ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

💖การขออ่านคืออะไร : สำหรับมือใหม่

เริ่มโดย (จิ๋ว), ธันวาคม 29, 2016, 05:03:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(จิ๋ว)

การขออ่านคืออะไร : สำหรับมือใหม่

ขออภัยที่ใช้ภาษากันเอง ถือว่าสนิทสนมแล้วนะคะ.. อิอิ
ลักษณะของการเล่นเว็บบอร์ดคือ

• มีคนตั้งกระทู้ โดยส่วนใหญ่เป็นผู้แต่ง หรือยอดฝีมือนักโพสคลิป+รูปทั้งหลาย 
  • คนอ่าน เข้ามาอ่าน แล้วตอบกระทู้นั้น
แต่จากข้อ 1. นักแต่งนิยาย หรือนักโพส ต่างก็ต้องการสิ่งหนึ่งเหมือน ๆ กันจากการรับชมผลงาน
ของคนในข้อ 2 ก็คือ ความคิดเห็นตอบกลับ ว่าเป็นยังไงบ้างหลังจากอ่าน หรือดูแล้ว

เว็บบอร์ดมันไม่มีระบบล็อคมือคนอ่านหรือคนดูอัตโนมัติ เพื่อให้คนอ่าน อ่านแล้วตอบ (แต่ก็อยาก
ให้มีเหมือนกันนะ ประมาณว่าทุกครั้งที่กดปุ่มกากบาทปิดจะมีเสทเสทขึ้นมาถามว่า
"เมิงเม้นกลับดีๆ แล้วหรือยัง" ) มันอยู่ที่จิตสำนึกของคนอ่านเองว่าจะตอบยังไง
หรือทำอะไรต่อไป ซึ่งคนจำนวนนึงก็อ่านแล้วอ่านเลย ไม่ตอบอะไรและถูกตั้งสมญานามว่า
"ปลิง"  เพราะสูบเลือดกันไปอย่างเดียว อิ่มแล้วก็ไป

ก็แล้วทำไมต้องตอบด้วยหล่ะ?  (ปลิงถาม)
เหตุผลและประโยชน์ของการตอบมีดังนี้

• (คนแต่ง) ตรูเหนื่อยพิมพ์แทบตาย อ่านหลายรอบ แก้หลายรอบกว่าจะได้นิยายสักตอน
    สักเรื่อง ตรูก็อยากรู้ว่า มันดีไหม มันโอไหม มาให้กำลังใจกันบ้างก็ยังดี กำลังใจแบบไม่ใช่ขอไปที
    เสแสร้ง แกล้งตอบ หรือ ก้อบเม้นท์ชาวบ้านมาตอบ   ตอบรัว ๆ   เมิงไปรัวกะจิ๋มกระป๋องสิ
    มารัวอะไรในกระทู้  มันทำให้คนแต่งไม่อยากจะทำต่อ เบื่อ.. หมดรมณ์  แล้วสิ่งที่ตามมาคือ
    ผลงานดี ๆ ก็หายหมด
  • (คนโพสคลิป+รูป) ตรูก็ต้องหารูป หาคลิปตาแทบแฉะ ทะลักออกมา  เมิงมาสอยกันไปอย่างเดียว
    ต้องเสียตังค์ซื้อฮาร์ดดิสก์มาเก็บสะสมตั้งหลายตัว อักโขอยู่ เมิงคิดว่าตรูแอบจิตอยู่แล้ว
    เมิงก็โรคจิตมาดูของกูเป็นประจำอยู่แล้วด้วย ขอบคุณไอ้แอบจิตดี ๆ สักคำไม่ได้เหรอ

ก็ไม่รู้จะตอบอะไร (ปลิงบ่น) ก็กูมะใช่นักเขียนเหมือนคุณเมิงนี่
เมิงตกเรียงความตอนป.1 ใช่มะ  เมึงถึงเขียนแสดงความรู้สึกไม่เป็นอ่ะ  อ่านเอาเรื่อง อ่านจับใจความ แล้วมึงก็บอกว่า

