ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

พื้นที่ ฝาก/พูดคุย/สอบถามอะไร เกี่ยวกับห้องนี้ ( 25/11/2559 )

เริ่มโดย areja, พฤศจิกายน 24, 2016, 02:53:42 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

areja

กระทู้นี้ เอาไว่รับเรื่องต่างๆที่มีในห้องนี้นะ ห้องห้ามขอบคุณเปล่า ก็กลายๆคล้ายห้อง vip เวปเราละกัน (แว่นขออุปมา) ::Sobad::
คือ งานของไรต์ตำนาน ที่ท่านได้ขอเกี่ยวกับการรีพลาย ห้าม!! รีพลายตอบมักง่าย และ งานในรูปแบบ e-book และ นิยายธรรมดาไม่มีบทเสียว

ท่านใดจะเขามาใช้มาเสพ ก็ทำตามเงื่อนไขที่แว่นขอไว้ด้วย เพราะผิด กฏ-กติกา แบนกันเลยไม่มีเตือนเพราะเตือนไว้เต็มเตือนมาเยอะแล้ว
ถ้ารีพลาย กาก รีพลายมักง่ายมาถือว่าลองของ และจะถือว่าคุณมา รีพลายไล่คนลงงาน เจตนาก่อกวนป้วนเวป ป่วงกระดานเสียว
ฉะนั้น ไม่มั่นใจ หรือจะตอบชุ่ยๆผ่านไปที่ แว่นขอบอกอย่าเข้ามาใช้ แล้ว ดูตัวอย่างที่ยกมาด้วยว่าแบบไหนห้าม พวกแถมา ต่อคำนิดหน่อย
ถ้าแว่นพิจารณาเห็นว่าเข้าข่ายมักง่ายตอบผ่านๆ หรือ เจ้าของงานผลงาน จี้มาส่งรายชื่อมา ก็แบนเลยเช่นกันนะ

ใครจะอ่านผลงานทุกตอนทุกเรื่องในห้องนี้ ถ้าทำตามกติกา-เงื่อนไขนี้ไม่ได้ แล้วรีพลาย ขอบคุณครับ,ขอบคุณ,ขอบคุณค่ะ,
ติดตามครับ,สนุกมากครับ,ติดตามต่อ.
อะไรประมาณนี้ จะแบนเลยนะ ขอบคุณมากๆครับ ก็ไม่ต้อง thank,thank you,
thx
ขี้หมาหลายแหล เหล่านี้ก็อย่าให้เห็น จัดรูดแบนไปยาวๆถ้าเจอ นี่เป็นข้อตกลงไว่ก่อนอ่านระหว่างเจ้าของงาน กับสมาชิก ::Angry::
ถ้าผ่าฝืน รีพลายผิดมาหรือ โชว์พาวอยู่มานาน โชว์เก๋า โชว์สด โชว์เกรียน ทำมึนลองมาจะแบนเลย เพื่อสมาชิกอีกส่วนที่พร้อมทำตามกติกา ::Cheeky::
เพราะไม่เช่นนั้น รีพลายคุณอาจทำให้ สมาชิกที่ปฏิบัติตามพลอยอดอ่านไปด้วย ฉะนั้นไม่แน่ใจ อย่าพิมพ์เอามักง่ายมั่วๆ..
ถ้าคิดว่า กฏนี้มันยากก็ไปหาที่อื่นเสพนะ อย่าเข้ามาใช้มาอ่านงานที่ห้องนี้..

