ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

**[กระทู้เตือน]** ถึงพวกปลิงแอบอ่าน

เริ่มโดย HypN♥s, กันยายน 15, 2016, 07:11:18 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

HypN♥s

ผมแปลเล่นๆเป็นงานอดิเรก ไม่ต้องการกำลังใจใดๆ

ที่ให้เม้นท์ก็เพื่อปลูกจิตสำนึกให้ไอ้พวกปลิงแอบอ่าน

ถ้าคิดจะเสพงานแปลของผม อ่านแล้วต้องเม้นท์

อย่ามาอ้างว่าไม่ชอบก็เลยไม่เม้นท์ ถ้างั้นมีซ่อนข้อความก็อย่าขออ่าน

ใครไม่เคยเม้นท์แล้วขออ่านรอบหน้าแบนยาว

เตือนกันอีกครั้งแล้วนะ

(S)Kater

ช่วงนี้เกรียนเยอะขึ้น ที่ชัดๆคือพวกสมัครใหม่ปี 2016 อยากแบนเหมือนกันครับ
แต่ตอนนี้แบนถาวรมันก็สมัครใหม่ทันที กำลังจะปรึกษาป๋าอยู่ว่าจะเอาไงดี
ที่ทำได้ตอนนี้คือแบนพร้อมแบนIPด้วยเลย เครื่องนั้นจะได้เข้าไม่ได้ไม่ว่ากี่ไอดี
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

HypN♥s

อ้างจาก: Kater เมื่อ กันยายน 15, 2016, 07:26:27 ก่อนเที่ยง
ช่วงนี้เกรียนเยอะขึ้น ที่ชัดๆคือพวกสมัครใหม่ปี 2016 อยากแบนเหมือนกันครับ
แต่ตอนนี้แบนถาวรมันก็สมัครใหม่ทันที กำลังจะปรึกษาป๋าอยู่ว่าจะเอาไงดี
ที่ทำได้ตอนนี้คือแบนพร้อมแบนIPด้วยเลย เครื่องนั้นจะได้เข้าไม่ได้ไม่ว่ากี่ไอดี
มีวิธีเดียวคือปิดรับสมัครซัก 6 เดือนถึง 1 ปี เพราะไอ้ปลิงก็คือปลิงสมัครใหม่ก็ยังสันดานเดิมๆไม่เคยเปลี่ยน
ว่าแต่ @kater วันนี้ตื่นเช้าผิดปกตินะเนี่ย  ::Thinking::

คนทางผ่าน

สู้ๆ ครับ

จากปลิง

อุ้ยๆ  เปิดเผยตัวซะละ

แต่ว่าปิดรับสมัครมั้งก็ดีนะครับ   เพราะแค่นี้ผมก็กลัวจะถูกแบนจะแย่ละ

บางที่ก็ไม่กล้าคอมเม้นต์ กลัวถูกแบน 5555+

พัดลม

::WowWow::

ขอเปิดรับตามแต่อารมณ์ ad ก็ดีนะ

ช่วงนี้งายยุ่ง ปิด

ช่วงนี้อารมณ์ดี เปิด

ช่วงนี้ เศร้า เหงา อยากอยู๋เงียบๆปิด

::Oops::
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

HypN♥s

อ้างจาก: พัดลม เมื่อ กันยายน 15, 2016, 09:19:34 ก่อนเที่ยง
::WowWow::

ขอเปิดรับตามแต่อารมณ์ ad ก็ดีนะ

ช่วงนี้งายยุ่ง ปิด

ช่วงนี้อารมณ์ดี เปิด

ช่วงนี้ เศร้า เหงา อยากอยู๋เงียบๆปิด

::Oops::
เปิดๆปิดๆ ได้เสียวไปอีกแบบ  ::Sweat::

ปล.ที่ตั้งกระทู้เพราะมีปลิงบ่น คิดว่าผมต้องการกำลังใจ มันบอกไม่เม้นท์เพราะแค่เปิดดู
เลยบอกไปว่าไม่เม้นท์ก็ได้ถ้าตรูซ่อนข้อความเมื่อไร อย่ามาขออ่านล่ะ แบนถาวรเลยนะ  ::Angry::

thum2520

กรณี ผมก็เคยโดนแบน มาจากหมวดงานแปลมังฉะ เหมือนกันครับ เล่นเอางงไปพักหนึ่งว่าโดนแบน เพราะอะไร

