ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เดชคัมภีร์นางฟ้า( คัมภีร์มังกรหยกจบภาค ) 8 ตอน วีรกรรมเมืองเซี้ยงเอี้ยง by Cobra

เริ่มโดย areja, กันยายน 21, 2016, 11:26:31 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

librarian

ขอแบบกลับตัวเป็นคนดีนะครับ ยังไงผมก็ยังติดอยู่ในรูปแบบพระเอกต้องเป็นคนดี ต่อให้ไม่ 100% ก็โอเค

ขอบคุณครับ

ปล.อยากถามเรื่องเทพเจ้าแห่งความซื่อสัตย์เปลี่ยนจากงักฮุยเป็นกวนอู นี่เรื่องจริงหรือเปล่าครับ มีแหล่งอ้างอิงไหม
ถ้าจริงผมจะได้เก็บไว้เป็นความรู้

somc217

cobra

อ้างจาก: librarian เมื่อ กันยายน 22, 2016, 10:26:30 ก่อนเที่ยง
ขอแบบกลับตัวเป็นคนดีนะครับ ยังไงผมก็ยังติดอยู่ในรูปแบบพระเอกต้องเป็นคนดี ต่อให้ไม่ 100% ก็โอเค

ขอบคุณครับ

ปล.อยากถามเรื่องเทพเจ้าแห่งความซื่อสัตย์เปลี่ยนจากงักฮุยเป็นกวนอู นี่เรื่องจริงหรือเปล่าครับ มีแหล่งอ้างอิงไหม
ถ้าจริงผมจะได้เก็บไว้เป็นความรู้
เป๊นเรื่องจริงครับ ลองพิมพ์เทพเจ้างักฮุย ค้นใน wiki ดูครับ

therasak

กังปังหากเป็นจอมยุทธคุณธรรม ยุทธจักรคงสงบสุข ในทางกลับกันหากชั่วร้ายก็คงร้ายสุดขั้ว ยากจำแนกแยกแยะจริง ๆ ดีหรือร้าย หรือกึ่งร้ายกึ่งดี

pinmonkey

ซึ่งธรรม ในทันใด แนวทางของเซนจากจีน ลึกซึ้งจริง ๆ ครับ ขอบคุณมากครับ

biggiggog

yak7384

น่าจะกลายเป็นคนดีแล้วได้ชีง้อไบ๊ด้วยนะ คงสุดยอดน่าดูชมกันเลยทีเดียวเชียว