แค่นี้ก่อนเดียวนึกได้ค่อยมาเสริมเงื่อนไขนะ
(25/11/2559 08:00 น. )

กฏที่ว่างนี่ไม่ได้เขียนเอาฮา เนอะ แบนจริงใครอยู่นานแล้วคงรู้จัก แว่น ดี..คิดว่า ฉัน แบนจริง ::Falling::
หรือเตือนเอาสนุกเล่นๆ..อย่าๆ จะเสียความรู้สึกด้วยรีพลายคุณเองเลย จะอ่านผลงานเขาก็ปฏิบัติ
ตามเงื่อนไขเขา ยากอะไร หรือ จะโชว์เกรียน..เตือน,ขอร้อง,ขอความร่วมมือแล้ว
ไม่รักษาสิทธิ์-ประโยชน์คุณเอง ก็แบนไปอย่างเดียวนะ..
::Crying::

areja

areja

จองที่ไว้อีก 2

เริ่มลงดาบจริงไม่มีเตือนแล้วนะ หลัง  1/12/2559 ::Fighto::

areja

อ้างจาก: GoderSoul เมื่อ พฤศจิกายน 26, 2016, 02:21:42 ก่อนเที่ยง
ลงได้เฉพาะไรต์ตำนานเหรอครับห้องนี้
อยากลงบ้างๆ

ห้องนี้คล้ายๆ ห้อง vip สำหรับการรีพลายนิดหนึ่งนะคะ จะมักง่ายตอบตามกฏที่อนุโลมแบบในกระดานอื่นๆไม่ได้ ::Fighto::
ลงได้เฉพาะเรื่องที่ทำเป็น E-book และ ไรต์ที่ขอการรีพลาย ห้าม! ขอบคุณเปล่าๆ มานะคะ
อ๋อ อีกแนวคือ นิยายธรรมดาที่อาจไม่มีเนื้อหาเสียว ก็ลงห้องนี้ได้
จะนำมาลงก็ได้ถ้าเข้า ข่ายรูปแบบที่กำหนด หรือ จะห้ามการขอบคุณเปล่า ก็แจ้งมาจะย้ายผลงานมาไว้ทีห้องนี้
แต่ถ้าแฟนคลับจำนวนอาจลดลงได้นะคะ ต้องเข้าใจจุดนี้

กรณีไรต์ตำนานที่ขอมาเช่นนี้ ( ปรกติส่วนมากเป็น ไรต์ตำนานในเวปบ้าน และตอบมักง่ายแบบที่ยกตัวอย่าง
ท่านไม่ให้เข้าเสพงานท่านอยู่แล้วนะคะ
) เขาไม่สนจำนวนคนใช้เยอะรีพลายมักง่าย เขาต้องการคนที่อ่านงานเข้าจริง
และมีส่วนร่วมในการตอบอย่างมีน้ำใจระหว่างคนเขียนและคนอ่านนะคะ..

genoside

ขออนุญาตถามสักนิดนะครับ คือผมพึ่งสมัครเข้ามา แล้วจะตอบรีพลายของกระทู้ในห้องนี้ แต่ไม่มีปุ่ม Action ให้เลือกครับ
ผมจึงรีพรายไม่ได้ ไม่ทราบว่าผมต้องทำยังไงให้ครบกำหนดเงื่อนไขของบอร์ดก่อนรึป่าวครับ ถึงจะรีพรายในห้องนี้ได้ ขอบคุณครับ

พัดลม

อ้างจาก: genoside เมื่อ มกราคม 16, 2017, 06:31:25 หลังเที่ยง
ขออนุญาตถามสักนิดนะครับ คือผมพึ่งสมัครเข้ามา แล้วจะตอบรีพลายของกระทู้ในห้องนี้ แต่ไม่มีปุ่ม Action ให้เลือกครับ
ผมจึงรีพรายไม่ได้ ไม่ทราบว่าผมต้องทำยังไงให้ครบกำหนดเงื่อนไขของบอร์ดก่อนรึป่าวครับ ถึงจะรีพรายในห้องนี้ได้ ขอบคุณครับ
https://xonly8.com/index.php?topic=171643.0

วิธีที่ 1
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

genoside

อ้างจาก: พัดลม เมื่อ มกราคม 17, 2017, 01:12:08 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: genoside เมื่อ มกราคม 16, 2017, 06:31:25 หลังเที่ยง
https://xonly8.com/index.php?topic=171643.0