"เออ เคยเป็นเหมือนกัน... เคยสงสัยเหมือนกัน..  เคยรุ้สึกเหมือนกัน ...."  ว่าไปๆ
"เออ คิดไม่ถึงเลยว่า .....อย่างนี้ จะทำให้เกิด.....อย่างนี้"  ฯลฯ
"แจ่มมากคร้าบ ผมก็ชอบ เหมือนกัน.... ผมก็สายเหลืองเหมือนกัน...." ฯลฯ
"อ่านแล้วรุ้สึกตามเลย ... ฮาแตกเลย.... แตกก่อนฮาเลย ... "  ฯลฯ

เมิงอ่านแล้ว เมิงรู้สึกไง เมิงก็ว่าไปสิ สักหนึ่งประโยค หรือหนี่งวลีก็ยังดี

ตอบไปก็โดนแบน ไม่ถูกใจม๊อดอีก (ปลิงบ่นต่อ)
เมิงตอบดี ๆ ป๊าวหล่ะ ?  ถ้าคิดจะขอบคุณ ก็ขอบคุณให้มันสมน้ำสมเนื้อกับที่อ่านไป
สามสิบหน้าหน่อย ไม่ใช่ขอบคุณสั่ว ๆ มีแต่อีโม  มันแทนความรู้สึกเมิงไม่ได้หรอก 
แต่แทนโปรแบน90++ วัน ได้
เมิงต้องใส่ความสร้างสรรกันนิดนึง  คนเขียนสร้างสรรมา เมิงก็สร้างสรรกลับไป
หรือถ้าเมิงไม่ชอบ ก็ปล่อยผ่านไป  หรือบอกอ้อม ๆ แบบสุภาพ ว่าไม่ถนัดแนวนี้
ถ้ามีน้ำใจกัน  แต่ถ้าเมิงคิดจะมาเอาแต่บ่นกร่นด่าคนแต่ง คนโพสคลิป อันนี้มันไม่ใช่ละ
มันหาเรื่องละ แล้วเมิงจะหาเรื่องงี้อ่านทำไม..... ไปดูดจิ๋มกระป๋องโน้นไป

แล้วถ้าบอกว่า ก็กูขี้เกียจพิมพ์ (ปลิงสุดๆ)
บอกได้อย่างหนึ่งว่า  ม๊อดที่นี่  ขยันแบนสุด ๆ อ่ะ เมิงลองแหลม กดแต่อีโม 
กดภาษาคนไม่รู้เรื่องมาสิ กลายเป็นวิญญาณ อากาศธาตุไปเลย... ไม่เชื่อลอง

เอ่อ ก็อ่านมาหลายย่อหน้าละ ตกลงการขออ่านคืออะไรว๊าาา (ปลิงเกรียน หรือคนแต่งเกรียนแน่)
ก็อย่างที่อธิบายไปไงว่า มันไม่มีระบบหักคอคนอ่านให้ตอบ  แต่มันมีระบบซ่อนข้อความ 
เพื่อขอร้องแกมบังคับให้เมิงต้องแสดงความคิดเห็นก่อน ถึงจะมองเห็นสิ่งที่ซ่อนไว้   
ดังนั้น การขออ่าน คือการคอมเมนท์ในกระทู้ เพื่อเปิดระบบซ่อนข้อความ ออกมา ให้อ่าน
ได้ครบทุกตัวอักษรที่เขาแต่ง หรือเห็นทุกรุปที่เขาโพสไว้  ซึ่งต้องอ่านกติกาที่เขาโพสบอก
ไว้ด้วยว่า การขออ่าน จะต้องตอบคำถามอะไร หรือแสดงความเห็นเกี่ยวกับอะไร  ตอบไม่
ตรงประเด็น ตอบไม่ตรงคำถาม  เมิงก็จะโดนโทษแบนไป "ข้อหาอ่านไม่ไศัพท์แล้วจับมากระเดียดตอบ"

