การตอบเพื่อเป็นกำลังใจให้ผู้โพสต์

การตอบเพื่อเป็นกำลังใจให้ผู้โพสต์

• 13 ตอบ
  • 320 อ่าน
*

ออฟไลน์ Tonypb

• Junior Member
  • 282
  • 2
« เมื่อ: สิงหาคม 18, 2016, 02:54:31 PM »
ผมเข้าไปดูภาพหรือดูหนังและต้องการตอบเพื่อเป็นกำลังใจผู้โพสต์ ก็พิมพ์ข้อความเข้าไป + อิโมบ้าง แล้วคลิกตรง box "ตั้งกระทู้" อย่างนี้ถูกต้องหรือไม่ครับ? แล้วควรให้คะแนนหรือไม่? และทำอย่างไร?  คือไม่อยากถูกแบนแล้วครับ บอกตามตรงเข็ดมากๆ เพราะล่าสุดโดนแบนอย่างนาน กลับมาคราวนี้ อยากทำให้ถูกต้องตามกฎกติกามากๆครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2016, 02:56:04 PM โดย Tonypb »

*

ออฟไลน์ vinsmoke

• Veteran Member
  • 1531
  • 2830
  • ชอบ MoMo ปลื้ม Honda Misaki และ Suzu Mitake
Re: การตอบเพื่อเป็นกำลังใจให้ผู้โพสต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2016, 03:04:33 PM »
ถูกต้องแล้วครับ ส่วนการให้คะแนนสำหรับผมเหมือนการกด like ใน facebook ท่านจะให้หรือไม่ให้ก็ได้แล้วแต่ความพึ่งพอใจของท่าน ดีแล้วละครับที่อยากตอบขอบคุณแบบดีๆ คนโพสบางครั้งเขาไม่ต้องการอะไรมากหรอกครับ แค่ขอบคุณเขาก็ happy แล้วละครับ
ผมพูดในฐานะคนโพสนะครับ กว่าเขาจะหาหนังหรือภาพมาให้เพื่อนๆ ได้รับชม ใช้ในเวลาในการหาหนัง หรือ ภาพพอสมควรนะครับ บางครั้งพอโพสแล้วเจอพวกที่เล่นแต่ อิโม ก็เซงเหมือนกัน

*

ออฟไลน์ HypN♥s

• Global Moderator
  • 6808
  • 2147523897
  • เทพแห่งการหลับใหล
Re: การตอบเพื่อเป็นกำลังใจให้ผู้โพสต์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2016, 04:21:37 PM »
เห็นแถบคำว่า "ตอบ" ข้างบนอันหนึ่ง ข้างล่างอันหนึ่งหรือเปล่า

กดตรงนั้น >>> เขียนข้อความ>>> กด "ตั้งกระทู้"

แต่.....แค่นี้...อย่าคิดว่าไม่โดนแบนนะครับ

ต้องตอบตามกฎระเบียบกติกาของแต่ละห้อง แต่ละกระทู้อีกด้วย

อย่างเช่น ห้องเรื่องเสียว การแสดงความคิดเห็นต้องจริงจังเป็นเรื่องเป็นราวนิดนึง

ห้ามตอบอีโมอย่างเดียวหรือขอบคุณ หรือคำสั้นๆไม่เป็นภาษาคน

ส่วนห้องการ์ตูนแปล ในเรื่องที่ซ่อนข้อความ โดยเฉพาะที่ผมแปล ต้องเคยเม้นท์แสดงความคิดเห็นมาก่อน

ถึงจะมีสิทธิขออ่านได้ ไม่งั้นโดนแบนยาว

*

ออฟไลน์ พัดลม

• 1972
  • 703
  • ผมทำได้แค่ส่ายหน้า
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2016, 04:48:10 PM »
 ::Waiting::

ห้องการ์ตูนม๊อดเค้าโหดจริงจัง  ::Horror::

มีเวลาว่าง มานั่งไล่จับคนตอบไม่ครบ ตอบไล่มาทีๆ โพส จับแบนหมดเลยครับ  ::YarKK::

ระวังด้วยละกัน มาเป็นเทศกาล อาทิตย์ละรอบ  ::HoHo::

ห้องหนัง มอดขี้เกียจ ออกตรวจเดือนละครั้ง ตายเกลื่อนไปหมด

ห้องเสียว กับ ห้องคลิป มี สาวน้อย(เหลือน้อยรึป่าวม่ายรุ) ไม่โหด แต่ถ้าผิดจับแบนนานนนนนนนนนนนนนนน ที่สุด

ห้องที่เหลือ ถ้าดวงไม่ดี มีโดนเหมือนกัน  ::Evil::

ปล.ขอแค่อย่าโดนเจ๊แว่นแบนละกัน นานจนลืมเลย  ::Oops::