วิธีที่ 1

ขอบคุณมากครับ  แต่ของผมไม่มีปุ่มตอบ  ตามรูปเลยครับ

areja

อ๋อ คุณ genoside ณ ปัจจุบัน ยังล๊อคเพื่อกวาดเกรียนที่ รีพลายมักง่ายโล๊วะก่อนนะคะ เลยล๊อคกระทู้ไม่สามารถตอบได้ตอนนี้
เดียวเคลียร์เสร็จจะปล๊อกล๊อคนะ อีกซะ 2-3 วัน ค่อยเข้ามานร้า ตอนนี้อ่านกติกาให้เข้าใจไปก่อน
เพราะเดียวจะไป เผลอหลุดตอบผิดกติกา แบนเลยนะคะเวปนี้ ฉะนั้นศึกษา กฏดีๆ....

https://xonly8.com/index.php?topic=172314.0

LenGz

อ้างจาก: areja เมื่อ มกราคม 17, 2017, 07:34:52 ก่อนเที่ยง
อ๋อ คุณ genoside ณ ปัจจุบัน ยังล๊อคเพื่อกวาดเกรียนที่ รีพลายมักง่ายโล๊วะก่อนนะคะ เลยล๊อคกระทู้ไม่สามารถตอบได้ตอนนี้
เดียวเคลียร์เสร็จจะปล๊อกล๊อคนะ อีกซะ 2-3 วัน ค่อยเข้ามานร้า ตอนนี้อ่านกติกาให้เข้าใจไปก่อน
เพราะเดียวจะไป เผลอหลุดตอบผิดกติกา แบนเลยนะคะเวปนี้ ฉะนั้นศึกษา กฏดีๆ....

https://xonly8.com/index.php?topic=172314.0

รบกวนสอบถามคุณแว่นเพิ่มเติมนิดนึงครับ ตอนนี้ยังล๊อคอยู่ใช่ไหมครับหรือว่า ผมโดนแบน (พยายามหาอ่านในรายชื่อผู้ถูกแบนไม่เจอชื่อผมก็เลยไม่มั่นใจ)
แต่ผมกดรีพลายเหมือนคุณ genoside ไม่ได้เช่นกันครับ

areja

คุณ LenGz 3/3/2560 เปิดกระทู้แล้วตอนนี้นะ แต่จะล๊อคเป็นช่วงๆเมื่อตรวจ คือไล่ตรวจที่มีรีพลายใหม่ทั้งหมด นะคะ
คุณไม่โดนแบนหร๊อกกก โดนจะรีพลายใดๆ ไม่ได้เลยเพราะส่วนมากจะพ่วงการโพสต์ตอบด้วยถ้าโดนแบน

หรือก็เข้าเวปไม้ได้เพราะจะตั้งบล๊อกทั้งชื่อทั้งเมล์ห้ามล๊อคอินเลยจ๊ะ อย่ามักง่ายตอบ อ่านเนื้อหาก่อนรีพลาย
จะรีพลายอะไรห้องไหน อ่านกติกานิด เขามีเงื่อนไขอะไรจากกฏเวปไหม ซึ่งส่วนมากจะอนุโลมไว้บ้าง
ที่มีเงื่อนไขตอนนี้ ก็  1.ห้องการ์ตูน 2.ห้องห้ามขอบคุณเปล่า 3.ห้องผู้ประพันธ์บอร์ด(ใช้กติกาเดียวกับ ห้องห้ามขอบคุณเปล่า )

อ่านเงื่อนไขเพิ่มเติมดีๆ กฏ-กติกาอะไรไม่ได้ยากเลยลองเทียบกับคนปั้นงานที่สละเวลาเอางานมาลง
เราแค่รีพลายเป็นกำลังใจ เรื่องจิ๊บๆไม่เสียเวลานิ

unnunn

ขอถามว่า เรื่องหลงควยพ่อสามี หายไปไหนแล้วครับ หาไม่เจอเลยครับ

kew2826454

สอบถามครับเรื่อง ร้อยรักวัยสวาท ภาค 2 ผู้แต่งไม่ลงต่อแล้วหรือครับ เนื้อเรื่องน่าติดตามมากนะครับ อยากให้ผู้แต่งนำมาลงต่อจังครับ