เอะอะเอะเอะก็แบน  เอะอะเอะเอะก็แบน (ทำนองลูกทุ่ง)
เมิงไปร้องตรงโน้นไป๊  โน้นกากบาทปิด....  คนเราอ่ะ  มันต้องเรียนรู้ตลอดเวลาเมิงเข้าใจป่ะ
แม้จะเข้าเว็บโป๊ ก็ต้องเรียนรู้ว่า ที่นี่เขามีกติกาอย่างไร ทำผิดแรก ๆ เขาให้แก้ตัวได้นะเมิง
เมิงรู้ป่าว เมิงมาขอโทษ เมิงมาปรับปรุงโดยกดแก้ไขที่เมิงตอบ เมิงก็ไม่โดนแบนแล้ว
ม๊อดที่นี่ก็ใจอ่อนจะตาย เห็นโหด ๆ ลองอ้อน ๆ ดู ด้วยเหตุผล และมีการปรับปรุงตัวสิ
เดี๋ยวเขาก็ปลดให้เมิง

ทุกกระดาน (หรือทุกหมวดหมู่) จะมีกติกตาสำหรับกระดาน แปะบอกไว้ แวะอ่านได้ตลอด
ไม่เคยซ่อน คุณอ่านกันหรือยัง

โห่ เจ๊ก็พูดได้ดิ เจ๊หนิดหนมกับม๊อดนี่ (อ้ะไอ้นี่)
ต่อให้เมิงเป็นปั๋วม๊อด เป็นสมาชิกมาสิบปี ผิดกฎม๊อดแบนเรียบ  แบนทั้งเว็บยังเคยมาแล้วเลย เมิงรู้ป่าว

เอ่อ เจ๊ๆ เห็นเขาพูด ๆ กันนา ไม่ใช่ตรูนา เขาว่า
"คนแต่งต้องการคนอ่าน มากกว่าที่คนอ่านต้องการคนแต่ง" (เกรียนไม่เลิก)

เรื่องเนี้ยะ...มันถูกครึ่งเดียว ฟังให้ดี ๆ นะ  เมิงอย่าเอาแต่ฟังเขาพูดกันมา โดยไม่ใช้สมองคิดตาม
เพราะที่ถูกคือ
"คนแต่ง ต้องการคนอ่านที่มีคุณภาพ  มากกว่าที่คนอ่านไร้คุณภาพต้องการคนแต่ง"
อ่านให้ครบทุกคำแล้วใช้สมองตีความให้ออกด้วย ไม่ใช่หื่นอย่างเดียว เสี้ยนตลอดเวลา อ่านตก
อ่านผิด เข้าใจผิด และสำคัญตัวเองผิดอยู่เสมอ  เห็นเป็นเว็บโป๊ เว็บใต้ดิน แต่ก็เลือกนะเฟ้ย

ไม่แน่นะคะ เปิดศักราชใหม่มา เราอาจจะมีจัดกิจกรรมชิงรางวัล "แต่งดี  เม้นท์ดี มีรางวัล"
ส่งเสริมนักอ่าน นักเม้นท์ ให้ปฏิบัติให้ถูกต้อง อันนี้มโนเอาเองเน้อ ไม่ได้เป็นทางการอะไร
แต่อยากจะบอกว่าการอยู่ร่วมกันอย่างมีความสุขได้ ต้องเข้าใจซึ่งกันและกัน พูดคุยกัน
แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน ยอมรับความคิดเห็นกันและกัน และเคารพกฏกติกาของสังคม ค่ะ

สรุปสุดท้ายนี้
จะปีใหม่แล้วอีกไม่กี่วัน ขอให้สมาชิกทุกท่าน ม๊อดทุกองค์ มีสุขภาพแข็งแรง เดินทางปลอดภัย
ไม่มีทางที่เงินจะขาดมือ  ทุจริตชนไม่เบียดเบียน พบเจอแต่สิ่งที่ดี ทำมาหากินคล่อง และหื่นตลอดไป
และขอให้ปลิงทุกท่านที่กลับตัวกลับใจ พยายามฝึกหัดโพส ฝึกหัดคอมเมนท์ มีงานดีๆ ที่ชอบๆ  อ่านเสมอไป
สวัสดีปีใหม่ค่ะ

