ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

💖👀UPDATED💖วิธีตรวจสอบว่าอ่านการ์ตูนแล้วตอบเม้นท์ไปกี่เรื่องแล้ว:มือใหม่-เก่า

เริ่มโดย (จิ๋ว), มกราคม 05, 2017, 06:29:16 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ainsri495

eqe

tidus

รบกวนสอบถามหน่อยนะครับ พอดีเป็นสมาชิกเก่าเคยโพสไว้หลายกระทู้เมื่อนานมาแล้ว พอกดตรวจดูตามที่แนะนำกลับไม่เจอโพสที่เคยโพสไว้เมื่อก่อนแบบนี้ต้องกลับไปเริ่มโพสใหม่อีกไหมครับ

พอดีจะไปติดตามผลงานของท่านฮิป แต่จำไม่ได้ว่าว่าโพสไว้ครบโควต้า 20 เรื่องรึยังน่ะครับ หุหุ  ::Sobad::

(จิ๋ว)

อ้างจาก: tidus เมื่อ มีนาคม 25, 2017, 05:24:36 ก่อนเที่ยง
รบกวนสอบถามหน่อยนะครับ พอดีเป็นสมาชิกเก่าเคยโพสไว้หลายกระทู้เมื่อนานมาแล้ว พอกดตรวจดูตามที่แนะนำกลับไม่เจอโพสที่เคยโพสไว้เมื่อก่อนแบบนี้ต้องกลับไปเริ่มโพสใหม่อีกไหมครับ

พอดีจะไปติดตามผลงานของท่านฮิป แต่จำไม่ได้ว่าว่าโพสไว้ครบโควต้า 20 เรื่องรึยังน่ะครับ หุหุ  ::Sobad::

ขอตอบเท่าที่ทราบก่อนนะคะ
เมื่อประมาณปลายปีที่แล้ว
แอดมินมีการย้าย/เปลี่ยน ดาต้าเบส
มีผลกระทบคือทำให้คอมเม้นท์หายหมด
แอดมินกู้กลับมาได้เฉพาะ กระทู้หลักค่ะ
น่าจะส่งผลให้สิ่งที่เราเคยไปตอบไว้หายหมด  ท่านอาจต้องเริ่มสะสม
คอมเมนท์ใหม่นะคะ

แต่ถ้าชื่อคุ้นเคนท่าฮิบ อาจจำได้นะคะ

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

Eromanga

ขอถามซักหน่อยนะครับ ถ้าอ่านกระทู้เดิมซ้ำอีกครังหลังจาก comment ไปแล้วนี้ต้อง Comment อีกรอบไหมครับ คือผมเป็นพวกชอบอ่านเรื่องที่ชอบซ้ำนะครับ

HypN♥s

อ้างจาก: (จิ๋ว) เมื่อ มีนาคม 25, 2017, 10:31:26 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: tidus เมื่อ มีนาคม 25, 2017, 05:24:36 ก่อนเที่ยง

ขอตอบเท่าที่ทราบก่อนนะคะ
เมื่อประมาณปลายปีที่แล้ว
แอดมินมีการย้าย/เปลี่ยน ดาต้าเบส
มีผลกระทบคือทำให้คอมเม้นท์หายหมด
แอดมินกู้กลับมาได้เฉพาะ กระทู้หลักค่ะ
น่าจะส่งผลให้สิ่งที่เราเคยไปตอบไว้หายหมด  ท่านอาจต้องเริ่มสะสม
คอมเมนท์ใหม่นะคะ

แต่ถ้าชื่อคุ้นเคนท่าฮิบ อาจจำได้นะคะ
ขอบคุณครับเจ๊จิ๋ว ที่ช่วยตอบให้ก่อน วันนี้เน็ตดันเน่าเลยไม่ค่อยได้เข้ามา
ปล.ชื่อนี้จำไม่ได้แฮะ...

นับเฉพาะเรื่องที่เม้นท์ตั้งแต่เดือน 8 ปี16 เป็นต้นมาครับ เรื่องเก่าๆที่เคยเม้นท์ไว้ไม่นับ(ถ้ามีนะ)

HypN♥s

อ้างจาก: Eromanga เมื่อ มีนาคม 25, 2017, 05:57:33 หลังเที่ยง
ขอถามซักหน่อยนะครับ ถ้าอ่านกระทู้เดิมซ้ำอีกครังหลังจาก comment ไปแล้วนี้ต้อง Comment อีกรอบไหมครับ คือผมเป็นพวกชอบอ่านเรื่องที่ชอบซ้ำนะครับ
จะเม้นท์อีกครั้งก็ได้ครับ แต่นับแค่ 1

code47

บางทีเปิดเฉยๆ ไม่ได้อ่าน ก็ซวยไป ที่จริงน่าจะซ่อนกระทู้ไว้หน่อย ซักกลางเรื่องก็ได้
คนใหนอ่านจบก็ ment ไป คนใหนดูผ่านๆ ก็ข้ามไปไม่โดนแบน

HypN♥s

อ้างจาก: code47 เมื่อ พฤษภาคม 19, 2017, 08:42:57 ก่อนเที่ยง
บางทีเปิดเฉยๆ ไม่ได้อ่าน ก็ซวยไป ที่จริงน่าจะซ่อนกระทู้ไว้หน่อย ซักกลางเรื่องก็ได้
คนใหนอ่านจบก็ ment ไป คนใหนดูผ่านๆ ก็ข้ามไปไม่โดนแบน
ไม่ได้บังคับนะครับ ว่าจะเม้นท์หรือไม่เม้นท์
แต่ว่าถ้าไม่เคยเม้นท์เลยถ้าเจอเรื่องที่ซ่อนข้อความก็อย่าเม้นท์ขออ่าน แค่นี้ก็ไม่โดนแบนแล้ว

Mr.Jimmy Nagano

HypN♥s

อ้างจาก: Mr.Jimmy Nagano เมื่อ พฤษภาคม 26, 2017, 11:29:37 หลังเที่ยง
ผมเด็กใหม่ ยังไงก็ฝากตัวด้วย ::Thankyou::
กำลังไล่อ่านกฎกติกาอยู่นะฮับ
ค่อยๆเก็บเวล โดยเม้นท์อย่างมีสติและคุณภาพ ในกระทู้ที่ไม่ได้ซ่อนข้อความก่อน

ถ้าเวลถึงเกณท์ที่ตั้งเอาไว้ ต่อไปเม้นท์อย่างน้อยก็ไม่โดนแบนล่ะ แล้วพยายามเม้นท์อย่างมีคุณภาพไม่เม้นท์มักง่าย

oo2004

แล้ว ถ้านานๆๆเข้ามาที่นึง ห้องโดจิน แล้วเมนขอบ คุณ  แล้ว โดนแบน 180  วัน  เพื่ออยากอ่านต่อ ไม่เกินไปหน่อยหรือครับ

(จิ๋ว)

อ้างจาก: oo2004 เมื่อ กรกฎาคม 20, 2017, 10:18:32 ก่อนเที่ยง
แล้ว ถ้านานๆๆเข้ามาที่นึง ห้องโดจิน แล้วเมนขอบ คุณ  แล้ว โดนแบน 180  วัน  เพื่ออยากอ่านต่อ ไม่เกินไปหน่อยหรือครับ

ไม่เกินค่ะ เพราะกว่าจะแปล + คลีนการ์ตูนแต่ละเรื่อง ใช้เวลานานหลายชั่วโมง
แต่กลับได้คำตอบจากคุณว่า  "ขอบคุณ"     คำเดียว....

คุณลองคิดดูสิคะว่า มัน คุ้มกันไหม

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...