ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

*-*-*- ติดต่อสอบถาม พูดคุย แจ้งรูปหาย หน้าขาด ช่องไม่ครบ ขอให้แปล *-*-*-

เริ่มโดย HypN♥s, มิถุนายน 10, 2016, 11:45:41 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

burstfour

เข้าเว็บอ่านมังงะ 18+ ไปเรื่อยแล้วไปเห็นผลงานตัวเองที่เคยแปลลงที่นี่ไปอยู่เว็บอื่นแล้วรู้สึกคิดถึงที่นี่  ::WooWoo::
ซึ่งไม่คิดว่าจะยังเปิดอยู่...
ท่าน HypN♥s นี่อยู่คู่ Xonly Forum มังงะนี้มายาวนานมากจริงๆ  ::Glad::

HypN♥s

อ้างจาก: burstfour เมื่อ กันยายน 13, 2019, 01:41:46 ก่อนเที่ยง
เข้าเว็บอ่านมังงะ 18+ ไปเรื่อยแล้วไปเห็นผลงานตัวเองที่เคยแปลลงที่นี่ไปอยู่เว็บอื่นแล้วรู้สึกคิดถึงที่นี่  ::WooWoo::
ซึ่งไม่คิดว่าจะยังเปิดอยู่...
ท่าน HypN♥s นี่อยู่คู่ Xonly Forum มังงะนี้มายาวนานมากจริงๆ  ::Glad::
กลับมาแปลใหม่เลยครับ

narawit111

DARKAXL

ท่านฮิป เรากะจะเอาผลงานที่เคยลงที่อื่นกลับมาลงที่นี่อีกครั้ง จะใช้เว็บฝากรูปที่ไหนดี?
แล้วก็เรื่องการซ่อนเนื้อหาทำยังไง? และถ้าจะนับยอดเม้นท์ย้อนหลังว่าเม้นท์ครบทุกตอนรึเปล่าแบบที่ท่านฮิปกับท่านkaterทำนี่ทำยังไง?

Sanjimom

โทษนะครับผมสมาชิกใหม่ เราจะเลือกหมวดหมู่โดจินแนวโดจินยังไงหรอครับหรือเลื่อนๆ ตามหน้าไปครับ

Maodarkside

ขอสอบถามหน่อยครับถ้าจะเอางานแปลมาลงนี่มาตราฐานคือต้องได้ระดับไหนครับมีระบุไหม
แบบต้องคลีนละเอียดครบทุกช่อง หรือใส่เอฟแฟคเสียงทุกฉากไรแบบนี้ด้วยไหมครับ
พอดีงานที่ผมทำไม่ได้ใส่เอฟแฟคครบทุกช่องอะไรขนาดนั้นเลยต้องถามก่อน ว่ามีมาตราฐานขั้นต้นในการลงไหม

ดีใจที่ได้เห็นเว็บอีกครั้ง เคยตามตั้งแต่ex แล้วมาxonly4 หลังล่มก็ไม่เคยได้เข้าอีกเลยจนมาเจอสัปดาห์ที่ผ่านมา

oswald

อ้างจาก: bell28438 เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2020, 03:26:28 ก่อนเที่ยง
ขอสอบถามหน่อยครับถ้าจะเอางานแปลมาลงนี่มาตราฐานคือต้องได้ระดับไหนครับมีระบุไหม
แบบต้องคลีนละเอียดครบทุกช่อง หรือใส่เอฟแฟคเสียงทุกฉากไรแบบนี้ด้วยไหมครับ
พอดีงานที่ผมทำไม่ได้ใส่เอฟแฟคครบทุกช่องอะไรขนาดนั้นเลยต้องถามก่อน ว่ามีมาตราฐานขั้นต้นในการลงไหม

ดีใจที่ได้เห็นเว็บอีกครั้ง เคยตามตั้งแต่ex แล้วมาxonly4 หลังล่มก็ไม่เคยได้เข้าอีกเลยจนมาเจอสัปดาห์ที่ผ่านมา

เท่าที่รู้ก็ไม่มีจำกัดเรื่องมาตรฐานผลงานลงที่นี่นะครับ เอฟเฟคเสียงอันที่คลีนยากทุกทีผมก็ไม่ใส่ (55)

แต่ส่วนมากคนอ่านก็ชอบงานที่คลีนดีๆ นะ

Maodarkside

อ้างจาก: oswald เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2020, 09:29:09 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: bell28438 เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2020, 03:26:28 ก่อนเที่ยง

เท่าที่รู้ก็ไม่มีจำกัดเรื่องมาตรฐานผลงานลงที่นี่นะครับ เอฟเฟคเสียงอันที่คลีนยากทุกทีผมก็ไม่ใส่ (55)

แต่ส่วนมากคนอ่านก็ชอบงานที่คลีนดีๆ นะ

ลองตั้งกระทู้แรกดูแล้วครับ แต่ในมุมมองผมหลังอัพภาพตั้งกระทู้แล้ว ทำไมเห้นเป้นภาพแรกน่ะครับ อันนี้คือเฉพาะมุมมองผู้โพสหรือ คนอ่านจะเห้นเป็นภาพเล็กด้วยเหรอครับ

oswald

อ้างถึง

ลองตั้งกระทู้แรกดูแล้วครับ แต่ในมุมมองผมหลังอัพภาพตั้งกระทู้แล้ว ทำไมเห้นเป้นภาพแรกน่ะครับ อันนี้คือเฉพาะมุมมองผู้โพสหรือ คนอ่านจะเห้นเป็นภาพเล็กด้วยเหรอครับ

คิดว่าคงก๊อบ Link ผิดแล้วเอา Thumbnail Link มาน่ะครับ pixxxels.cc ให้ก๊อปตรงนี้ถ้าจะเอารูปใหญ่ แล้วมากดตามรูปตรงข้างในกระทู้อีกที

Maodarkside

อ้างจาก: oswald เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2020, 04:48:58 หลังเที่ยง
อ้างถึง

คิดว่าคงก๊อบ Link ผิดแล้วเอา Thumbnail Link มาน่ะครับ pixxxels.cc ให้ก๊อปตรงนี้ถ้าจะเอารูปใหญ่ แล้วมากดตามรูปตรงข้างในกระทู้อีกที

ขอบคุณครับแก้ได้แล้ว ใช้ตัวอัพในเว็บมันไม่มีขึ้นแบบในภาพเลยลองใช้เว็บแบบคุณได้แล้วครับ