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

HypN♥s

เดี๋ยวมาแสดงความคิดเห็นนะจ๊ะ แต่อ่านจบแล้ว ถึงจะเกิน 3บรรทัดก็เหอะ  ::Sobad::

พัดลม

อ้างถึงต่อให้เมิงเป็นปั๋วม๊อด เป็นสมาชิกมาสิบปี ผิดกฎม๊อดแบนเรียบ  แบนทั้งเว็บยังเคยมาแล้วเลย เมิงรู้ป่าว

โดนแบนก็ผ่านมาแล้ว  ::Orz:: ::Crying::

แบนตัวเองก็เคยมาแล้ว  ::YarKK::  ::Grimace::  ::Crying::
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

eka1325

ลงละเอียดมากครับ ผมขออ่านให้เข้าใจอีกสักหน่อยครับ เพราะชอบเว็ปนี้ ไม่อยากโดนแบนครับ

areja

คนเกลียดจะเพิ่มไม่เป็นไร ขอให้สมาชิกบางส่วนกลับมามีน้ำใจกลับ คนสร้างงาน ปั้นงาน หางาน บ้างก็พอ
ไม่ใช้เพื่อใคร แต่่เพื่อสมาชิกเอง ถ้าจะแบนอีกเป็นหมื่นเพื่อสมาชิกที่พร้อมทำตามเงื่อนไขได้มีงานดีเสพ
แว่น ก็จะทำร่ำไปจนตายจากกันไปข้างหนึ่่ง

ส่วนเรื่องรีพลายนี้ เจ้จิ๋ว จัดคำมาโดนใจแท้หลาว เพราะที่เริ่มเขียนเพราะอยากเขียน อยากแบ่งปันกลับกับ
งานดีๆที่ได้อ่านเท่านั้นๆ จุดเริ่ม แต่เมื่อวันหนึ่งผ่านไปเริ่มเบื่อกับรีพลายมักง่ายผ่านไปที ไม่ได้ว่านะสำหรับ
แว่น ไม่ได้ใส่ใจนักแต่อ่านทุกรีพลายนะส่วนใหญ่ ถ้าไม่ผิดกฏเวปก็ไม่เตะ เพราะโดยส่วนตัวที่ห้ามๆอย่าเดียว
คืออย่าด่ากลับมา ไม่ดีก็ไม่ต้องเข้ามาอ่านเท่านั้น แต่ด่ากลับมานี้เจอสวนแน่

แต่หลังๆเบื่อรีพลายมักง่ายเยอะ เลยหยุดดีกว่า ไว้อยากลงต่อแต่งต่อค่อยเอามาลง เขียนดองในกรุงานเต็ม ฮ้าาฮ่าฮา
และคงไม่มีใครอยากอ่านแล้ววว ..

นีโอ

หลายคนทำไมถามว่านักเขียนเรื่องมาก ดูยอดวิวก็พอแล้วมั้ง จะให้ตอบกรูก็ไม่รู้จะตอบอะไร เพราะกรูตอบได้แค่นี้

นักเขียนก็เหมือนศิลปินนักร้องนักแสดงนั่นแหล่ะ เปิดแสดงไปก็อยากได้ยินเสียงปรบมือ
ลองนึกสภาพดู แสดงๆไปก็เงียบ แสดงจบก็เงียบ คนนั่งดูเฉยๆ ไม่มีอาการตอบสนองจะรู้สึกอย่างไร

และการตอบก็เช่นกัน มีทั้งตอบแบบกวนๆคือ กรูจะตอบยังงี้ มึงจะทำไมกูได้
เช่น อย่าตอบ ขอบคุณครับ ก็ตอบรัวๆประมาณกูจะตอบ เพื่อโชว์กล้ามดากแล้วหัวเราะ เมื่อนักเขียนเห็น
ผมเจอมาเยอะ เพราะตอนนั้นระบุกติกาว่าอย่าตอบ Thank You. พอ PM. ถามไปก็อธิบายมาว่า
ตอบด้วยความจริงใจ เพราะไม่รู้จะตอบอะไรมากไปกว่านี้ จนตอนหลังต้องเพิ่มกติกาอ่านขึ้นมา
หรือว่าเลิกซ่อนไปเลย แต่พวก  ขอบคุณครับ ก็ยังมา มาเพื่อ..............

