ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

💖👀UPDATED💖วิธีตรวจสอบว่าอ่านการ์ตูนแล้วตอบเม้นท์ไปกี่เรื่องแล้ว:มือใหม่-เก่า

เริ่มโดย (จิ๋ว), มกราคม 05, 2017, 06:29:16 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(จิ๋ว)

วิธีตรวจสอบว่า อ่านการ์ตูนแล้วตอบเม้นท์ไปกี่เรื่องแล้ว : สำหรับมือใหม่-เก่า

เนื่องจากมีคนถามในห้องแชต ซึ่ง เดี๋ยวก็จะหล่นตก หายไป จิ๋วเลยเอามาทำเป็นกระทุ้ให้ค่ะ
ในกติกาห้องการ์ตูน นี้นะคะ ท่านฮิบ มักจะอนุญาต เฉพาะคนที่ติดตามผลงานจริง ๆ ดังนั้น
จึงมักมีกติกา ว่าต้องเม้นท์ การ์ตูนของท่านฮิบ ไปแล้วอย่างน้อย 10 เรือง 20 เรื่อง
แล้วจะตรวจสอบ จะนับกันยังไงหล่ะ  ม่ะ จิ๋วพาไปค่ะ

มันมีวิธีดู ได้ถึง 2 วิธี  นะคะ

วิธีที่ 1 เช็คจากเมนูส่วนตัว

ขั้นที่ 1 คลิกที่ชื่อไอดีตัวเอง

ขั้นที่ 2 เลือกคำสั่ง   ข้อมูลส่วนตัว >>> แสดงกระทู้ >>> Messages

ขั้นที่ 3 จะปรากฎผลลัพธ์ เป็นรายชื่อกระทู้ที่คุณเคยไปตอบไว้ 
แต่ถ้าเปิดดูเฉย ๆ ไม่เคยตอบ จะไม่แสดงนะคะ ตามรูปค่ะ 

แล้วให้ท่านตามหากระทู้การ์ตูนของท่าน ฮิบ ว่ามีครบตามที่ท่านต้องการหรือไม่
ถ้ายังไม่ครบก็ให้กลับไปตอบ (ดี ๆน๊าาา) ค่อย ๆ ตอบ ไม่ต้องรีบ
เพราะมันจะโชว์เวลาด้วย ถ้าท่านรีบตอบ ปั๊มๆๆๆๆ กดๆๆๆ ให้มันมี
มันก็จะโชว์หรามาเลยค่ะว่า ใช้เวลา ตอบแต่ละกระทู้ห่างกันไม่ถึงนาที
อันนี้โดนแบนอีกแน่นอนค่ะ ข้อหาปั๊มกระทู้ตอบรัว

วิธีที่ 2  เช็คจากเมนู New Replies เหมาะกับคนตอบบ่อยอยู่แล้ว

ขั้นที่ 1 คลิกที่ปุ่มข้างชื่อไอดีตัวเอง แล้วเลือกคำสั่ง New Replies

ขั้นที่ 2 จะปรากฎผลลัพธ์ เป็นรายชื่อกระทู้ที่เราเคยไปตอบมาแล้ว
ว่ามีใครตอบเพิ่มเติมไปอีกบ้าง ตามรูปนะคะ

แล้วนับได้เลยค่ะ ว่ามีกี่กระทู้ที่เป็นของท่านฮิบ

หวังว่าจะเป็นประโยชน์นะคะ และขอให้เล่นเว็บอย่างมีความสุข สนุกสนานขึ้นค่ะ
จิ๋ว

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

(จิ๋ว)

ขออภัยที่ไม่ได้แปลง บทความนี้เป็นการ์ตูนอีกที อิอิอิ

แต่อยู่ในนี้น่าจะเป็นประโยชน์นะคะ แล้วขอความกรุณาท่านม๊อด
อย่าเพิ่งปักหมุดมัน จนกว่ามันจะตกหน้าแรกไปนะคะ ขอบคุณค่ะ

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)

สวัสดีชาวโลก

ขอบคุณมากครับ บางทีก็ลืมไปว่า ตอบโดของท่านนี้ไปกี่เรื่องแล้ว บลาๆ เพราะบางทีไม่ตรงสายเลยไม่ค่อยได้เข้าดู  ::Thankyou::

kaithai

สำหรับคอการ์ตูน ที่อยากอ่านให้ต่อเนื่อง
สามารถ วาร์ปผ่านประตูหนอน  ได้ที่นี่
https://xonly8.com/index.php?topic=170634.0

testseven

ขอบคุณไอดอลของบอร์ด ท่านจิ๋วครับ ที่มาโปรดให้เหล่าคนเขลาได้ทราบวิธีตรวจสอบว่าจะรอดพ้นจากการโดนแบนได้เยี่ยงไร (ฟังละเกมา สำนวนเริ่มขึ้น) ::WowWow::

อย่างน้อยก็ช่วยให้ได้รู้ว่าจับนับง่ายๆได้อย่างไงแล้วสินะครับ (ส่วนวิธีนับของคนอื่นก็ต่างกันไม่มากเท่าไหร่สินะครับ)

drof666

(จิ๋ว)

อ้างจาก: testseven เมื่อ มกราคม 05, 2017, 08:51:50 หลังเที่ยง
ขอบคุณไอดอลของบอร์ด ท่านจิ๋วครับ ที่มาโปรดให้เหล่าคนเขลาได้ทราบวิธีตรวจสอบว่าจะรอดพ้นจากการโดนแบนได้เยี่ยงไร (ฟังละเกมา สำนวนเริ่มขึ้น) ::WowWow::

อย่างน้อยก็ช่วยให้ได้รู้ว่าจับนับง่ายๆได้อย่างไงแล้วสินะครับ (ส่วนวิธีนับของคนอื่นก็ต่างกันไม่มากเท่าไหร่สินะครับ)

ด้วยความยินดีค่ะ   

นับไงก็ได้ นอนนับ นั่งนับ หรือจะยืนนับ ก็ได้ค่ะ ::HoHo::

(จิ๋ว)

logan1982

HypN♥s

ขอบคุณครับเจ๊จิ๋ว กระทู้นี้มีประโยชน์มาก

ผมว่าถ้าพยายามที่จะเม้นท์(แบบมีคุณภาพ) ก็จะไม่มีปัญหาเรื่องนี้

อีกอย่างนอกจะต้องเม้นท์ให้เกิน 20 เรื่องแล้วยังมีเงื่อนไขอื่นๆอีกเช่น

ต้องตอบคำถามเพื่อขออ่าน,ห้ามขอบคุณ,ห้ามเม้นท์มักง่าย อีโมอย่างเดียว ฯลฯ อะไรประมาณนี้น่ะคร่าบบ  ::Grimace::

HypN♥s

อ้างจาก: testseven เมื่อ มกราคม 05, 2017, 08:51:50 หลังเที่ยง
ขอบคุณไอดอลของบอร์ด ท่านจิ๋วครับ
อันนี้เห็นด้วย 100% ไอดอลบอร์ด

ปล.อย่าลืมอับภาพไอดอลให้ดูแล้วนะ  ::ChuChu::

(จิ๋ว)

อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ มกราคม 06, 2017, 12:34:54 หลังเที่ยง
ขอบคุณไอดอลของบอร์ด ท่านจิ๋วครับ
อันนี้เห็นด้วย 100% ไอดอลบอร์ด

ปล.อย่าลืมอับภาพไอดอลให้ดูแล้วนะ  ::ChuChu::

ปล. อันนี้คืออะไร ไม่เข้าใจภาษาวัยรุ่น