นับศพแล้ว โดนแบนแค่ 710 คนเอง  ณ 2016-08-18 16:57

ศพแรก 12om12 วันที่ 2016-06-26 นาน 365 วัน น่าจะ Kater รึ ฮิป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2016, 03:13:37 PM โดย พัดลม »

*

• 6808
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2016, 07:01:58 PM »
::Waiting::

ห้องการ์ตูนม๊อดเค้าโหดจริงจัง  ::Horror::

มีเวลาว่าง มานั่งไล่จับคนตอบไม่ครบ ตอบไล่มาทีๆ โพส จับแบนหมดเลยครับ  ::YarKK::

ระวังด้วยละกัน มาเป็นเทศกาล อาทิตย์ละรอบ  ::HoHo::

ห้องหนัง มอดขี้เกียจ ออกตรวจเดือนละครั้ง ตายเกลื่อนไปหมด

ห้องเสียว กับ ห้องคลิป มี สาวน้อย(เหลือน้อยรึป่าวม่ายรุ) ไม่โหด แต่ถ้าผิดจับแบนนานนนนนนนนนนนนนนน ที่สุด

ห้องที่เหลือ ถ้าดวงไม่ดี มีโดนเหมือนกัน  ::Evil::

ปล.ขอแค่อย่าโดนเจ๊แว่นแบนละกัน นานจนลืมเลย  ::Oops::

นับศพแล้ว โดนแบนแค่ 710 คนเอง  ณ 2016-08-18 16:57

ศพแรก 12om12 วันที่ 2016-06-26 นาน 365 วัน
ม็อดที่นี่โหดทุกคน ยกเว้นม็อดพัดลม ขานี้ใจดี นานๆจะแบนที แบนที่ก็ปีนึงนะอย่างน้อย ::Snap::

*

ออฟไลน์ areja

• 11836
  • 21140
  • เจ้เตือนแล้วนร้าว่า อย่าสดๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2016, 01:14:04 PM »
ขอบคุณสำหรับการเข้าเป็นพลเมืองที่ดีของ สังคมแบ่งปันนี้นะคะ
ที่นี่อยู่ด้วยน้ำใจ ไม่มีใครมีรายได้..ล้วนทำด้วยใจจ๊ะ สละเวลารีพลาย
ดีๆสร้างสรรค์เป็นกำลังใจคนแชร์แบ่งปันผลงาน เชื่อเถอะงานดีๆจะมีเสพ
จนล้มหายตายจากกันไปเลยที่เดียว ถ้าโดนแว่นแบน คือ ตามกติกา
เพราะ แว่นไม่ได้โกธรเคืองท่านใดมาก่อน นอกจากใครเตือนหรือให้โอกาส ::Falling::
แล้วไม่แก้ไข ทิ้งน้ำใจที่เตือนไปก็แบนอย่างเดียวตามกฏที่เขียนไว้เพื่อสังคมแบ่งปันนี้..

*

• 282
  • 2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2016, 01:59:59 PM »
ต้องขอบคุณที่ช่วยชี้แจงนะครับ  และขอขอบคุณที่มีม็อดใจดีอย่าง ม็อตห้องหนัง น่ารักมากๆ และสำหรับห้องอื่นๆ ผมจะให้ความร่วมมือเต็มที่ครับ ถ้าดวงไม่ดีพลาดพลั้งไปต้องขออภัยด้วยนะครับ    ::Dribbling::

*

• 6808
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2016, 02:28:55 PM »
ต้องขอบคุณที่ช่วยชี้แจงนะครับ  และขอขอบคุณที่มีม็อดใจดีอย่าง ม็อตห้องหนัง น่ารักมากๆ และสำหรับห้องอื่นๆ ผมจะให้ความร่วมมือเต็มที่ครับ ถ้าดวงไม่ดีพลาดพลั้งไปต้องขออภัยด้วยนะครับ    ::Dribbling::
โดนแบนเพราะ ตอบอีโมอย่างเดียว

เงื่อนไขที่ผมตั้งไว้ คือต้องเคยเม้นท์เรื่องที่ผมแปลมาก่อน

นี่ตอบอีโมอย่างเดียว แล้วไม่เคยเม้นท์อะไรเลยแต่ขออ่าน

โดนแบน 120 วัน นี่ถึงแล้วเหรอ ยังไม่ครบกำหนดเลยนะ

ต้องกลับไปรับโทษ 120 วันเหมือนเดิม

ปล.ให้โอกาสมาอ่านก่อน พรุ่งนี้จะมาแบน

หลักฐาน:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2016, 02:40:02 PM โดย HypN♥s »

