ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

มารับพรปีใหม่กัน

เริ่มโดย HypN♥s, ธันวาคม 30, 2016, 12:49:55 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

HypN♥s

เอาล่ะพนมมือ

"เอวังโหนตุ ดีแล อัชชะ ในวันนี้ ก็เป็นวันดี ศรีอันประเสริฐ ล้ำเลิศกว่าวันทั้งหลาย
บัดนี้ระวิสังขารก็ล่วงพ้นไปแล้ว ปีใหม่แก้วก็รอดมาเถิง ลูกหลานทั้งหลายก็บ่ละเสียยัง รีต
บ่รีตเสียยังปาเวณี เจ้าทั้งหลายก็ได้น้อมนำมายังมธุบุปผาและสุคันโธทกะ สัพพะวัตถุ นานาทั้งหลาย
มาขอสมาคารวะตนตัวผู้ข้า ว่าฉันนี้แท้ดีหลี แม้นว่าเจ้าได้ปากล้ำคำเหลือ ขึ้นต่ำ ย่ำที่สูง
ผิดด้วยวจีกรรม วจีกรรม มโนกรรม ดั่งอั้นก็ดี
ผู้ข้าก็จักอโหสิกรรม หื้อแก่สูเจ้าทั้งหลาย แม่นว่าสูเจ้าทั้งหลายจักไปสู่จตุทิสสะ อัฐทิสสะ วันตกวันออกขอกใต้
หนเหนือ ค้าขายวายล่องท่องเที่ยวบ้านเมืองและอยู่บ้านช่องหอเรือนก็ดี จุ่งหื้อชุ่มเนื้อเย็นใจ
หื้อเป็นที่ปิยะ มะนามักรักจำเริญใจแก่หมู่คนและเทวดา แล้วจุ่งหื้อก้านกุ่งรุ่งเรืองไป ด้วยโภคะ ธนะธนัง
ข้าวของเงินคำสัมปัตติทั้งหลาย แม่นจักกินก็อย่าหื้อได้ผลาญ จักทานก็อย่าหื้อได้เสี้ยง
หื้อมีอายุยืนยาวนั้นแม้ ดีหลี สัพพี ติโย ...อายุ วรรโณ สุขัง พลัง"

ขอให้เจริญรุ่งเรือง ไม่มีโรคไม่มีภัย ร่ำรวยๆ ทุกผู้ทุกคนเน้อ....

zeekky

สาธุ~~~  ขอให้หลวงพี่ เอ๊ย~ ท่านพบเจอแต่สิ่งดีๆในช่วงปีใหม่เช่นกันครับ

อยากได้อะไรก็ให้สมปรารถนา อยากได้กิ๊กก็ขอได้ตามสมหวังสักสองสามคน คร๊าาบ~~

7946410

สาธุ ขอให้สมหวังสมปรารถนาเช่นกันครับ

mai2559

พรอันใดที่ประเสริฐ..ขอให้เกิดแก่ admin และ mod ทุกคน รวมถึงเพื่อนๆ ทุกคนในเวปค่ะ

(จิ๋ว)

สาธุ (ตอบสองคำนี้จะโดนแบนไหม 55555)

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

pongsan

สาธุ สาธุ สาธุ.....ขอให้ความปรารถณาดีของท่านจงน้อมนำความสุขมาแด่ท่านและผู้ดูแลเว็ปตลอดปีใหม่นี้ครับ ::Fighto:: 

นีโอ

loy2514

ปรารถณาสิ่งใด สมปรารถณา หวังสิ่งใด สมหวัง ทุกคนเลย สาธุ สาธุ

review1972

สาธู้ เด้อขับ ขอบคุ่นอีหลีเด้อ

ไวไฟ

สาธู๊... ขอบคุณจ๊าดนักเน้ออุ๊ยเน้อ

ขอให้อุ๊ยปันใหญ่ปันสูง อายุมั่นขวัญยืน อยู่เป็นร่มแก้วโพธิ์ทองของลูกของหลานไปซัก 500 ปี๋เน้ออุ๊ยเนื้อ

possible

::Thankyou::::Fighto::

เม้นท์มักง่ายอีโมอย่างเดียว
แบน 90 วัน

ปล.เม้นท์มักง่ายมันมีทุกกระทู้เลยวุ้ย

gritkin

สาธุครับ หลวงพี่ Hypnos 555 ขอให้มีความสุขเช่นกันครับ

(S)Kater

ขอบคุณครับท่านฮิป ผมเกิดปีเสือ ปีหน้าปีไก่อร่อยเลย 55
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

HypN♥s

อ้างจาก: ไวไฟ เมื่อ ธันวาคม 30, 2016, 11:03:35 หลังเที่ยง
สาธู๊... ขอบคุณจ๊าดนักเน้ออุ๊ยเน้อ

ขอให้อุ๊ยปันใหญ่ปันสูง อายุมั่นขวัญยืน อยู่เป็นร่มแก้วโพธิ์ทองของลูกของหลานไปซัก 500 ปี๋เน้ออุ๊ยเนื้อ

จำขี้ปากคนเฒ่ามาอู้ เออ..ลืมไป เฮาก็เฒ่าเหมือนกั๋น  ::Touchy::

อ้างจาก: Kater เมื่อ ธันวาคม 31, 2016, 03:13:03 ก่อนเที่ยง
ขอบคุณครับท่านฮิป ผมเกิดปีเสือ ปีหน้าปีไก่อร่อยเลย 55
ปีหน้าไก่ไทยด้วยนะ เอ้ยไม่ใช่ ไก่ไฟด้วยนะ   ::Sobad::

อ้างจาก: review1972 เมื่อ ธันวาคม 30, 2016, 05:33:39 หลังเที่ยง
สาธู้ เด้อขับ ขอบคุ่นอีหลีเด้อ
ปันใหญ่ปันสูงเน้ออ้ายเน้อ