โดยส่วนตัว ผมขอขอบคุณทุก ๆ ผลงานที่นำมาลงนะครับ ไม่ว่าจะเป็นคลิป งานแปล งานประพันธ์ และหนังเต็ม ๆ เรื่อง

ขอเป็นทั้งกำลังใจและแฟน ๆ ผลงานของท่านที่นำมาลง อย่างเรื่องหนังและภาพนี้ มีบางท่านที่ผมเห็นชื่อ แล้วการันตีผลงาน

ที่นำมาลงได้เลย ว่า งานเนียบแน่ ๆ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

Mayrode

ติดตามมาตลอดครับท่าน เป็นกำลังใจให้ครับ
ส่วนใหญ่จะเป็นพวกหน้าใหม่ๆที่โดนแบน  ::Sweat::

sara27

จริงๆ ผมไม่อยากเผือกหลอก แต่ xonly ที่นี่มันเปลี่ยนไปละ จากเมื่อหลายปีที่แล้วจากสมัยวัยรุ่นจนตอนนี้มีงานมีการทำมั่นคง ผมคนหนึ่งที่เคยโพสทั้งรูปโพสคลิป เมื่อนานมาแล้วอาจจะไม่ได้มากมายอะไร แต่ก็แค่อยากแบ่งปันเพื่อนๆ จะเม้มยังไงก็ได้ จะอ่านหรือไม่อ่านผมก็ไม่ได้แคร์ก็แค่อยากแบ่งปั่น
แต่ตั่งแต่มีกฎหยุมหยิม มากมาย จนมันน่าเบื่อจะแบนกันท่าเดียวบางทีจะเข้ามาเยี่ยมบ้านที่นี่ แค่อ่านChat box แล้วมันรู้สึกอนาถ เหมือนพวกmodหลงอำนาจยังไงก็ไม่รู้ การเม้มจากใจจริงของผู้อ่านเป็นสิ่งที่ทุกคนคาดหวังผมไม่เถียง แต่ถ้าต้องการเม้มเหมือนโดนบังคับอันนี้ผมว่ามันตลก เม้มไม่ถูกใจmod ก็โดนแบนได้ง่ายๆ แต่อยากจะบอกให้ว่าบรรยากาศเว็บนี้มันเปลี่ยนไปจริงๆ แต่ผมเชื่อถ้าid ปีแรกๆหรือไม่เกิน 2009 มาอ่านคิดเหมือนผมทุกคน ทุกวันนี้เข้ามาอ่านChat box พวกคุณเท่านั้นอย่าอื่นไม่เคยแตะถ้าไม่จำเป็นคนนี้อวยกับพวกคุณก็แค่ไม่อยากมีปัญหากับ mod แค่เรื่องthx ขี้หมาแล้วโดนแบนมันเป็นอะไรที่ตลกสุดๆ
้จะยังก็ฝาก admin ตัวจริงพิจารณาด้วย จะแบนผมเพราะเม้มนี้ก็แบนไป แต่ช่วยcopy comment นี้ให้ adminตัวจริงอ่านด้วย webคุณก็อยู่ได้ด้วยคนอย่างพวกผมพวกและmod มีmod อย่างเดียวก็ใช่ว่าจะอยู่ได้

BTW เรื่องอื่นเช่น แบนพวกโฆษณา ครอบweb เด็ก-18 อันนี้เห็นด้วย
SARA SARA SARA

areja

คุณ sara27 ก็ลอง รีพลาย Thxขี้หมา มาซิ เดี๋ยวจะจัดให้ จะใช้เวปนี้ก็ทำตามกฏ ก็ไม่ได้ง้อสมาชิกที่มีความคิดเห็นแบบคุณ
แต่กติกาที่มีนี้มาจาก พวกมักง่าย เหล่าคนลงงานเขาเอือม แต่ยังมีกฏที่วางเขาจึงยังเห็นน้ำใจสมาชิกที่ติดตามและคนดูแลที่เขาไม่ได้เงิน
จากการมาทำหน้าทีนี้ คอยดูแลพวกเขา ไม่ใช่เข้ามาเสพแล้วรีพลายกากๆ หรือ ถ้าจะเกรียนก็ดูนิ่งๆไม่ต้องรีพลายดูได้แค่ไหนก็แค่นั้น

ฉันไม่สนหรอกสมัคร พ.ศ ไหน มันเปลี่ยนแปลงมาหลายรอบแล้ว ถ้าคิดว่าสมัครรุ่นแรกๆลองมาเกรียนจะแบน ไม่มี mod
เขามั่วแบนหรอกถ้าคุณทำตามเงื่อนไข ถ้ามันยากก็ไม่ต้องเข้าใช้แค่นั้นเอง เอาแค่สมาชิกที่คิดว่าทำตามกฏ-กติกาปัจจุบันได้
แล้วไอ้หยุมหยิมที่คุณบอกเพราะมันแถกันเยอะ เพราะมักง่ายความเห็นแกตัว มันย่ากอะไรกฏไปอ่านดีๆนะ..

