ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

OUT OF AMMO EP 4 จุดสิ้นสุด?

เริ่มโดย cd13579, กันยายน 26, 2016, 03:03:48 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

cd13579

พูดคุยกันก่อนนะจ๊ะ
1. ขอบคุณ naitoom มากครับที่ตรวจคำผิดในตอนที่2ให้ (นี้พิมพ์ผิดอย่างไม่รู้ตัว ::Sobad::)
2. หลังตอนนี้ไปแล้ว ภาพระเบิดภูเขาเผากระท่อมจะหายไปซักพักนะครับ ให้พวกตัวเอกได้วิ่งจับโจรกันบ้างและด้วยประการฉะนี้
ใครมีไอเดียเรื่องคดีปริศนา ต่างๆนาๆ อยากเสนอก็บอกได้นะครับ ถ้าของใครโดนใจจะเอามาใส่เรื่องให้
3. คือเรื่องนี้ผมไม่ได้ตั้งตัวเอกไว้ตัวเดียวอะครับ แบบบ้างตอนตัวเทพก็กากได้ ตัวกากก็เทพได้
อยากให้คิดว่าตัวละครในเรื่องมันก็มีมุมมองแนวคิดนิสัยเป็นของตนเองอะ มีดีมีเลวเป็นปุถุชนเดินดินแบบเราๆ
4. ตัวละครไม่ต้องจำเยอะ ตัวไหนออกบ่อยๆ ก็จำได้เองละ อ้อใครมีรูปแจ่มๆ อยากให้เอาใส่ในเรื่องก็บอกได้นะบางทีก็ไม่ว่างหาช่วยกันทำมาหากินหน่อย
ป.ล. การแต่งเรื่องสอนให้รู้ว่าต้องคิดมันง่ายแต่ตอนบรรยายแมร่งยาก

แล้วก็เหมือนเคยขอบคุณที่เข้ามาอ่าน หากผิดพลาดประการใด ขออภัยนะจ๊ะ Enjoy  ::Falling::

ตอนที่ 4 จุดจบ

ขณะหน่วยสวาทกำลังบุก
ดนัยที่รอดตายอย่างหวุดหวิด รีบอาศัยจังหวะนั้นกลิ้งตัวออกจากแนวกระสุน เหลือบไปมองเห็นศพผู้ก่อการร้ายนอนตายอยู่ก็รีบคลานไปใกล้ๆ
ก่อนค้นมีดออกมาตัดสายรัดข้อมือออก
ก่อนหยิบปืนพกของมันยัดใส่เอว ที่เค้าไม่ถือออกไปเพราะกลัวพลแม่นปืนข้างนอกยิงเข้าด้วยความเข้าใจผิด
"เห็นเพื่อนหนูรึเปล่า" หญิงสาวคนหนึ่งถามหญิงชรา

หญิงชราชี้ไปที่ห้องน้ำก่อนจะรีบอุ้มหลานก่อนรีบวิ่งหนีไปดนัยจำเธอได้เธอเป็นเพื่อนของมายด์
ด้วยความเป็นห่วงดนัยจึงมุ่งหน้าไปยังห้องน้ำทันทีแต่ขณะขยับตัวไป
เปรี้ยงๆ ปังๆ  

ภาพที่เขาเห็นนั้นเล่นงานเค้าจนเลือดวิ่งพล่านไปทั้งตัว  
"เหยดเข้ แมร่งเล่น  GL( Grenade launcher) เลยเหรอวะ ทางกูมีแต่ปืนพกไอ้ห่าราก ไม่ค่อยโกงกูเลย"

ปุ้ง  หมวดหนุ่มวิ่งออกจากที่กำบังเดิมก่อนตะโกนด่าดนัย "รอดตายไปค่อยบ่นก็ได้" ตรึมม   ดนัย:(เอ้ เธอร้องไห้เพราะเห็นเราโดนยิง? ป๊าม้าอีดนัยทำผู้หญิงเสียน้ำตาแล้วนะครับ อืมมนี้กูต้องดีใจใช่มะวะ )
ก่อนหันมาหาหมู่นาที่หน้าเคร่งเครียดกับหมวดหนุ่มที่หน้าตากลุ้มจนคิ้วขมวด
ดนัย:(ไม่มีอุปกรณ์ หมู่ก็ไม่ไหวหรอก พี่หมวดก็ตบหน้าอยู่ได้ คนกำลังจะหลับแท้ๆ) ก่อนหมู่นาจะหันมาส่ายหน้าให้หมวด

ดนัย:(นั้นปะไร ไม่ทันขาดคำคงต้องเซย์บายกันตรงนี้ละมั้งกู 9.มม สองเม็ดเน้นๆ วันนี้น่าจะใส่พระมาเผื่อจะรอด)
เค้าเอื้อมมือไปหยิบปืนออกจากมือยาดีฟก่อนส่งคืนให้หมวด
ดนัย: "อะ นี้คืนปืนครับ" แสบแหบพร่ากล่าวขึ้นก่อนดนัยจะหันหน้าไปทางมายด์ที่พยายามจะเข้ามาหาตัวเองทั้งน้ำตา

(เสียดายจังยังไม่มีเมียเลยกู งานก็ยังไม่มี เสียข้าวสุก ป๊า ม้า ชัดๆ โอยยยกู ว่าแต่หนาวจริงฮะ ง่วงด้วย หลับดีกว่ากูไม่ไหวละ)
ก่อนดนัยจะยิ้มมุมปากให้มายด์
"ลาก่อนนะ)" แล้วโลกของดนัยก็ดับวูบลงไปในความมืดมิด

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน
ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ

therasak

ยังเลือดนองกันต่อไปอีกรอบ ดุเดือดเลือดพล่านจริง ๆ สนุกครับ รอลุ้นต่อ ::Thankyou::

5969sp

ขอบคุณครับ.มาไม่ทันไรจบภาคเเล้วอ่ากำลังอ่านเพลินเพลินเลย

cides

สนุกมากครับแม้ไม่ค่อยมีฉากเสียว

pitsanume

ขอบคุณครับ แล้วดนัยจะช่วยมายด์ทันหรือเปล่า แล้วหมวดหนุ่มขแงเราเป็นยังไงบ้าง ชอบมากครับสนุกครับ รอติดตามตอนต่อไปครับ

thep59

ขอบคุณครับ น่าจะหลายตอนแนวนี้ รอติดตามครับ

avena

automilo

555 เหมือนจะเข้าใจ แต่พอซักพักงงอีกแล้วขอโทษผู้เขียนจริงๆ ยังไงจะพยายามอ่านเริ่มต้นใหม่ทีเดียว เผื่อจะเข้าใจขึ้นและเม้นได้ดีกว่านี้

sdgundams

tetete

รออ่านทุกวันเลย ขอบคุณครับ

Ideology

มันส์มากครับ สนุกๆ ขอบคุณครับ

st23652

อ่าว ตายซะเเล้ว ผมว่าท่านเเต่งได้ดีเลย ไม่ทราบว่าเคยเเต่งเรื่องไหนไหมครับ

carnalitatis

สาดกันไม่ยั้ง หลบแทบไม่ทันแร้วววว  ::DookDig::

tadds

surway2532