ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

พิศวาสมังกรหยก 9 ตอน บทลงเอยในเกาะดอกท้อ part แรก by Cobra

เริ่มโดย areja, กันยายน 09, 2016, 10:05:57 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pongsan

ถึงจะยังไม่ได้อ่านจิงจัง! ::Doubt::  แต่ขอจองอ่าน(ในอนาคต)ไว้ก่อนล่ะ! ::Fighto::  ขอบคุณมากกกกครับ ::Thankyou::

shatto

sixdevil7

hanabombam

ดูท่า ยังยี้จะเอาตัวเข้าแลกกับองค์ชายเจอรูแน่ๆ พี่ก๊วยซวยแล้ว

carnalitatis

somc217

ใกล้จบซะแล้ว ตอนนี้น่าสงสารทั้งก๊วยเจ๋ง และอึ้งย้ง
รอตอนสรุปว่าแล้วจะเป็นยังไงต่อไป
ขอบคุณมากครับ

code47

ก๊วยเจ๋งโดนต้มเสียแล้วกระมัง
หรืออึ้งย้งเปลี่ยนใจหาผัวใหม่

7946410

suriyamahajit

kkkko

อ้างจาก: areja เมื่อ กันยายน 09, 2016, 10:06:45 ก่อนเที่ยง
พอดี คุณ cobra pm มาอนุญาตด้วยตัวเองให้แว่นดูแลผลงานท่านในการนำมาลงในบอร์ดเราด้วยตัวเอง
แต่ท่านไม่สะดวกและมีงานประจำ  แว่นจึงขอทำหน้าที่ดูแลลงผลงานชิ้นนี้ให้ท่านแทนและลงต่อตามเจตนาของเจ้าของผลงงานที่อนุญาตมา
และขออนุญาตเคาะเรียงเพื่อเหมาะกับรูปแบบบอร์ด
อนึ่งเพื่อนสมาชิก ถ้าจะรีพลายให้สร้างสรรค์นิด เพราะเจ้าของผลงานจะแวะเวียนมาดูรีพลาย ความจริง แว่นแนะให้ท่านลงงาน..( 30/8/2559 )

9 ตอนจบภาคจริงๆ แต่ๆๆไม่ได้จบในตอนนี้เพราะ ตอน 9 มี 2 part คริ๊คริ กลจอมยุทธช่างล้ำลึก ฮ้าฮ่าฮา   
เอ๊ะ อึ้งยงตกลงอะไรกับ องค์ชายๆ มีแผนการอะไรนะ อ้าวววววววทำไม อึ้งยงนางจึงสกัดจุดก๊วยเจ๊ง เกิดอะไรในสถานการณ์นี้
ทุกสิ่งยากคลาดเดา จะโกงไปอ่านตอนหน้าต่อก็กระไร เดี๋ยวรอ อ่านพร้อมเพื่อนสมาชิกที่มีน้ำใจตอนเรียงตอนหน้าเหมือนเดิมละกัน
ขอบคุณมากนะคะ คุณ cobra แว่นลองไปวนดู รูปตอนเก่าจากเวปบ้าน เห็นมาเพิ่มอยู่เพียงตอนเดียว
แต่ แว่นเอามาใส่ให้แล้วนะตอนแรกมั่งถ้าจำไม่ผิด เอาลงไว้เลยคะถ้าจะลงรูปตอนอื่นเดียว แว่นไปเกี่ยวมาเพิ่มให้นะ.. 
อ๋อ รูปที่ แว่นซ่อนไม่เกี่ยวกับเนื้อหานะคะ แถมไว้ 2 รูปเท่านั้น( เอ๊ะ ไปถ่ายอึ้งยงตอนไหน คริคริ )..

ขอฝากกฏหน่อย ยังมีพวกไม่อ่าน กฏ ก่อนรีพลาย

การตอบ รีพลายอย่าง พอเหมาะพอควรถ้าเจ้าของกระทู้แจ้งมา จะพิจารณา เป็นรายกรณี

ถ้าตอบ เช่น zzzzddd xxxx2222 อิอิ,ลุ้นๆ,555, ดีดี,ดี, ต่อ,ติดตาม,ty,thx,thx kub(Thx ขี้หมาThanx พิมพ์ไม่ถูก
ห้ามใช้ทุกกระดานที่ฉันดูแล
),ใจจร้า,ใจครับ,แจ่ม,เยี่ยม,สนุกดี,สุดยอด,อ่านต่อ,Good (เฉยๆ)
emo  ::Crying:: เปล่าๆ
อาจเตือนเห็นอีก ถ้าเตือนไปแล้ว ผิดซ้ำซากก็จะแบนเหมือนกัน รีพลายตอบซั่วๆ ตอบแล้ว mod ไม่เข้าใจ จะโดนแบนทันที
มักง่ายต่างๆ จะแบนครั้งแรก 3 เดือน คราต่อไปแบนยาวขึ้น แล้วจะหายเมื่อไม่ปรับปรุง