แล้วไม่ต้องมาอธิบายอะไรเพิ่ม ทำตามกฏได้คุณก็ใช้ไป ผิดมาเมื่อไร ก็แบนไม่ใช่บ้าอำนาจแต่ทุกคนที่เข้ามาก็ใช้ กติกาเดียวกัน
แล้วถ้าแบนคุณฉันไม่ต้องแจ้งเจ้าของหรอก เขาให้อำนาจดูแลเต็มที่ในการพิจารณาจะแบนหรือไม่ให้ใครเข้ามาใช้..

แล้วไอ้ thxขีหมา เห็นเป็นเรื่องตลก เหอะก็คุณมักง่ายไง เขาหาเขาเขียนกว่าจะลงงาน สละเวลาสละเงินส่วนตัว คุณมาสูบ รีพลายกากๆ
แล้วบอกตลก ตระกรรปลิงจริงๆ..

HypN♥s

จะบอกว่าทุกอย่างต้องเป็นไปตามกฎและกติกาบอร์ด

ยิ่งนาน เหล่าสมาชิกปลิงก็เยอะขึ้น คนมักง่ายไม่สนอะไรก็เยอะ

ขนาดเขียนกฎกติกาไว้ชัดๆมันยังไม่ค่อยอ่านกัน เราถือว่าพวกนี้เป็นสมาชิกที่ไร้คุณภาพ

เพราะฉะนั้นสมาชิกที่ไร้คุณภาพแบบนี้บอร์ดเราก็ไม่ต้อนรับเหมือนกัน

บอร์ดเราอยู่ได้เพราะมีคนนำเรื่องต่างๆมาลงหรือแปลมาลงหรืออับหนังมาลง

ไม่ได้อยู่ได้เพราะพวกเห็บพวกปลิงแอบดูดผลงาน

พัดลม

กฏนี่มีมานานแล้วนะครับ
เวปเริ่ม 2008
กฏเริ่มมีออกมา ตั้งแต่ 2009 ช่วง มิย.
อันไหนเข้าดูได้ก็ดูไป ไม่ต้องตอบก็ได้
แต่มีสมาชิกไปติดเวปที่ต้องปั่น level เพื่อเข้าดู
ก็เลยมีการปั่น รีพายกากๆ เข้ามาเยอะ เพื่ออัพรีเวล
ทำให้เกิดกฏแบบนี้ขึ้นมา เพื่อให้มีการรีพายที่มีคุณภาพ ไม่เน้นปริมาณ
แล้วเวปนี้จะมีคนเข้าดูรึไม่ ช่างมัน
อยู่ที่มีใครเอางานมาลงรึป่าว

ถ้าไม่มีใครเอางานมาลง เวปก็จบปิดตัวเอง

หรือ แอด ขี้เกียจเสียตัง ก็เลิกทำ

สมัยก่อนระบบการซ่อนยังไม่มีมา ก็เลยดูได้ตามใจ ใครอยากตอบก็ตอบไป
ส่วนตอนนี้ ถ้ารู้สึกว่าถูกบังคับก็ไม่ต้องตอบครับ

อย่าให้เจ้าของทู้มาบังคับให้คุณตอบสิ

ถ้าคุณตอบนะ คือคุณตอบเอง เจ้าของทู้มาบังคับไม่ได้หรอกนะ

ต้องรู้จักหักห้ามใจบ้างนะครับ  ::HoHo::
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

zeekky

เห็นเลยแวะเข้ามาตอบ ตัวเองค่อนข้างไปแนวปลิงเหมือนกันส่วนใหญ่จะตอบแต่อันที่ตัวเองชอบ

แต่เข้าใจคนเอามาลงอยู่ว่าลำบากกว่าจะหาหรือแปลให้อ่านกัน มีกฏก็ทำตามก็แค่นั้น

ปล. ดูตัวเองแล้วปลิงตัวจริงเหมือนกันนะเนี่ย 5 ปี โพสแค่ 150 ครั้งเอง  ::Dribbling::