ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

Notebook ของผมโดนแบนห้ามเข้าเว๊บนี้ ด้วยข้อหาของคนอื่นครับ ปลดให้ที

เริ่มโดย possionseul, กันยายน 30, 2016, 05:48:43 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

possionseul

เล่นในมือถือนะครับ พิมพ์ยากมาก ผมใช้ไม่เก่ง

วันนี้ว่าจะลองเข้ามาดู ปรากฏว่าโดนแบนขึ้นตามรูปที่ 1 ครับ

แล้วกดต่ออะไรไม่ได้เลย แจ้งข้อหาไว้ก็จริงแต่กดดูไม่ได้เลยไม่รู้ว่าผิดอะไร

ต่อมาลองเข้าดูด้วยมือถือ ปรากฏว่าเข้าได้ตามปกติ แสดงว่าไม่ได้โดนแบนไอดี (แต่น่าจะโดนแบนไอพีแทน) เลยไปเช็คหัวข้อ ตามข้อหาที่โดนแบน (รูปที่ 2) ซึ่งก็พบเป็นข้อความของคนอื่นอีก

จากนั้นผมเลยไปดูประวัติตัวเองว่าผมโพสไว้ที่ไหน อย่างไร ตามรูปที่ 3 ครับ 

อยากทราบว่าอย่างนี้ผมจะได้รับการปลดแบนจากข้อหาที่ไม่เกี่ยวกับผมนี่ไหมครับ? แล้วทำไมผมถึงโดนแบนแทนคนอื่นครับ?

ปล.คอมส่วนตัว ไม่เคยให้ใครยุ่งเลย
ปล.2 ลองลบคุ๊กกี้อะไรเทือกนี้ดูแล้วนะครับ แต่ไม่หาย

ยังไงช่วยตอบให้หายข้องใจหน่อยนะครับ ขอบพระคุณมากครับ

HypN♥s

possionseul

อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ กันยายน 30, 2016, 07:27:33 หลังเที่ยง
เช็คแล้วไม่โดนแบนนี่ครับ

ผมมีอันนี้นี่ไอดีเดียวครับ
เป็นไปได้ไหมครับที่มันจะเกิดจากการแบนไอพีเครื่องน่ะครับ แล้วตอนพิมพ์ไอพีอาจจะใส่ผิด เพราะคอมผมไม่เคยให้ใครยุ่งเลย

areja

ถ้าฉันจำไม่ผิด( เพราะกรณีส่ง ลักษณะนี้ คือ นำคนโดนแบนคนอื่นไปเตือน  ใช่บ่อยๆ ) คุณอาจเบิ้ลตอบหรืออะไรนี้แหละ
ฉันจึงอาจลบกระทู้เบิ้ลนั้นทิ้งไป แต่ไม่ได้แบน แต่ถ้ามีข้อความคนอื่นไปหาก็แสดงว่าแค่ส่งเอกสารการแบนคนอื่นไปเตือนคุณ
เพราะถ้าปรกติผิดจะแบนเลย น้อยคนที่ฉันจะแค่เตือน โอเครนะ หรือ ถ้าไม่ใช่ คุณ

แล้วลิงค์ที่แค๊ปมาให้ดูนั้น ทั้งเลขระยะห่างจำนวนนับนั้น แสดงว่าคนละหน้านะ คุณไม่ได้โดนแบน ด้วยยูส  possionseul
หรือถ้าเข้าไม่ได้ อาจเกิดจาก ip ซึ่งถ้าคุณมี 2 ยูส ถ้าใช้ เมล์เดียวกันเครื่องเดียวกัน คุณก็อาจถูกระงับใช้ในอีกยูส
แล้วพ่วงระงับไปด้วย เมื่อเปลี่ยนอุปกรณ์ใช้ เลยอาจใช้เข้าใช้ได้

แต่ กรณีมี 1 ยูสๆเดียวก็ลองเข้าใหม่ รีเฟรสใหม่เดี๋ยวก็เข้าใช้ได้ แต่คุณเข้ามา รีพลายตั้งกระทู้ได้นี่
ไม่โดนแบนหร๊อก ไม่ต้องเปิดเช็คก็ทราบไม่โดนแบนยูสนี้ ช่วงนี้  เบราเซอร์ บางตัวเกิดขัดข้องกันเยอะ
เห็นมีบ่นกันนะ อาจเป็น แบบหลายๆคน คือ เฟรซ ทำงานผิดปรกติ/ ลองตรวจเช็คการตั้งค่า เบราเซอร์ดู ::JubuJubu:: ..