พวก ก๊อปตอบ รัวๆรวดเดียวเป็น 10 กระทู้ โพสต์ละ 1 นาทีนะเจอจะ แบน ถ้ามักง่ายเช่นนี้  ถือว่าไม่ให้เกียรติ
คนแบ่งปัน/คนลงงาน..ยังไม่อ่านมักง่าย ก๊อปตอบ เปิดรัวๆ ประโยคเดียวเป็น 10 มันควรหรือ?และห้ามใช้
ข้อความจากระบบตอบรีพลายเด็ดขาด มักง่ายประเภทเดียวกับก๊อปตอบ (อนุโลมใช้ได้ เฉพาะตอนให้คะแนนเท่านั้น)

แบน 90 วัน ครั้งต่อแบนเพิ่มขึ้นอีก และ หายจากบอร์ด

และ ตอบซ้ำมาหลาย ดอกใน กระทู้เดียวกัน นะอาจโดนพักใช้ได้เหมือนกัน เมื่อ คุณได้โพสต์แล้ว
มันคิดเป็นอย่างอื่นไม่ได้นอกจากปั้มกระทู้ ระวังหน่อย โดนลบบ่อยๆ จะแบนนะรู้ไหม?
,

ผลงานที่ สมาชิก อุตสาห์ นำมาลง ไม่ว่าจะเขียนเอง หรือขอมาลงล้วนได้มาด้วยการสละเวลา
            ถ้าจะตอบมามักง่ายอย่างนั้น..ก็ อย่าใช้ห้องนี้ เสพผลงานเลยไปหาเสพที่ใดแล้ว รีพลายตอบ
            อย่างนั้นได้ ก็ไป..มา เปรี้ยว มา เกรียน ลอง  สด ,เก๋า อย่าเลย จะเสียน้ำใจเสียความรู้สึกเปล่าๆ
            เพราะถึงคุณมี 100 ยูส 1000 ชื่อ ถ้ารีพลายผิดกฏ-กติกากระดานนี้ ฉัน ก็จะแบนหมด

...................................................................

ถ้าถูกแปะเตือนที่ กระทู้คุณและส่งไปที่ pm คุณ จงรีบปรับปรุงรีพลายซะ ขอบคุง ขอบหี ขอบควย ขอบหมา ขอบแมว
ขอบคุน
เตือนนะอย่าลองของ ใครโดนเตือนไปให้ปรับปรุงการรีพลายเจอ ครั้ง 2 จะลบทุกกระทู้ที่ตอบ และพบอีกรอบ
แบน 3 เดือนเหมือนโทษ ป้วนเกรียนอื่นๆ....

คำขอบคุณยังเขียนไม่ถูกความหมายจะถูกไหม? ที่ต้องมาเข้มงวดเรื่องนี้ เพราะชักเยอะพวกมักง่าย เยอะ
ไรต์ คนลงงาน ก็ติมาด้วย..เครนะ ขอกันดีๆ จะไม่โดนลบของเก่าทิ้ง แต่ยังรีพลายอีก ถ้าเตือน เตรียมหาที่อ่านใหม่เลย..
แว่น ยกตัวอย่างคำ ขอบคุณเขียนไม่ถูกชัดไหม?

ใคร ขอบคุณ รีพลาย เขียนไม่ถูกต้องแบนแล้วนะ ให้โอกาสเตือน 1 ครั้ง ..เดือนที่ผ่านมาแปะบอกล่วงหน้าเพื่อปรับตัวกันมาพอล่ะ..
มันเป็นคำขอของ ไรต์ และ คนลงงาน เรื่องความมักง่าย เพราะ ขอบคุณ เฉยๆก็ดูเอียนจริงๆ แต่ก็เป็นคำสากลในการตอบแทนน้ำใจ
ฉะนั้น ขอเถอะเขียนให้ถูก เมื่อต้องปรับเปลี่ยนก็ต้องคล้อยตามกัน กฏไม่ได้ใช้กับใคร? เพียงคนเดียว และไม่ยากเกินไปเนอะ
คิดว่าสร้างมาตรฐาน กันใหม่อีกสิ่ง ถ้ายากก็ไม่ต้องเข้ามาใช้ กระดานนี้ เพราะ ฉัน แบนแน่.. 

อ๋อ thx ขี้หมานี้หรือ เขียนไม่ครบ thank กระดาน แว่น ดูแลอย่าให้เห็นนะ แบน ย้ำซะขนาดนี้พิมพ์มาอีกถือว่าลอง

กฏที่ว่างนี่ไม่ได้เขียนเอาฮา เนอะ แบนจริงใครอยู่นานแล้วคงรู้จัก แว่น ดี..คิดว่า ฉัน แบนจริง
หรือเตือนเอาสนุกเล่นๆ..อย่าๆ จะเสียความรู้สึก ด้วย รีพลาย คุณเองเลย เขียน ขอบคุณ ให้ถูก
ทำตามเงื่อนไข ยากอะไร หรือ จะโชว์เกรียน..เตือน,ขอร้อง,ขอความร่วมมือแล้ว
ไม่รักษาสิทธิ์-ประโยชน์คุณเอง ก็แบนไป..

ขอถามหน่อยครับ ผมดูผ่านมือถือ แต่อยากรู้ว่าตอบกลับตรงไหยอ่ะครับ

therasak

หรือเหตุการณ์จะพลิกผันให้องค์ชายและรัศมีเทวีได้ชัย ก้วยเจ๋งน่าสงสารจริง ๆ