ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

Link รวมผลงานทั้งหมดของจิ๋ว & พัดลมจิ๋ว

เริ่มโดย (จิ๋ว), มกราคม 01, 2017, 09:56:45 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

รู้สึกอย่างไรหลังอ่านจบ

สนุก
0 (0%)
วิตก
0 (0%)
เสร็จ
0 (0%)
ฟิน
0 (0%)
เหงาเหมือนเดิม
0 (0%)

จำนวนสมาชิกโหวดทั้งหมด: 0

(จิ๋ว)

ลิงค์รวมผลงานทั้งหมดจ้าา

Penfriends...>>ห้องรับแขกจิ๋ว

ฟลูมข้ามมิติ ไปยังผลงานของ คุณ  (จิ๋ว)

เรื่องสั้น
1  :  ผู้โดยสาร [เรื่องสั้นน้ำเดียวจบ][Light Erotic มีซ่อน-พักผ่อนเบาๆในวันหยุด]    
2  :  ความลับหลังม่านเรื่องเล่า แด่รี๊ดที่น่ารัก    
3  :  เบื้องหลังเรื่องเล่าครั้งแรกของจิ๋ว Byจิ๋ว

วันหยุดของแหม่ม
1  :  วันหยุดของแหม่ม - [เกริ่นนำ]#00     
2  :  วันหยุดของแหม่ม #01    
3  :  วันหยุดของแหม่ม #02
4  :  วันหยุดของแหม่ม #03    

Admin ที่รัก
1  :  Admin ที่รัก - Version 1.0   
2  :  Admin ที่รัก - Version 2.1     
3  :  Admin ที่รัก - Version 2.2    
4  :  Admin ที่รัก - Version 2.3
5  :  Admin ที่รัก - Version 3.0    

เดินทางไกล....
1  :  EP.1 [erotic]   
2  :  EP.2 [half erotic little dark]    
3  :  EP.3 [ดราม่า-ฮา-ซ่อน]     
4  :  EP.4 [ดราม่า-อิโรติก-ซ่อน]     
5  :  EP.5 The End [อิโรติก-สรุปทนไม่ได้ที่จะให้เข้าใจผิด]  

เวลากับวันฝนพรำ
1  :  #1     
2  :  #2     
3  :  #3     
4  :  #4 ending     
5  :  Extra เบื้องหลังกว่าจะมาเป็นเรื่องนี้ มีซ่อนนะจ้ะ     

เกมส์ตระกร้าปริศนา
1  :  ep.1 บทนำ     
2  :  ep.2 ทิ้งความอาย     
3  :  ep.3 พี่แวว     
4  :  ep.4 งานเข้า     
5  :  ep.5 เหนื่อยก็พัก     
6  :  ep.6 บทเพลงบรรเลง     

Starting@850 ค.ถ.จ. คนถูกใจ
1  :  ep.01    
2  :  ep.02    
3  :  ep.03    
4  :  ep.04    
5  :  ep.05    
6  :  ep.06 Writer Cut Extend Edition     
7  :  ep.07 final    

HOWTO USE WEBBOARD BY จิ๋ว 
Update ครบหมดแล้วค่ะ ^^

💖👀Updated💖วิธีการใส่รูปภาพลงในกระทู้ จากเว็บ postimage และ imgbb
เรามาเรียนรู้เรื่อง การใช้เมนู "อ้างถึง" กันนะคะ By จิ๋ว
วิธีนำเพลงที่ร้องใน JOOK มาแบ่งปัน ^^ By จิ๋ว
วิธีใส่ VDO จาก Youtube
วิธีตรวจสอบว่า อ่านการ์ตูนแล้วตอบเม้นท์ไปกี่เรื่องแล้ว : สำหรับมือใหม่-เก่า    
การใส่อีโม : สำหรับมือใหม่และเก่า    
เทคนิคการค้นหาสิ่งที่ต้องการในเว็บ (3 เทคนิค-มีเพิ่มเติม) : สำหรับมือใหม่   
(วิธีตอบ) วิธีให้กำลังใจนักเขียน หรือนักโพส : สำหรับมือใหม่    
การขออ่านคืออะไร : สำหรับมือใหม่   
แนะนำวิธีใส่รูป profile ค่ะ
เปิดใต้กระโปรงเว็บบอร์ด