*

ออฟไลน์ พัดลม

• 1972
  • 703
  • ผมทำได้แค่ส่ายหน้า
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2016, 03:12:11 PM »
แหม  ::Sobad:: ผมแบนตามจำนวนข้อหา ข้อหาละ 30 วัน รวมแล้วไม่เกิน 180 วัน เช็คย้อนทุกโพสเลย  ::Reader::
เว้นแต่ เกรียน จะตามจิก แบนหมดทุก ID  ::Evil:: ไม่แบน ip หรอกครับ  ::DookDig::
แต่ถ้าส่องเจอ ip เดียว ละก็  ::GiveMe:: ::HoHo::  ::YarKK:: ::Snap:: ::KO::
เว้นแต่ห้องเรื่องเสียวตามเรทเจ้แว่น 180 วัน  ::Shy::

*

• 6808
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2016, 03:52:37 PM »
แหม  ::Sobad:: ผมแบนตามจำนวนข้อหา ข้อหาละ 30 วัน รวมแล้วไม่เกิน 180 วัน เช็คย้อนทุกโพสเลย  ::Reader::
เว้นแต่ เกรียน จะตามจิก แบนหมดทุก ID  ::Evil:: ไม่แบน ip หรอกครับ  ::DookDig::
แต่ถ้าส่องเจอ ip เดียว ละก็  ::GiveMe:: ::HoHo::  ::YarKK:: ::Snap:: ::KO::
เว้นแต่ห้องเรื่องเสียวตามเรทเจ้แว่น 180 วัน  ::Shy::
แบบนี้เรียกว่าแบนละเอียด ::Touchy::

*

• 282
  • 2
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2016, 11:03:48 AM »
[/img][/img]

เงื่อนไขที่ผมตั้งไว้ คือต้องเคยเม้นท์เรื่องที่ผมแปลมาก่อน

นี่ตอบอีโมอย่างเดียว แล้วไม่เคยเม้นท์อะไรเลยแต่ขออ่าน

โดนแบน 120 วัน นี่ถึงแล้วเหรอ ยังไม่ครบกำหนดเลยนะ

ต้องกลับไปรับโทษ 120 วันเหมือนเดิม

ปล.ให้โอกาสมาอ่านก่อน พรุ่งนี้จะมาแบน

หลักฐาน:

อันนี้ผมยอมรับผิดครับ ต้องขอโทษจริงๆ เพราะไม่ได้อ่านกฎกติกาเลยครับ และพอหลังจากได้ปลดแบนก็ให้ความร่วมมือแต็มที่ แต่ล่าสุดก็ยังโดนแบนอีกแล้วครับ (โดยไปแต่ห้องหนัง ไม่กล้าไปห้องการ์ตูนแปลแล้ว) ช่วยตอบทีนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2016, 11:11:50 AM โดย Tonypb »

*

• 6808
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2016, 04:04:57 PM »

หลักฐาน:

อันนี้ผมยอมรับผิดครับ ต้องขอโทษจริงๆ เพราะไม่ได้อ่านกฎกติกาเลยครับ และพอหลังจากได้ปลดแบนก็ให้ความร่วมมือแต็มที่ แต่ล่าสุดก็ยังโดนแบนอีกแล้วครับ (โดยไปแต่ห้องหนัง ไม่กล้าไปห้องการ์ตูนแปลแล้ว) ช่วยตอบทีนะครับ
ผมแบนเอง เพราะรับโทษยังไม่ถึงกำหนด แล้วนี่ไปอ้อนแอดมินให้ปลดแบนอีกแล้วเหรอเนี่ย ::Doubt::
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2016, 04:05:34 PM โดย HypN♥s »

*

• 282
  • 2
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2016, 05:12:16 PM »

หลักฐาน:

ผมแบนเอง เพราะรับโทษยังไม่ถึงกำหนด แล้วนี่ไปอ้อนแอดมินให้ปลดแบนอีกแล้วเหรอเนี่ย ::Doubt::

ใจเย็นนะครับพี่ Hypnos คือผมเพิ่งได้เป็นสมาชิกมือใหม่โดนแบน ก็เลยมาขอความกรุณาเพื่อที่จะขอแก้ใขตัวเองให้ทำตามกติกาของเพจพี่เท่านั้นครับ รบกวนช่วยผมทีนะครับ

*

• 6808
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2016, 06:46:08 PM »

ใจเย็นนะครับพี่ Hypnos คือผมเพิ่งได้เป็นสมาชิกมือใหม่โดนแบน ก็เลยมาขอความกรุณาเพื่อที่จะขอแก้ใขตัวเองให้ทำตามกติกาของเพจพี่เท่านั้นครับ รบกวนช่วยผมทีนะครับ
ครั้งนี้จะอนุโลมให้ เพราะถือว่า Admin อนุญาติ

แต่ถ้าครั้งหน้า ถ้าผิดกฎ ผิดกติกา ที่ห้องการ์ตูนแปลอีก ผมแบนถาวรเลยนะ

ช่องทางแจ้งข่าวเผื่อโดนปิด ติดตามไว้นะ