บอกตรงๆ ผมเป็นคนหวงงานครับ แต่ละเรื่องกว่าจะแต่งคิดแล้วคิดอีก หาข้อมูลแล้วหาข้อมมูลอีก
แต่ละตอนยาวมากๆ เพื่อให้คนอ่านคุ้มและเพลิดเพลิน

ตัวอย่าง

34555 ตัวอักษร จำนวน 40 กว่าหน้า คนเขียนใช้เวลาเท่าไหร่แต่งให้อ่าน
ผมไม่ได้เอามาลงเพื่อขอคุณตอบแค่ Thank / ขอบคุณครับ / ขอบคุนคับ / ใจจร้า ฯลฯ นะ

แต่คราวนี้มันมีปัญหา เพราะคนตอบดีๆก็มี คนตอบอัปรีย์ก็เยอะ และพอเยอะๆก็พาลทำเอาคนเขียนขึ้น
และทำเอาลบงาน เลิกลง และซวยคนดีๆคนที่จริงใจติดตามงานไปด้วย

ล่าสุดผมเอาเรื่อง 'น้ำมันพราย' มาลง 2 ตอน เข้ามาอ่านเต็มพิกัด และคนตอบคนแรกตอบตอนที่ 2 ทันที

ดีจริงๆ มาลง 2 ตอนเลย ขอเป็นกำลังใจให้นะ

เจอตอบอย่างนี้ผมเลยลบทันที กูลงสองโพส มึงตอบโพสเดียวไม่พอ ตอบเหมือนกูเป็นนักดนตรีตาบอดมาขอทานข้างทาง
รุ่นกูไม่ต้องมาเป็นกำลังใจให้แล้ว เพราะไม่ใช่มือใหม่หัดแต่งมาขอคำแนะนำอะไร เขียนขายได้แล้วเว้ย
กูไม่ได้เขียน 20-30 หน้า ใช้เวลา 5-6 ชั่วโมงมาเอาคำตอบมักง่ายและข้ามโพสอย่างนี้ ทำยังกะโพสแรกกูตั้งโพสเปล่าๆ ดักยังงั้นแหล่ะ
อย่าอ่านเลย กูลบก็ได้ ไม่เดือดร้อนอะไร จึงเป็นสาเหตุที่ระยะหลังๆไม่ค่อยเอางานมาลง จะลงทีก็ต้องวัดใจและคิดนาน
และที่เกลียดที่สุด ไม่อยากเจอก็คือ.....

ประมาณ - ขอตอบรวมๆทุกโพสที่กระทู้นี้เลยนะครับ

เอิ่ม...ถามความรู้สึกหรือ

โพสตอน 1-8 มึงมาตอบโพสเดียวสั้นๆ เหมือนกูทำข้าวอย่างดีให้มึงแดก 8 จาน แล้วโยนเศษเงินค่าอาหารให้กูแค่จานเดียว

ที่นี่พอลบไม่ลงต่อ ซวยคนตอบดีๆพลอยมองนักเขียนไม่ดีไปด้วย ลงๆหายๆ กูก็ตอบจริงใจ สุดท้ายก็กลายเป็นโกรธ
และเลิกติดตามไปเลยก็มี อันนี้ก็ต้องขออภัยและกำลังหาทางแก้ไข ในกลุ่มของผมก็มีห้อง VIP.
นักเขียนคัดคนเข้าอ่านได้ แต่ที่นี่ไม่มีก็ต้องขออภัยไว้ด้วย สำหรับรายชื่อคนตอบจริงใจผมคัดไว้หมดเเล้ว

