ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

จะพุ่งผ่านกำแพงข้ามปี 2559 แล้ว อย่างไงๆ

เริ่มโดย areja, ธันวาคม 26, 2016, 10:28:06 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

areja

" [̲̅̅H̲̅][̲̅̅ A̲̅][̲̅̅ P̲̅][̲̅̅ P̲̅][̲̅̅ Y̲̅][̲̅̅ .][̲̅̅ N][̲̅̅ E][̲̅̅ W][̲̅̅ Y][̲̅̅E][̲̅̅A̲̅][̲̅̅R]"
2 5 6 0

จะหายใจข้ามปีแล้วนร้า หลายท่านคงเตรียมเดินทางหรือกำลังเดินทางอยู่ ขอให้ปลอดภัยคุณพระรักษานะคะ
จะดื่มก็ไม่ควรใช้ยานพาหนะใดนร้า เพราะเกิดอะไรขึ้นไม่ใช้คุณคนเดียวแต่คนอื่นที่ร่วมใช้ทางจะพลอยได้รับผลกระทบ
เหมือนการรีพลายใน ห้องห้ามขอบคุณเปล่า ถ้ามักง่ายรีพลาย งานนั้นไรต์อาจดึงออกจนทำให้คนที่ทำตามเงื่อนไข
อดอ่านไปด้วย ฉะนั้นใครจะเข้าไปเสพอย่ามักง่ายตอบผ่านๆ แว่นพิจารณาแล้วเข้าข่ายอาจเตือน หรือ แบนเลย

ใครเข้ามาจะมาเรียกร้องประชาธิปไตยจะเอาแบบนั้นอย่างนี้ บอกเลยไม่มีนะคะ จะใช้เวปฟรีแห่งนี้ คุณต้องปฏิบัติตาม
เงื่อนไข-กติกา-กฏ ของเวปนี้หรือห้องที่คุณเข้าไปใช้ ทำตามไม่ได้รู้สึกอึดอัดก็ไม่ต้องรีพลายเสพไปเงียบๆ อันไหนเสพได้เสพไป

ฮ้าฮ่า แค่นี้ก่อนเอาของชอบมาแบ่งชม ความจริงมีเยอะ แว่นสะสมภาพเหล่านี้ หลักหมื่นมั่ง..เอาตัวอย่างไปชมกันเบาๆ
ส่วนงานเขียนยังอีกนาน ปั้นไว้เยอะนะแต่ไม่เอามาลง เหอะๆ เพราะคนเคยอ่านคงหายหมดแล้ววว ฮ้าฮ่า..

DUCATI

Harley Davidson 2100cc

Honda
.
kawasaki z1000

trike

Triumph 1500cc

Urban Bagger

YaMaHa SR500.

Yamaha XS650 1982

zeekky

ขอให้เดินทางไปเที่ยวอย่างปลอดภัยเช่นกันครับ

ทำอะไรให้มีสติเสมอครับบางทีถึงเราไม่ได้ทำอะไรแต่ปัญหาชอบแล่นเข้ามาหาเราเอง  ::Crying::

ปล. ภาพสวยดีครับโดยเฉพาะภาพรอยสักดูแล้วรู้สึกหลอน

.............................
ขอใช้วิธีคุยตอบในกระทู้โน๊ะ แว่นเข้ากรุงเต๊ปแล้ว ถึงบ้านแล้วพอดีมีบ้าน 2 ที่ ::JubuJubu::
กรุงเต๊ปกับต่างจังหวัดเทียวไป-มาตลอด เดือน 2เดือนบ้าง 2-3 อาทิตย์บ้าง
แต่ช่วงเทศกาล แว่นไม่เดินทาง กลัวคนอื่มนาเสยเรานะคะ ฮ้าฮ่า และเห็นยอด
ผู้สูญเสียที่ยังอยู่ในอัตราสูงแล้วหวาดๆเลยไม่ไปไหนไกลบ้านช่วงเทศกาลนะคะ

มีความสุขเข้ามาในชีวิตมากนะคะ คุณ zeekky ฮ้าฮ่าฮา แว่นไม่กลัวปัญหานร้า
ชอบแก้ปัญหาด้วย เพราะเมื่อผ่านมันไปได้หันมาดูมันแล้ว จะยิ้มเสมอ..

