให้หาเรื่องที่น่าสนใจได้ง่ายขึ้น ชอบบอร์ดนี้ตรงออเแกนไนซ์ได้ดีมาก ขอบคุณอีกครั้งครับ

พัดลม

ไอ๊ย๊า  ::Ajark::
แบบนี้อํ๊วก็ตกงานแล้วสิเนี่ย  ::Crying::

5555
ฝากทำต่อด้วยนะครับ
ช่วงนี้เคลียร์บอร์ดอื่นอยู่
คาดว่าด้วยระดับความเร็วขนาดนี้ คงจะสักอีก 1 เดือนเสร็จ  ::Shy::

ด้วยความขี้เกียจขอก๊อบโค๊ดไปแก้ละกันนะครับ  ::HoHo::

kaithai

อ้างจาก: padlom เมื่อ กรกฎาคม 04, 2016, 10:32:19 ก่อนเที่ยง
ไอ๊ย๊า  ::Ajark::
แบบนี้อํ๊วก็ตกงานแล้วสิเนี่ย  ::Crying::

5555
ฝากทำต่อด้วยนะครับ ช่วงนี้เคลียร์บอร์ดอื่นอยู่
คาดว่าด้วยระดับความเร็วขนาดนี้ คงจะสักอีก 1 เดือนเสร็จ  ::Shy::

ด้วยความขี้เกียจขอก๊อบโค๊ดไปแก้ละกันนะครับ  ::HoHo::

ใครว่าตกงาน ผมแค่เอามางานเดียว อีก 99 งานคุณพัดลมลุยต่อนะ อิอิ

ตามสบายเลยครับ ก๊อปโค๊ดไปใช้ได้เลย
ที่ทำมาเพิ่ง 10 หน้าเอง จาก 50 หน้า
คาดว่า อีกหนึ่งเดือนก็ยังไม่เสร็จละม้าง 5555
ดูแล้วคงต้องแยกส่วนละ
ท่างด่วนระยะสุดท้าย  เอาแต่เรื่องที่ยังไม่จบ
ทางด่วนระยะที่ 2  เอาเรื่องที่จบแล้ว แล้วลงโค๊ดอีกแบบที่ประหยัดหน้าที่แสดง (แต่โค๊ดยาวกว่าเดิม)
ทางด่วนระยะที่ 1 โดนคนงานทิ้งงานไปแล้ว

พัดลม

อ้างจาก: kaithai เมื่อ กรกฎาคม 04, 2016, 11:41:57 ก่อนเที่ยง

ใครว่าตกงาน ผมแค่เอามางานเดียว อีก 99 งานคุณพัดลมลุยต่อนะ อิอิ

ตามสบายเลยครับ ก๊อปโค๊ดไปใช้ได้เลย
ที่ทำมาเพิ่ง 10 หน้าเอง จาก 50 หน้า
คาดว่า อีกหนึ่งเดือนก็ยังไม่เสร็จละม้าง 5555
ดูแล้วคงต้องแยกส่วนละ
ท่างด่วนระยะสุดท้าย  เอาแต่เรื่องที่ยังไม่จบ
ทางด่วนระยะที่ 2  เอาเรื่องที่จบแล้ว แล้วลงโค๊ดอีกแบบที่ประหยัดหน้าที่แสดง (แต่โค๊ดยาวกว่าเดิม)
ทางด่วนระยะที่ 1 โดนคนงานทิ้งงานไปแล้ว

ลดขนาดโค๊ดให้แล้วนะครับ พร้อมแอบแก้ตามออเดอร์ที่สั่งมา  ::Sobad::
เพิ่ม ลิงค์ตอนน่าจะง่ายขึ้นแล้วครับ ยกเว้นเรื่องมาใหม่  ::HoHo:: ไม่รู้จะช่วยยังไงล่ะ
แนะนำเอาไปแก้ข้างนอกใน notepad plus ก็ได้ครับ ดูง่ายกว่าแก้ในช่องของเวป

chanky2007

::Bloody:: สุดยอดเลยครับ ท่าน

ไม่เปิดหลายวัน เปิดมา เจอปักหมุดอันนี้ หาง่ายขึ้นเยอะ

ขอบคุณครับ
คิดว่าดี ก็ทำไป

kaithai

อ้างจาก: black_man เมื่อ กรกฎาคม 05, 2016, 11:11:06 หลังเที่ยง
ขอเรื่องหมอผีสีเหียบด้วยครับ
ขอบคุณครับ

หมอผีสีเหียบ  อยู่ในห้อง ผู้ประพันธ์ในตำนานใต้ดิน 
อยู่ที่หน้า 52-55 ครับ
ในห้องนั้นไม่มีทางด่วน

therasak

สุดยอด รักเลย  ::JubuJubu:: จะได้ตามอ่านถูกว่าถึงตอนไหนแล้ว ขอบคุณจากใจครับ ::Thankyou::