บางทีพวก..อื่อ..ขอเรียกว่าปลิงกับเกรียนละกัน อาจจะสงสัยว่า มึงแต่งเยอะจริงหรือเปล่า
ผมเขียนทุกวัน และบางทีก็เขียนเก็บไว้อ่านเองด้วย เพราะผมบอกแล้ว ทุกเรื่องแต่งจากหัวใจ ความชอบส่วนตัว
ไม่มีใครมาเปลี่ยนได้ ถ้าคนอ่านน้อย คนไม่ชอบ หรือหมั่นไส้อะไรขึ้นมาก็แต่งแล้วเก็บๆไว้
เอาตัวอย่างมาลงให้ดู เผื่อไม่มีใครเชื่อ ภาพมีน้อยเพราะไม่ค่อยชอบถ่ายรูป กลัวจะเป็นหลักฐาน +55

ตัวอย่าง

แล้วไม่ใช่แค่แต่งใส่ไฟล์เก็บไว้ ทำหนังสือแจกคนรู้จักอ่านด้วย หรือเอาไปวางตามร้านเช่าหนังสืออีกต่างหาก
และเคยพิมพ์ขายทางออนไลน์ก็ทำ มาแล้วทั้งนั้น เรื่องจริงทุกอย่างไม่ได้โม้!!!

อย่างว่านะ พอลงยังงี้คงจะมีคนเกลียด คนหมั่นไส้ผมเพิ่มขึ้นอีกเยอะ เพราะหยิ่งเหลือเกินนะมึง ไม่มีคนอ่านงานมึงแน่ๆ
บอกตรงๆผมไม่แคร์ เพราะงานแต่งนิยายเป็นงานอดิเรกของผม ไม่ใช่อาชีพหาเลี้ยงตัวแต่อย่างใด
นักเขียนเรื่องเสียวรุ่นๆผมก็ลักษณะเดียวกัน ทุกท่านมีอาชีพการงานมั่นคง รายได้ต่อเดือนรู้แล้วจะสะดุ้ง

ย้ำ!!! นี่คืองานอดิเรกเท่านั้น

คนอ่านก็อ่านกันฟรีๆ เสียค่าไฟค่าเน็ตเท่านั้น เมื่อคนแต่งมีน้ำใจ คนอ่านก็ควรจะมีน้ำใจเช่นกัน
นักเขียนรู้หน้าที่เอางานมาลง คนอ่านก็ควรจะรู้หน้าที่ว่าต้องทำอย่างไร ของอย่างนี้ไม่ต้องบอกไม่ต้องเตือน
และไม่ต้องมาย้ำๆ ซ้ำๆ บ่อยๆ ถ้าคนๆนั้นมีจิตสำนึก หวังว่าจะมีคนเข้ามาอ่านบทความของคุณจิ๋ว
และเข้าใจในเจตนาของ แอดมิน ทุกท่าน ปี 2560 กำลังจะเข้ามา อะไรดีไม่ดีก็ ลด ละ เลิก กันไป
คิดใหม่ ทำไหม่ ไม่มีอะไรสายเกินปรับเปลี่ยนพฤติกรรม

ขอให้สมาชิกทุกท่านที่อ่าน เข้าใจ และเห็นใจผู้ผลิตงานด้วยย

สวัสดีปีใหม่ 2560 ทุกท่าน

HypN♥s

กรณีที่มีซ่อนข้อความ ปลิงขออ่านควรจะอ่านกติกาให้ดีก่อนทุกครั้ง

จะได้ไม่ต้องบ่นว่าโดนแบนเพราะอะไร

**ใครจะขออ่านเรื่องที่ผมแปลต้องเคยเม้นท์เรื่องที่ผมแปลมาอย่างน้อย 20** เรื่องจะให้ทำอย่างไรถึงไม่โดนแบน
ตอบ: ก็ไปเม้นท์กระทู้เรื่องอื่นๆที่ไม่ซ่อนข้อความก่อนซิ

**วันนี้เม้นท์ครบ 20 เรื่องแล้วทำไมยังโดนแบน
ตอบ:แต่ละเม้นท์ห่างกันไม่กี่วิ แบบนี้เรียกว่าปั้มเม้นท์ ก็เลยโดนแบน

**ไม่ให้ตอบขอบคุณแล้วจะให้ตอบแมวอะไร
ตอบ: กรณีเรื่องที่ผมแปลจะมีคำถามให้ตอบเสมอ

เอาแค่นี้ก่อน นึกมุกไม่ค่อยออก

DR.MAN

อยากระบายเหมือนกันนะนี่..

