ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

7 Sin : Asmodeus "รักแท้"

เริ่มโดย GoDeRsOuL, ธันวาคม 08, 2016, 01:05:23 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

schai050

l3lackclragon

ขอบคุณมากครับ ตามจากหลายมุมมองน่าสนุกดี

spty24

ผมนี่เห็นสวรรค์เลยทีเดียว 
ขอบคุณมากครับ

nnsanook123

สนุกดีครับ เกือบลืมเรื่องนี้หลังจากหายไปนาน  ::DayDream:: ::DayDream:: ::DayDream::

filmfilmna7

ขอบคุณมากครับ คุณคนเขียนเก่งมากเลยครับ จับสองตำนานมารวมกันแล้วรู้สึกว่า มันเป็นเรื่องเดียวกันได้

po3821

ตามเนื้อเรื่องนี้ ตั้งใจให้ซาตานเป็นคนละคนกับลูซิเฟอร์ เพื่อจะเดินเรื่องแยกออกไปหรือเปล่าครับ เพราะเท่าที่เห็นส่วนใหญ่แล้วเค้าจะว่าซาตานเป็นคนเดียวกับลูซิเฟอร์นะ แค่ข้อสังเกตุนะครับ ขอบคุณสำหรับเรื่องสนุกๆนี้นะครับ

เรื่องลูซิเฟอร์กับซาตานคือตัวตนเดียวกันพึ่งจะมีจริงๆคือหลังช่วงยุคกลาง ผมยืดเอาความเชื่อตามตำนานของชาวฮิบรูมาใช้แต่งรวมกับจินตนาการล้วนๆครับ เพราะจะเห็นจากในเรื่องว่าผมแบ่งสวรรค์ออกหลายส่วน ดั้งนั้นไม่ได้มีแค่อีเดนและโอลิมปัสแน่นอน 

phaii

เป็นการเพิ่มอรรถรสให้ตอนอื่นๆ ได้อย่างดีทีเดียว

tapesaksit

เนื้อเรื่องน่าสนใจดีครับ ติดตามอยู่ตลอด

ZeldaZ

เจอคำผิดอยู่บ้างครับ
แท่นแรกเนิด --> แท่นแรกเกิด ไม่ก็ แท่นแรกกำเนิด หรือเปล่าครับ
มีสิทธ์ขาดและอำนาจ--> มีสิทธิ์ขาดและอำนาจ
บุกยืดแดนสวรรค์ส่วนอื่น --> บุกยึดแดนสวรรค์ส่วนอื่น
มันจึงมีกลยุทธ --> มันจึงมีกลยุทธ์
เพื่อชิงบรรลังค์ --> เพื่อชิงบัลลังก์

--------------------------------------------------------------------------

ทำไปทำมา ดราม่ากว่าที่คิดนะครับ  ::Crying::
โครงเรื่องดี สำนวนเยี่ยมเลยครับ   ::Glad::

โอ้ ขอบคุณมากครับ   
  ::Thankyou::

mighty

มีคำถามมากมายเกี่ยวกับเอสโมดิวส์ว่าไปพาตัวลูซิเฟอร์ออกมาได้อย่างไรและนอกจากเรือนร่างที่งดงามแล้วนางยังได้รับพลังอะไรจากลูซิเฟอร์อีกถึงทำให้มีความสามารถจนได้รับเลือกให้เป็น 1ใน7 มหาบาปเทพราคะแห่งนรกตะวันตก...ขอบคุณครับ

-เป็นแผนของมหาเทพครับ ให้นางกำนัลไปเสนอทางรอดของลูซิเฟอร์ให้กับนาง ซึ่งทางนี้สามารถรอดได้จริงๆครับ ทั้งวิธีเล็ดลอด วิธีปลดโซ่ตรวน บลาๆ เพราะถ้านางทรยศมหาเทพจริง จะได้มีข้ออ้างในการลงโทษนางได้ เพียงแต่พลาดเพราะไม่คิดว่าลูซิเฟอร์จะมีพลังพอที่จะหนีรอด เลยไม่ได้วางกำลังดักไว้ที่อื่นเลย ข้อเสียของมหาเทพคือ มั่นใจในตนเองเกินไปครับ

-อโฟร์ไดท์ กลายเป็น แอสโมดิวส์ ไม่ได้เกี่ยวกับลูซิเฟอร์นะครับ แต่เปลี่ยนเพราะอะไรต้องตามอ่านต่อไปครับ

-ที่บางส่วนของเนื้อหากระชับ เป็นเพราะ เรื่องนี้เป็นเหมือนเรื่องเล่าจากปากของแอสโมดิวส์ครับ คนเราเวลาจะเล่าอะไรให้ใครฟัง บางส่วนมันก็ต้องละรายละเอียดไปเป็นธรรมดาครับ
และบางส่วนนางเองก็ไม่รู้ลึกถึงรายละเอียดนัก และอีกส่วนคือผมอุบไว้เฉลยในตอนอื่นครับ แหะๆ

ขอบคุณครับ  ::Thankyou::

yu_ei

ที่ว่า อโฟไดร์ กับ แอสโมดิว คือ คนเดียวกันนี่ คือจาก 7 sins หรือ แต่งเพิ่มหรอครับ(อยากรู้เป็นวิทยาทาน)

แต่งเองครับ จริงๆแล้วไม่เกี่ยวกันเลยครับ

kop123

เรื่องนี้แปลกดีครับน่าติดตามมากครับ

mdock

ตอนนี้เริ่มเปิดโลกของเรื่องกว้างขึ้น ระวังมีตัวละครหลายตัวแล้วสับสนนะครับ ขอบคุณครับ ::Glad::

จริงแล้วมีแอบกังวลเหมือนกันครับ แต่ได้วางโครงเรื่องไว้คราวๆแล้ว จะพยายามให้ดีที่สุดครับ

ถ้าเจออะไรแปลกๆขัดแย้งกัน แจ้งได้ครับ ขอบคุณมากครับ ::Thankyou::

คนนอก

ตอนแรกคิดว่าจะไม่มีอดีต มีแบบนี้คงได้ครอสโอเวอร์กันในแต่ละเรื่องแน่  555 ขอบคุณครับ

wizzer_th