HypN♥s

ของผมไม่มีกำแพง เดินผ่านไปเฉยๆ

ขอให้ทุกท่านเดินทางปลอดภัย ไปเที่ยวก็อย่าลืมฝากบ้านไว้กับตำรวจด้วย ผมไปเที่ยวผมก็ฝากทุกปี

แต่ปีนี้ว่าจะไม่ฝาก เพราะไม่ได้ไปไหน

ว่าจะไปหาอะไรกินหน่อยกับแฟน แล้วก็ดูหนัง เท่านั้นเอง  ::Touchy::

........................................

ฮ้าฮ่า เดินดีๆนร้า ขอให้สุขเพิ่มขึ้นๆทุกปีจร้า ชิวิตมุมกุ๊กกิ๊กที่หวานเจี๊ยบแน่ สุขภาพแข็งแรงๆแปลเร็ว ::DookDig::
แปลเริ่ด ตล๊อดตลอดนะจ๊ะ คุณ HypN♥s เทพแปลสาร..

GoDeRsOuL

คุ้นๆว่าเคยเห็นคุณแว่นปล่อยรูปมารอบนึงแล้ว มารอบนี้ ไทรอั้มอย่างงาม  ::Glad::

...................................

Triumph 1913
คร้าของสะสมนะจ๊ะ เป็นยุคๆเก็บไปเก็บมาเรื่อยๆจนเป็นความชอบ มีเยอะมากอะอันนี้คัดบางส่วนมา
บางรุ่นแต่ละยี่ห้อนะคะ คุณ GoderSoul มีความสุขเยอะๆเข้ามาช่วงปีใหม่และตลอดไปนะคะ
ขอให้พล๊อตวิ่งให้เต็มหัวจร้า ฮ้าฮ่าฮา..

cd13579

ผมงัดรูปอาวุธสงครามงามๆมาประชันบ้างดีมั้ยเนี่ย

..................................
แว่นก็มีเยอะนะรูปอาวุธส่งคราม ฮ้าฮ่าฮา เอามาแบ่งปันซิ คุณ cd13579 อิอิ
มีช่วงชอบค้นหาภาพประกอบเรื่องที่เขียนก็เก็บเยอะเลย บางชนิดก็รู้จักบ้างเคยเห็นบาง ชอบยิงปืนอยู่แล้วนะคะ
สมัยหนึ่ง ซ้อมยิงเกือบทุกวันอย่างกะไปแข่งทีมชาติแนะ ฮ้าฮ่า ทุกวันนี้ปืนก็ยังติดกระเป๋าทุกครั้งที่ไปไหนๆ คริคริ๊
สวัสดีปีใหม่ มีความสุขเข้ามามากมายนร้า..

------------------------------------------------------------------
เจ๊ครับใส่ชื่อผิดคนครับ
ภาพแรกนี้ไม่เคยเห็นนะแต่บอกเลยไร้ประโยชน์ทางการทหารมากแต่ก็แปลกตาดีครับ
ภาพสองปืนแบบนี้จ่อยิงอย่างเดียวไม่มีลำกล้องกระสุนมันส่ายนะเออ
ภาพสาม อีนี้ตัวท็อปในยุคนี้(ในแง่ราคานะครับ สองแสนนักสะสมนี้หากันตาเป็นมัน) ลูเกอร์น่าจะเยอรมันช่วงสงครามโลกรอบ 2 นายทหารเท่านั้นที่มี (หรือเมาท์เซอร์วะ ทรงมันคล้ายๆกัน)
สุดท้ายนี้ Col M1911 โมเดลไรไม่รู้ลูกรักทหารมะกันในยุคอีกลูเกอร์นะนั้น ปกติแจกนายทหารเท่านั้นแต่เพราะคุณค่าในสนามจริงทำให้ทุกคนขวนขวายตามหามาก (นึกภาพปืนกระสุนหมดแล้วล้วงไอ้นี้ออกมายิง วินาทีนั้นมีอะไรก็ต้องใช้ เคยมีทหารถอดหมวกปาหน้าข้าศึกเพราะปืนลูกหมดด้วย)

