ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

โพลล์ "ชะตาชีวิตของเหมย"

เริ่มโดย GoDeRsOuL, ธันวาคม 22, 2016, 11:22:09 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ชะตาชีวิตของเหมยใน EP.5 ควรจะ....

เหมือนของเดิมดีแล้ว
12 (15.6%)
ไม่นะ!! อย่าทำแบบนั้นกับเธอ!!
24 (31.2%)
เธอเหมาะจะเป็นเจ้าหญิงนิทรา
13 (16.9%)
แล้วแต่ไรท์เลย
28 (36.4%)

จำนวนสมาชิกโหวดทั้งหมด: 77

GoDeRsOuL

ปิดการโหวตแล้วครับ

::DookDig::

cd13579

จริงๆก็ไม่อยากให้ตายแต่มันเป็นซีนพีคจุดกระชากอารมณ์ทั้งตัวละครทั้งคนอ่านเป็นจุดที่ให้พระเอกฮึดสู้กับบาปอื่นๆ เพราะฉะนั้นขอยาวๆมันส์แล้วส่งนางไปตามทางซะ
ป.ล. กู้ไฟล์ได้แล้ววววว ::Ahoo::  ::YehYeh::
ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ

GoDeRsOuL

อ้างจาก: cd13579 เมื่อ ธันวาคม 22, 2016, 11:33:39 หลังเที่ยง
จริงๆก็ไม่อยากให้ตายแต่มันเป็นซีนพีคจุดกระชากอารมณ์ทั้งตัวละครทั้งคนอ่านเป็นจุดที่ให้พระเอกฮึดสู้กับบาปอื่นๆ เพราะฉะนั้นขอยาวๆมันส์แล้วส่งนางไปตามทางซะ
ป.ล. กู้ไฟล์ได้แล้ววววว ::Ahoo::  ::YehYeh::
เย้ๆ ::DookDig::

joker socool

ไม่นะไรต์  อย่าทำร้ายกันเลยให้เหมยอยู่นานๆเถอะครับ ขอร้องงง ::Horror:: ::Horror::  แต่ถ้าไรต์วางเรื่องไว้แล้วงั้นผมไม่ขัดละกันแต่ขอแจ่มๆอีกสักคนมาแทนเหมยนะครับ5555

forzakhan

เก็บเธอไว้โดนปู้ยี้ปู้ยำด้วยวิธีอื่นเถอะค่ะ อย่าเพิ่งตัดบทเธอเลย

gaingane

แล้วแต่ผู้แต่งดีกว่าครับ ถึงจะชอบเหมยและอยากให้อยู่ต่อ แต่สิ่งที่เกิดขึ้นกับเหมยก็เป็นแรงผลักดันให้พระเอกอยากแก้แค้น

เพราะฉะนั้น ผมแล้วแต่ไรท์เลยครับ รออ่านต่อไป อิอิ

kalampee

เคารพการตัดสินใจของไรท์ครับ แน่นอนว่าไรท์อาจมีการวางพล๊อตเรื่องเอาไว้คร่าวๆ ที่อาจไม่ค่อยโดนใจคนอ่านสักเท่าใด แต่สิ่งที่กำลังจะเกิดขึ้นกับเหมยก็จะเป็นแรงกระตุ้นให้พลด้วยเช่นกัน แค่อยากให้เหมยไปอย่างสบายไม่ต้องทรมาณเท่าเดิมก็ยังดีครับ

sunnyman

ตอนนี้จะเป็นจุดเปลี่ยน
ผมว่าเป็นแบบเดิมดีกว่าครับ
ตายจริง อะไรจริง ไม่งั้น เหตุผลมันไม่แรงพอให้ลุกขึ้นสู้ครับ

areja

อ้างจาก: forzakhan เมื่อ ธันวาคม 23, 2016, 03:32:29 ก่อนเที่ยง
เก็บเธอไว้โดนปู้ยี้ปู้ยำด้วยวิธีอื่นเถอะค่ะ อย่าเพิ่งตัดบทเธอเลย

หรุย ::HeyHey:: แว่นชอบจริงรีพลายนี้ คุณ forzakhan คริคริ๊ มาดูไรต์จะเลือกแวะสปอยแฟนๆหรือเดินเกมส์ต่อตามสเต็ป
เป็นกำลังใจให้นะคร้า คุณ GoderSoul

(จิ๋ว)

แอบหวังไว้ว่า พระเอกจะทำทุกอย่างเพื่อดึงเธอกลับมา  โดยตามแก้ปริศนาทีละเรื่อง เก็บทีละยาป จนเจอทางว่าจะช่วยเหมยได้ยังไง สุดท้ายจะช่วยได้หรือไม่แล้วแต่ไรท์เลยค่ะ

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

crazylex

เอาแค่หลับไปก่อน แล้วพระเอกต้องไปช่วยจากบาปอีกคนพอ

yuta279

ชะตากรรมของเหมยมีผลต่อพระเอกที่ตัดสินใจเข้าร่วมกับแอสโมดิวส์ จึงอยากให้เจออะไรบางอย่างแต่ไม่อยากให้ถึงกับตาย เลยเอาเป็นเจ้าหญิงนิทราแทนละกันครับ

tripplet

แม้ จะไม่อยากให้เหมยต้องตาย แต่ มันคือ จุดเปลี่ยน พระเอกของเราลุกขึ้นมาสู้ ก็เพราะเหตุนี้.   ขอโวต เอา ตามเดิม คับ

bigomnoi

ไม่อยากให้คนรักต้องจากตายกันครับ เพราะความตายมันแก้ไขไม่ได้เลย
ถ้าจะต้องพลัดพรากขอเป็นรูปแบบที่ยังรักกันได้ ยังมีโอกาสเจอกันได้ดีกว่าครับ

kopXIIII

แล้วแต่ไรท์เลยครับ
เลือกไม่ถูกเหมือนกัน