ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ใครเข้าทันโดนแบนเช้าวันที่ 23/11/59 ขอรายงานตัวด้วยครับ 55

เริ่มโดย (S)Kater, พฤศจิกายน 23, 2016, 03:32:41 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(S)Kater

อยากฟังความคิดเห็นของผู้ที่เข้ามาแล้วโดนแบนแบบ งงๆ ว่ามันเกิดอะไรขึ้น  ::Ajark::
ตูทำผิดอะไร โดนแบนได้ไง แชร์ความรู้สึกประสบการณ์ที่ท่านได้รับไว้ที่นี่ได้  ::Angry::
เผื่อครั้งหน้าโดนแบนจริงๆจะได้ชิน ::DookDig::

อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

keng7799

โดนเหมือนกัน บอกว่า 180 วัน ปลดเดือนพฤษภาคม ผมนี่งงสุดๆ::Hungry:: ว่าเราทำอะไรผิด กว่าจะถึงพฤษภา ลงแดงตายพอดี ::Horror::

kaithai

ดีใจจัง โดนแบนครั้งแรก  ตื่นเต้นมากกกก

จากเหตุผลในการแบน

"ตอบขอบคุณในกระทู้ห้ามตอบ/ไม่เคยเม้นท์แล้วขออ่าน แบน 180 วัน"

รู้เลยว่า ใครแบน 5555

HypN♥s

ห๊ะ?? เมื่อเช้าเกิดอะไรขึ้น ::Hmmm::

ป๋มก็โดนแบนเหมือนกัน   ::Sobad::

(S)Kater

อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ พฤศจิกายน 23, 2016, 03:47:27 หลังเที่ยง
ห๊ะ?? เมื่อเช้าเกิดอะไรขึ้น ::Hmmm::

ป๋มก็โดนแบนเหมือนกัน   ::Sobad::

อันนี้ฮาสุด คนอะไรแบนตัวเองก็ได้ ::HoHo::
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

พัดลม

5555

ผมรู้ตัวว่าระบบมีปัญหาตั้งแต่เปิดแล้ว

มันบอกว่า ผู้ใช้ทั่วไปไม่มีสิทธิ์เข้าถึง
โดนแบนไป 30 วัน

เปลี่ยน ip ก็ยังเข้าไม่ได้
เข้าใจว่า ad ไปลดจำนวนคนเข้าชม เพื่อลดโหลด server แล้วคงจะ config อะไรผิดไป
เห็น ad โพล่มาแวบๆ ก่อนเที่ยงคืน
ตอบโพสสุดท้ายที่เห็นคือเวลาประมาณ 4.30

แสดงว่า ad ทำไว้เรียบร้อบแล้ว
ป๋าฮิปเข้ามาแบน ก็เลยโดนแบนกันถ้วยหน้า

::HoHo::

จากระบบที่ทำบาลาน แอด กำหนดผิด เลยมองเห็น ip ที่เข้ามารวมเป็น ip เดียวกัน
พอกดแบน ip ปั๊บ เท่ากับ โดนแบนกันหมดเลย

ใครเข้ามาจะได้รับการสุ่ม ขึ้นแสดงผล

ตอบขอบคุณในกระทู้ห้ามตอบ/ไม่เคยเม้นท์แล้วขออ่าน แบน 180 วัน

ไม่เคยเม้นท์แล้วขออ่าน แบน 90 วัน

รายละเอียดอีกยาว ไปหาเวลาแบนก่อนเด๊วมา อิอิ
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

พัดลม

กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

thanee

ผมเข้ามาเจอแบนข้อหา ขออ่านแล้วไม่คอมเม้น ผมงงเลย ได้แต่ถามตัวเองว่า ทำไรผิดง่า ::Crying::

parabellum

ผมนี้มานั่งทบทวน ว่า เม้นไรไปบ้างเลย 

แต่มันบอกว่า "ตอบขอบคุณในกระทู้ห้ามตอบ/ไม่เคยเม้นท์แล้วขออ่าน แบน 180 วัน"

ผมก็ยิ่งงงใหญ่เลย

นึกว่าจะไม่ได้เข้าจน พ.ย. ปีหน้าเลย ::Ajark::

gritkin

โดนไป90วันครับ โทษฐาน ไม่เม้นแล้วอยากอ่าน หัวข้อแบนประจำวันครับ 555

HypN♥s

รู้สึกจะมีรอดชีวิตอยู่คนเดียวคือ @kater เพราะเมาแล้วตื่นสาย มาไม่ทันโดนแบน  ::Ajark::

pamaaeng

โดนเหมือนกัน
แต่แค่ 90 วัน ทำเอา เอ๋อ ไปเลย

รอจนหายสตั้น
กลับเข้ามาอีกที
บอร์ดกลับมาเป็นปกติแล้ว

eka1325

แค่โดนแบนไม่กี่ชัวโมง ชีวิตก็เศร้าไปเลย สายหื่นผมหายไปทันที ต้องเข้าใจกฎดีๆแล้วกลัวมาก

kyu lego

ผมก็โดนครับ ตกใจหมดเลยโดนทุก User เลย 90วัน ข้อหาไปขออ่านโดยยังไม่ได้เม้น นั่งนึกเกือบทั้งวันเลยครับ ว่าไปทำตอนไหน ::Hmmm:: 555 แต่ตอนนี้โล่งใจแล้ว  ::Confident::

HypN♥s

จะเล่าให้ฟังว่าเกิดอะไรขึ้น

เมื่อวานป๋าอันAdmin ของเรา ได้เข้ามาเซ็ทระบบเนื่องจากช่วงนี้บอร์ดมันอืด

โดยกำหนดให้ IP ทุกคนเป็น IP เดียวกันหมด

ไอ้ผมก็เข้าตรวจบอร์ดแต่เช้า โดยเฉพาะเรื่องที่ซ่อนข้อความไว้ โดยกติกาจะกำหนดไว้ว่า ห้ามขอบคุณ

และผู้ที่จะขออ่านต้องเคยเม้นท์งานแปลของผมมาอย่างน้อย 10 เรื่อง

แบนไอ้คนแรกไป ข้อหาไม่เคยเม้นท์แล้วขออ่าน แบน 90 วัน

พอแบนปุ๊บ กลายเป็นว่าตัวเองก็โดนแบนไปด้วย ทำไงดีล่ะ??

พอดีไปเข้าบอร์ดบ้านกะจะให้เจ๊แว่นarejaหรือท่านพี่พัดลมปลดแบนให้ที

กลายเป็นว่าโดนเจ๊แว่นต่อว่ามาทั้งหลังไมค์หน้าไมค์ว่าผมไปแบนเจ๊เค้า

เลยให้เจ๊แว่น areja ไปแจ้งในเฟสกับทางAdmin

Adminก็เข้ามาปลดล็อค ก็เข้าบอร์ดกันได้มายกหนึ่ง

ทีนี้ผมก็ลองแบนใหม่อีกครั้ง เพราะเจอปลิงตอบขอบคุณในกระทู้ที่ห้ามตอบขอบคุณ

ครั้งนี้ โดนข้อหา "ตอบขอบคุณในกระทู้ห้ามตอบ/ไม่เคยเม้นท์แล้วขออ่าน แบน 180 วัน"

ทีนี้ก็ยาวเลยครับ โดนแบนกันถ้วนหน้า

เรื่องก็เป็นแบบนี้แหละครับ  ::Sweat::