รวมบ้าบอ รอห้องนั่งเล่น
หนังจบ แต่ความคิดไม่จบ by (จิ๋ว)
ยอมรับความจริง VS ไม่ยอมรับความจริง ต่างกันตรงไหน? by (จิ๋ว)
มอบแด่นักเขียนทุกท่าน (รวมรี๊ด รวมม๊อด รวมแอดมินด้วยนะคะ อิอิ)    
Penfriends...>>ห้องรับแขกจิ๋ว
อยากตาย bye จิ๋ว    
เคยเห็นม๊อดเผาม๊อดอยู่ แต่อันนี้ไรท์ขอเผารี๊ดเล็กน้อยได้ไหมคะ    
(เฉลยละจ้า) นี่คือสิ่งที่จิ๋วอยากจะทำในรอบหกเดือนแรกของปีนี้ ..... เครียด...    
ก๋วยเตี๋ยวลูกชิ้นหมู กับ ข้าว+ปลาซาบะกะทะร้อน By (จิ๋ว)    
ไม่มีชื่อ    
ครูสาว ปะทะ นักเรียนชาย     
ต่ำกว่า40ปล่อยผ่าน ไม่ต้องเข้ามา    
อาร์โอมาเนียร์    
เรียนรู้ที่จะอยู่ตามลำพัง
ทำงานวันหยุดนี่มัน   
สรุปผลเรื่องแต่งล่าสุด    
มันหนาว
ไม่รู้จาบ่นกะใคร   
ถึงคุณ kaithai โทษฐานปาดหน้าพัดลม    
ถึงท่าน Kater
คิดถึงฉันไหมเวลาที่เธอ.....   
แบบว่า ขอบ่นสักติ๊ด...T-T...ย้อนมาแถมตัวอย่างตอนต่อไป    
คืนนี้มาชวนไปฟังเพลงกับมาเรีย โอซาวะค่ะ
ไปอ่านการ์ตูนมาอ่ะ....   
มาประกวด Desktop หรือหน้าจอของสายหื่นกัน ว่าสมาชิกเวปเราเป็นแนวไหน    
=== ความจำเป็นของการอ่าน (เสพ) โดยไม่ลงคอมเม้นท์ ===
สงสัยเรื่องจำนวนคนอ่านน่ะค่ะ   
สามีเปลี่ยนไป .... เลยต้องเปลียนตาม   
ตัวอักขระพิเศษ unicode เอาไว้เล่นกัน

===================================
เนื้อหาเดิมจากกระทู้เดิม "สรุปผลเรื่องแต่งล่าสุด"
---------------------------------------------------------------

จากผลการโหวดที่เคยขอให้ท่านผู้อ่านที่น่ารักช่วยคลิก สรุปผลคร่าวๆได้ดังนี้

Admin ที่รัก Version 1.0

อ่าน=2727  ตอบ=194 โหวด=126
5คะแนน= 684คะแนน= 413คะแนน= 16

Admin ที่รัก Version 2.1-2.3         

อ่าน=1021  ตอบ=81 โหวด=55
5คะแนน= 444คะแนน= 93คะแนน= 0

Admin ที่รัก Version 3.0       

อ่าน=1099    ตอบ=70 โหวด=47
5คะแนน= 274คะแนน= 153คะแนน= 2

==========================================================
สงสัยว่าที่อันแรกมีคนตอบเยอะสุดคงเพราะท่านพัดลมซ่อนซะเหลือไม่กี่ประโยค
จิ๋งยังคงคิดว่า ตัวแปรสำคัญสำหรับช่วงนี้ คือ สมาชิกเข้าน้อยลงกว่าช่วงก่อนหน้านี้
มันก็มีหลายสาเหตุ เท่าที่ดูตามสถานการณ์  หรือไม่จิ๋วก็ฝีมือไม่ได้เรื่องซะเอง แนวเรื่องไม่โดน
เรื่องมันยังไม่แจ่ม ไม่ดีพอให้ท่านเข้ามาพูดคุยกัน  แต่ก็ไม่เป็นไร เราต้องพยายามต่อไป อิอิ
ก็ดันไปตกหลุมรักการเขียนนิยายแนวนี้ไปซะแล้วค่ะ ต้องแอบมาจิ้ม ๆ ไว้บ้างสักหน่อยก็ยังดี

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

areja

2 สามีภรรยานี้ เรื่องสถิติแป๊ะกันจริงอย่างนี้เงินหายมีหวัง เสร็จแน่คุณพัดลม ฮ้าฮ่า..
บางที่เป็นที่ รีพลายก่อนอ่าน กรณ๊ซ่อนแต่น้อยคนจะกลับมาแก้รีพลายเพิ่ม หรือรีพลายใหม่หลังอ่านจบ
แต่ที่รีพลายน้อย อาจเป็นส่วนของแนวก็ได้ เอาน่าเดี๋ยวต้องเปรี้ยงอ่านรีพลายไม่ทันแน่วันหนึ่ง
สู้ๆต่อไป คนปั้นงานหญิงมีน้อย อย่างไรก็เป็นกำลังใจให้นร้า หลังๆ 1 ปีที่ผ่านมายอมรับเลย ::Fighto::
แทบไม่ได้อ่านงานใครเลย จะอ่านเมื่อเรียงงานนั้นเท่านั้นเอง เดียวไฟปะทุจากลมหวน
จะแวะกลับมาทวนเกี่ยวเก็บนะจ๊ะ ขอบคุณมากคร้า เจ้จิ๋ว..