ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เดชคัมภีร์นางฟ้า( คัมภีร์มังกรหยก ) 4 ตอน กำเนิดตัมภีร์นางฟ้า by Cobra

เริ่มโดย areja, กันยายน 14, 2016, 03:32:55 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

cobra

พล็อตยอดนิยมจากหนังจีนครับ อาจบังเอิญเยอะ
พระเอกตกเขา ต้องไปเจออาจารย์ หรือไม่ก็ตัมภีร์ หรือของวิเศษที่จำเพาะเจาะจง
ต้องเป็นช่วงเวลานั้นพอดีเป๊ะ และอาจารย์ที่เป็นสุดยอดฝีมือส่วนใหญ่ชอบสร้างบ้าน
ในหุบเขามืดๆ บางทีก็ถูกขังในรั้วไม้ไผ่ผุๆ ไม่มีปัญญาหนีออกมาได้ แทนที่จะไปสร้างบ้านบนภูเขาเพื่อชมทิวทัศน์

เตียบ่อกี้ตกเขา เจอคัมภีร์เก้าเอี๊ยงในตัวลิงยักษ์ รักษาพิษไอเย็นของมารดำขาว.. เข้าห้องลับของเม้งก่า ฝึกวิชาเคลื่อนย้ายจักรวาล ถึงขั้นเจ็ด
เซียวเล่งนึ่งก๋กระโดดหน้าผาในมังกรหยกภาคสองก็ไม่เป็นไร แถมได้พบเอี้ยก๊วยอีก 18 ปีต่อมา ที่โดดหน้าผาตามลงมา

ให้ผู้ร้ายได้ตกเขาแล้วมีวาสนามั่ง อย่าว่ากัน เอาฮาครับ 5555
ในKill Billภาคหลัง นางเอกปีนเขา(บันได)ขึ้นไปหานักพรตไป่เม่ย
แสดงว่า ถ้าอยากเจอจอมยุทธแบบตั้งใจไปเจอ จะต้องปีนเขาไปหา
แต่ถ้าอยากให้จอมยุทธ์มาเจอโดยบังเอิญ ให้ไปโดดเขาลงเหวซะ

เรื่องตกเขาแล้วมีปาฎิหารย์คงมีแต่ในหนัง อย่าไปทำมั่ง ได้ม่องเท่งอย่างเดียว

manee

เจ้ากังปัง จอมหื่นจริงๆ แต่ความหื่นของมันนี้แหละจะเปลี่ยนชีวิตมันหรือเปล่า เดาเอาครับ แต่ลุ้นครับ

somc217

robertrobin

จะเรียกว่าส้มหล่นหรือว่าพิเรนดีล่ะ เอาเป็นว่าโชคดีล่ะกันที่ได้พลังนั้นมา

pinmonkey

โอ้ว การถ่ายทอดวิชาของอึ้งย้งช่างน่าทึ่งจริง ๆ จะเป็นเคราะห์ร้ายหรือโชคดีของกังปังนะนี่ ต้องติดตามต่อครับ

Nikubou

ตะลึงเลย แค่เริ่มก็หักมุมได้อย่างคาดไม่ถึง นีแสดงว่าคืนสุดท้ายก่อนเมืองเซียงเอี๋ยง(รึเปล่า)แตก อึ้งย้ง ได้ดูดวิทยายุทธของ ก๊วยเจ๋ง มาไว้ในตัวรวมกับของตัวเองแล้วเอามาปล่อยให้ผู้มีวาสนาในภายหลังสินะครับ คล้ายๆกับลมปราณเสื้อวิวาห์ของกระบี่ไร้เทียมทานเลย รออ่านต่ออย่างใจจดใจจ่ออยู่ครับ

nonstopper

จะสงสารอึ้งย้งดีไหมนิ ดันเก็บพลังยุทธไว้เก็บร่างแบบนี้ ส่งต่อให้ลูกสาวได้ไงละนิ

kongrith