ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Neko Works] Craving Scolding - Coach Me Harder ฝึกฉันหนักๆเลยนะ

เริ่มโดย พัดลม, พฤศจิกายน 17, 2016, 12:08:33 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

พัดลม

เรื่องนี้ คุณเมียขอให้แปลให้อ่าน เป็นเรื่องแรกจาก 7 เรื่อง ที่ดองไว้  ::Elder::
เรื่องสีทั้งนั้นเลย  ::Sweat::
อ่านให้สนุกนะ  ::Reader::
ปล. แปลตาม eng มา รู้สึกว่าทำไมมันมั่วๆ ยังไงไม่รู้  ::Doubt::
0tcx].sh8ovnjovjkoot ginjv'muj[vdwxcx]i7py' ::Ajark:: ::Cold::

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

HypN♥s

ไม่ได้ดูต้นฉบับ แต่อ่านแล้วเวอร์ชั่นล่างเนื้อเรื่องเข้าท่ากว่านะ

เวอร์ไหนเวอร์ชั่นจริง เวอร์ไหนเวอร์ชั่นมั่ว คิดกันเอาเองเน้อ.... 

หรือว่าจะมั่วทั้งสองเวอร์ชั่น ::Doubt::

พัดลม

อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ พฤศจิกายน 17, 2016, 12:55:10 หลังเที่ยง
ไม่ได้ดูต้นฉบับ แต่อ่านแล้วเวอร์ชั่นล่างเนื้อเรื่องเข้าท่ากว่านะ

เวอร์ไหนเวอร์ชั่นจริง เวอร์ไหนเวอร์ชั่นมั่ว คิดกันเอาเองเน้อ.... 

หรือว่าจะมั่วทั้งสองเวอร์ชั่น ::Doubt::

บน แปล
ล่าง ใส่เองเลย อิงแนวจาก eng แล้ว ดำน้ำมา  ::Shy::
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

(จิ๋ว)

ชอบเวอร์ชั่น 2 มากกว่าค่ะ เหมือนจะเข้ากันมากกว่า
ตอนเลือกเรื่องนี้เลือกเพราะหน้ามันน้อยนะ
อิอิ ขอบคุณค่ะ ที่ร้าาาาาากกก   ::JubuJubu::

แต่ว่า..
ยังเหลืออีก หกเรื่องใช่ไหมคะ  ::Evil::

พัดลม :0tcx].sh8ovnjovjkoot ginjv'muj[vdwxcx]i7py'
จิ๋ว : 0tcx]vtwi.sh.8idHcx]wx c8jvpjk]n,-v'g8hkdHc]h;dyo

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

nekki

เวอร์แรก ผมว่าขัดๆตรงคำพูดในหน้าแรกอยู่
เอาเวอร์2มาลงเลยก็ได้ครับลื่นกว่าเยอะ555

executioner

ภาพสวยดีนี่ครับเนี่ย แต่อย่างที่คุณพัดลมว่าเลย อ่านแล้วมันแปร่งๆยังไงไม่รุ 555

Edit: อ่านเวอร์2แล้ว ผมโหวตเวอร์2ครับ อ่านลื่นกว่า

ขอบคุณสำหรับงานแปลนะครับผม จะรอชมเรื่องถัดไปครับ

carnalitatis

so42389

kongrith

ถ้าสอนนักเรียนแบบนี้ จะฝึกให้เป็นพิเศษเลยเชียว

633sqd

plainmilk

งง อ่านแล้วมันมีหลายเวอร์ชั่นด้วยเหรอ หรืออยู่ในที่ซ่อนครับ 

เดี๋ยวดูจบก่อนแล้วค้อยมาเม้นเพิมว่าเป็นไง 

ขอบคุณครับ

acidlolicon