แต่ท่านนีโอจัดเต็มไปละ  ครบทุกเม็ดเลยทีเดียว

อย่างผมเองก็ไม่ได้เป็นมืออาชีพ แต่งหนังสือขาย

แต่ 6-7 ชม.ในการนั่งพิมพ์ ถ้าผมเอาไปทำงานคงได้เงินมากกว่ามานั่งทำทุกวันนี้

ทุกวันนี้ที่แต่งลง ขอแค่คอมเม้นดีๆคนละ2-3 บรรทัดนี่ก็ทราบซึ้งใจมากละครับ

cd13579

ก็นั้นละฮะ หลายๆท่านพูดแทนคำในใจให้แล้ว กูนั่งเสียเวลาต้องนานเจอแค่ ขอบคุณครับ เหยดเข้แค่นี้แบบขอแบบว่า ขอบคุณครับสนุกมากเลย. บลาๆ ให้กูเห็นซักนิดว่าพวกมึงสนุกหรือใส่ใจกับผลงานกูซักนิดเถอะ

ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ

joker socool

อ่านโพสว่ามาครบแล้ว  เจอท่านแว่นกับท่านนีโอนี่จัดเต็มกว่าครับ  เอาจริงๆผมก็ประมาณท่านแว่นนั่นแหละครับ  เมื่อก่อนผมแต่งเรื่องในสมุดโรงเรียนที่ไม่ใช้แล้วด้วยซ้ำ  ในห้องนี่วางติดชื่อเรื่องชื่อตอนเอาไว้หมด  พอมีคอมตอน ม.ปลายเลยเริ่มใช้คอมพิมพ์แทน  ก็พิมพ์เองอ่านเองมาตลอด  พอมาเจอที่นี่เลยอยากลองเอามาลงดูสักครั้งแต่พอเจอกระทู้ชวนหงุดหงิดนี่ผมหมดอารมณ์ไปเหมือนกันเลย  คิดว่าแต่งเอาไว้อ่านเองยังสนุกกว่ามาแต่งให้คนอื่นอ่านแล้วมาเม้นกวนๆให้อารมณ์เสียอีก  แต่นั่นแหละผมยังอยากลองปรับปรุงเรื่องที่เขียนดูเพราะไม่เคยให้ใครอ่านเลยแล้วคนรีพลายดีๆที่นี่ก็มีเยอะก็เลยยังพอมีกำลังใจแต่งกับเขาบ้างเหมือนกัน  ถือเป็นโพสที่แทนใจคนเขียนคนแปลและคนลงรูปลงคลิปเลยนะครับเนี่ย5555 ชอบมากๆเลยครับ

pongsan

ชอบจัง!... เหมือนชี้ทางสวรรค์ ::Evil::  ถ้ายังไม่อิน..."หากเราต้องจากกัน...จะเป็นด้วย.... เหตุนี้แหละ!!"  ::HeyHey:: ขอบคุณที่เรียบเรียงครับ ::Thankyou:: 

ปล.  สงสัยจริงๆ (จริงนะ!)...คือออ คนที่มีปัญหาในการอ่านฯ. ท่านจะแวะมาอ่านป่ะน้อออ??? ::Sweat::

areja

29/12/2559

อ้างจาก: HotGalClubz เมื่อ ธันวาคม 29, 2016, 11:49:28 หลังเที่ยง
มึง (ถือว่าสนิทกันแล้ว) ทำปุ่มกด like เว้ย เหมือน youtube อะ
อ่าน เหมือน view
ตอบ ก็ comment
ใน youtube น้อยมากที่มันจะมาตอบคอมเม้น

เพิ่มปุ่ม like ไป กดง่ายๆ ไอ้ที่เคยทำให้คะแนนอะไรนั่นมันไม่เวิร์ค เล่นยาก ต้องมาเลือกคะแนนอีก 1-10