ไม่รู้ชอบแบบผมเปล่า ชอบบ้องใหญ่ๆ ซัดทีหายจ่อม

M18 ต่อต้านอากาศยานยุคสงครามโลก .50 เอาไปโดนแขนก็กระจุยอะครับ 4 ลำกล้องกดพรืดกลายเป็นกองเลือด

ปืน 37 ปืนต่อต้านอากาศเช่นกันแต่เป็นปืนใหญ่นะ ไอ้ที่ยิงแล้วแตกเป็นดำๆในหนังนั้นแหละ กระสุนก็ตามชื่อปืนนั้นละครับ น่าจะเกือบเท่าแขน นัดเดียวหาถุงเก็บชิ้นส่วนเลย

ขวัญใจรถถัง โดนทีก็จำหน่ายพัง ปืน 88 แจ้งเกิดมาเป็นต่อต้านเครื่องบิน วันดีคืนดีลองไปยิงรถถังรัสเชียที่ปืนใหญ่ตต่อต้านรถถังยิงไม่เข้า ล่อไปตูม ย่างทั้งคนทั้งรถ จากนั้นปืนนี้ก็เอาไว้ยิงรถถัง ตูมไหนตูมนั้น กระสุนปืนใหญ่ละครับไปหาซากเอาเองละกัน

ตัดกลับมาที่ยุคนี้บ้าง 30 มม เท่าไอ้อันที่2ละครับเพิ่มเติมคือควบคุมระยะไกลได้ ไม่ต้องนั่งกอดมันทั้งวันทั้งคืนแบบเมื่อก่อนโยกจอยยิงแบบเกม ง่ายกว่าแม่นกว่าเพราะระบบกล้องช่วยเล็งแต่วันไหนกะลาสีอยากสวมวิญญานปู่ไปยิงแบบเก่าก็ยังได้ ภาพนี้ราชนาวีไทยเรานี้ละครับแต่น่าเรือตรวจการชายฝั่งลำไม่ใหญ่ ปัจจุบันใช้ยิงสนับสนุนทหารกับต่อต้านอากาศยานครับ

มาจบที่ปืนที่เทพที่สุดในการส่องของบนฟ้าให้ตกลงโหม่งพื้น ฟาลัง CIWS แปลไทยคือปืนป้องกันระยะประชิดยิงได้ยันจรวด เครื่องบินโฉบไปไกล้ๆก็พรุนเละ 30 มม เช่นเคยแต่กระสุนเจาะเกราะเพลิงล้วนๆ เอาไปยิงเหล็กกล้านี้ทะลุ ความเทพมันคือมีเรดาห์สองตัวในแท่งเดียว ปล่อยให้ยิงเองยังได้ มันสาดทีวิ่งเป็นสายแส้ยาวเลย อันละ 21 ล้านดอลล่า ถูกๆเอง (แน่นอนว่าพี่ไทยแกมีเรือ2ลำที่อีนี้ไว้)
รำคาญมั้ยเนี่ยเริ่มละติดลมยาวเลย เอาจริงปืนพกก็ชอบนะลูกไอ้ m1911ละครับ ทรงเดียวกันเลย

...................................
ปาดดดดดดดดด คุณ cd13579 ขออภัยอย่าแรง คงก๊อปโค๊ยสีลงมาแล้วยังไม่ทันเปลี่ยนตอนค้นรูปมาใส่
แล้วกดส่งเลย ฮ้าฮ่า โอ๊ะ ภาพ ปตอ.เพียบทั้งยิงเรือยิงเครื่องบินยิงรถถัง เอาฝูงนี้ไปดูซิปืนจะกระหน่ำร่วงหมดไหม??

ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ

pongsan

ขอบคุณคำอวยพรของmodแว่น ::Thankyou::  ขอให้ความคิดดี ปรารถณาดีของท่าน น้อมคืนให้ประสพแต่สิ่งดีๆตลอดปีใหม่ที่พวกเรากำลังพุ่งผ่าน! ::DookDig::  ส่วนตัวกะจะไปด้อมๆมองๆบรรยากาศกลางคืนช่วงปีใหม่ในกรุงฯ แต่เนื่องจาก...เราเกิดมาเป็นสัตว์สังคม ญาติๆบอกให้ไปเฮฮา ง้องแง้ง ::Beggar:: ที่ต่างจังหวัดใกล้ๆ...ก็คงต้องตามนั้น มีความสุขเล็กๆที่อยู่รอบตัวครับ! ::Confident::

ปล...ชอบ ภาพซุปเปอร์ไบด์ ทรงแปลกครับ  ช่องทรูฯ...มีรายการครอบครัวช่างอเมริกันครอบครัวนึง รับออเดอร์สร้าง ซุปเปอร์ไบด์ ตามสั่ง สวยๆ...ดูอยากได้จัง! ::Fighto::

................
ขอบคุณคร้า อาจารย์สาม อิอิ คร้าสุขวนรอบตัวเร้ย..อย่างไรก็อย่าดื่มเยอะนะ เดียวจะมาวว คริคริ๊ เดินทางใกล้ไกล
ปลอดภัยเช่นกันนร้า อ๋อ คะขอบคุณมากจ๊ะ ส่วนมากแว่นเก็บรูปเยอะนะคะ และดูนวัตกรรมแปลกๆของ รถ-มอเตอร์ไซด์
มีเยอะเลยและมี เพจที่ตามตลอดอยู่จ๊ะ ชอบนะคะแต่สมมุติ มีคนเอามอร์เตอร์ไซด์มาให้ เอานะแต่จอดเก็บ ไม่ขี่หร๊อก
กลัวๆเหล็กหุ้มเนื้อ รถแรงคนเอาไม่อยู่คนแรงกว่ารถก็อันตุราย ฮ้าฮ่า

areja

บร๊ะ พระลอเจอสิ่งที่หา เจ้าไก่กาอาราเล่ ปีนี้ต้องระวังเพราะ เพราะไก้จิ๊กเด็กตาย แต่ใครไม่มีอ่างก็ไม่เป็นไร
เพราะไก่จะบนขอบอ่าง ฮ้าฮ่า สวัสดีปีระกา ปีระไก่ หวังว่า กติกาสังคมแบ่งปันแห่งนี้คงไม่ยากไปสำหรับการ
จะเข้ามาใช้รวมกัน ที่นี้ฟรีของดีพอมีอยู่แค่ทำตามเงื่อนไขเวปก็เสพกันไปเถอะจนล้มหาย...
ขอให้แข็งแรง หน้าที่การงานเจริญๆกันทุกคนนะ ส่วนรวยหรือโชคนั้นก็ต้องแล้วแต่ใครทำบุญกุศลนิ อิ ::DookDig:: อิ

(จิ๋ว)

เพิ่งเห็นว่ามีมาปล่อยของกันตรงนี้เยอะแยะเลย อิอิ

สวัสดีปีระกาด้วยคนค่ะ  พร้อมกับคำกล่าวของเหล่านักคิดทั้งหลาย
"กำแพงที่สูงที่สุด คือกำแพงในหัวใจของเราเอง
ที่สร้างขึ้นกำบังตัวเองจากความคิดความฝัน และความสำเร็จ
ขอให้ทุกท่าน พุ่งทะลุผ่านกำแพงนั้น เพื่อไปสุ่ความฝัน ความสำเร็จที่ยั่งยืน"

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...