ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

OUT OF AMMO EP 6 คดีปริศนา 1

เริ่มโดย cd13579, ตุลาคม 09, 2016, 01:40:30 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

asean

ขอบคุณครับ สนุกดีครับเรื่องแบบนี้

earlybird

จบไวซะงั้น เศร้าเลย รีบมาต่อนะ ขอให้ได้ A ทุกวิชา

a821405

soplpop

unknowooi

ขอบคุณครับที่มาทิ้งท้ายก่อนสอบ

โชคดีกับการสอบครับ

tree0107

อะไรกันแค่7วันเองทำไมจะทำไม่ได้หมวดเข้มซะอย่างทำได้อยู่แล้ว ใต้แผ่นฟ้านี้ไม่มีอะไรที่ตำรวจไทยทำไม่ได้.......ถ้าจะทำนะอิอิแซวเล่นนะครับอย่าโกรธเด้อครับ

hunterkung

ขอบคุณครับ สำหรับเรื่องดีๆ ที่นำมาให้อ่าน

naitoom

ผมรู้สึกเหมือนตัวเองเป็นมนุษย์เจ้าปัญหา อย่าเพิ่งรำคาญนะครับ

...........
ภาพอดีตคนรักที่ตายไปฉายซ้ำในห้องสมองของเค้าพร้อมกับความเศร้าที่จุกอกขึ้นมาทันควันเค้าเดินไปอย่างไร้จุดหมาย
จนมือนุ่มจะรั้งแขนเค้าไว้
เลนส์:"มานี้นายยักษ์" 
หมวดหนุ่มลุกขึ้นยืนพร้อมกับเลนส์ต่อมาไม่นานมือถือของหญิงสาวก็ดังขึ้นเมื่อเธอกดดูข้อความพบว่าเป็นบก.
เจ้านายเธอหมวดหนุ่มจึงเดินไปส่งเธอที่โรมแรมแห่งหนึ่งใกล้ๆ ไม่ห่างจากเรือนไม้ของตนเท่าไหร่ทั้งคู่แยกกันที่ตรงนั้น
ก่อนหมวดกลับมานอนในห้องเขาทิ้งตัวลงนอนหลับไปด้วยความอ่อนเพลีย
เข้มรู้สึกตัวขึ้นพบว่าตนไม่ได้อยู่ที่บ้านพักแต่อยู่ใน ดินแดนรกร้างแห่งหนึ่ง 
เธอยิ้มแห้งๆให้ด้วยรู้ว่าหัวค่ำพวกหมวดจะออกจากบ้านไม่มีใครเธออยู่เลยเป็นการสะดวกต่อเธออย่างยิ่งนั้นเป็นที่มา
ของสายตาอ้อนวอนของเธอที่มานั่งทำตาละห้อยอยู่
หมวด:"เอ้า อันนี้ใช้แขได้ทุกห้องมีดอกเดียวนะ ว่าแต่ห้องน้ำที่นี้มันไม่ค่อยดีนะ" .............

อ่านแล้วงงว่า ทำใมเลนส์ไปใช้ห้องน้ำที่บ้านพักเข้ม ในเมื่อบอกก่อนว่าเข้มไปส่งเลนส์โรงแรมใกล้ๆ??
และ เมื่อเข้มกลับมานอนแล้ว ทำใมพบว่าตัวเองไม่ได้อยู่บ้านพัก......??
ดูเหมือนมีข้อความหายไป หรือว่าซ่อนไว้ครับ

ข้อความซ่อนไว้จริงๆด้วย ขอโทษด้วยครับที่รีบถามไป แล้วต้องกลับมาแก้ ตอนนี้สนุกครับ ผมชอบแบบมีเนื้อเรื่องแบบมีที่มาที่ไปแบบนี้ครับ

therasak

บางช่วงอ่านแล้ว งง เพราะเหมือนเนื้อหาจะกระโดด ๆ ข้าม ๆ  ทำไมเลนส์ต้องมาอาบน้ำที่บ้านพักตำรวจ  เนื้อหาดูหลวม ๆ นะครับ

therasak

พอรีพลายแล้วถึงเข้าใจ ซ่อนข้อความได้เนียนจริง ๆ พ่อคุณ

aisieo

bartaa

neuneu

ขอบคุณนะครับ ยังไม่ได้อ่านมาแสดงความคิดเห็นก่อนจะได้อ่านที่เดียวยาวเลยตอนนี้จะมีเสียวหรือเปล่าต้องลุ้นดู

idiot

rakthai