อย่างน้อยมียอด like ก็ทำให้มีกำลังใจเพิ่มมาหน่อย อ่าน 1000 like 300 ก็ 30% แระ ตอบมึงไม่มีทางถึงถ้าไม่ซ่อน

::JubuJubu:: xonlyfever
การขออ่านคืออะไร : สำหรับมือใหม่( 6 เดือน 30/12/2559-30/6/2560 )

HotGalClubz มาอะไรเรื่อง Like เรื่องคะแนนหือ เอาไปทำไม่มีประโยชน์อะไร ระบบมันนไม่ได้ตั้งค่าใคร
รีพลายถึงเท่าไร จะได้เสพได้นั้นได้นี่ เขาคุยกันเรื่อง การขออ่าน แบนไม่ต้องออกความเห็นอะไรซะ 6 เดือนนะ
ครั้งหน้าจะได้ไม่โชว์อะไรแบบนี้ เขาคุยกันเรื่องไปอีกเรื่อง..และที่แนะนำมานั้นมันจะจริงใจเท่าตอบหรือ
เอาๆการรีพลายมันยาก ก็ลองไม่ต้องโพสต์ตอบไปซะ 6 เดือน

พัดลม

อ้างจาก: HotGalClubz เมื่อ ธันวาคม 29, 2016, 11:49:28 หลังเที่ยง
มึง (ถือว่าสนิทกันแล้ว) ทำปุ่มกด like เว้ย เหมือน youtube อะ
ใน youtube น้อยมากที่มันจะมาตอบคอมเม้น

เพิ่มปุ่ม like ไป กดง่ายๆ ไอ้ที่เคยทำให้คะแนนอะไรนั่นมันไม่เวิร์ค เล่นยาก ต้องมาเลือกคะแนนอีก 1-10

อย่างน้อยมียอด like ก็ทำให้มีกำลังใจเพิ่มมาหน่อย อ่าน 1000 like 300 ก็ 30% แระ ตอบมึงไม่มีทางถึงถ้าไม่ซ่อน

มันมีให้กดอยู่แล้วนะ
ตรง
+1 money ให้กับโพสสนี้
ไม่ได้ดูเลยละสิ
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

(จิ๋ว)

อ้างจาก: areja เมื่อ ธันวาคม 30, 2016, 01:22:33 ก่อนเที่ยง
29/12/2559

การขออ่านคืออะไร : สำหรับมือใหม่( 6 เดือน 30/12/2559-30/6/2560 )

HotGalClubz มาอะไรเรื่อง Like เรื่องคะแนนหือ เอาไปทำไม่มีประโยชน์อะไร ระบบมันนไม่ได้ตั้งค่าใคร
รีพลายถึงเท่าไร จะได้เสพได้นั้นได้นี่ เขาคุยกันเรื่อง การขออ่าน แบนไม่ต้องออกความเห็นอะไรซะ 6 เดือนนะ
ครั้งหน้าจะได้ไม่โชว์อะไรแบบนี้ เขาคุยกันเรื่องไปอีกเรื่อง..และที่แนะนำมานั้นมันจะจริงใจเท่าตอบหรือ
เอาๆการรีพลายมันยาก ก็ลองไม่ต้องโพสต์ตอบไปซะ 6 เดือน

ไม่เป็นไรมั้งคะคุณแว่น  เรื่องที่คุณ HotGalClubz  พูดถึง
ก็ยังเข้าข่ายของการแก้ปัญหาคนไม่ยอมตอบกัน
แต่ก็เห็นด้วยกับคุณแว่นว่า  ระบบกด like มันดูไม่จริงใจ
เท่ากับคำพูดที่มีการกลั่นกรองออกมาจากความคิด ออกมาจากความรู้สึกน่ะค่ะ

เพราะถ้าทุกคนแค่กด like แล้วสามารถขออ่านได้เลย  อาจมีคนกดเยอะก็ได้
เพราะความที่มัน "ง่าย" แค่กด ก็ได้อ่านแล้ว

ปีใหม่ลดโทษสักนิดก็ยังดี นะคะ นะคะ
ยังไงก็ยังคงได้บรรยากาศของการโต้ตอบเรื่องนี้อยู่ค่ะ

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...