ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ยังไม่พร้อมจะมีลูก สอบถามท่านผู้รู้หน่อยครับ

เริ่มโดย zazamak, มกราคม 07, 2017, 12:04:55 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

zazamak

ผมอายุ 30 ละ แฟนอายุ 20 ยังเรียนอยู่ครับ  ::Shy:: มีไรกันไม่บ่อยเท่าไหร่ แต่ถ้ามีจะจัดหนัก
จัดเต็ม  ::Sobad:: ประเด็นคือผมไม่ชอบเที่ยว ดังนั้นแต่ละทีทีจัดน้ำนองกันเลยทีเดียว  ::Evil::
ถ้าไม่ป้องกันมีท้องแน่ ๆ   ::Sweat::

เข้าประเด็นที่จะถามคือ ผมไม่ชอบใช้ถุงเลย (แต่ตอนนี้ใช้อยู่) ถึงใช้ 0.003 ก็ยังรู้สึกไม่เต็ม
เท่าไม่ใส่อยู่ดี และแฟนไม่ชอบกินยาคุม  ::Sweat:: เห็นว่ากินแล้วอ้วน แพ้ ประจำเดือนมาขาด ๆ
ผมเลยอยากจะปรึกษาเพื่อน ๆ ว่าจะใช้วิธีไหนดีถึงจะ วิน วิน ฟิน ๆ ทั้งคู่ครับ  ::Thankyou::
เส้นหมอยที่พันกัน ยังแก้ง่ายกว่าความสัมพันธ์ที่ค้างคา

nawingb

พาไปฉีดยาคุมหรือ ฝังแคบซูลตามคลีนิคได้เลย เลือกเอาครับ ::YehYeh::

johnyred59

ถ้ายังไม่พร้อม ง่ายๆเลยก็ต้องคุมกำเนิด ซึ่งในปัจจุบันมีหลากหลายวิธีตามแต่จะเลือก
แต่อย่าใช้วิธีชักออกมาหลั่งภายนอกนะครับ ท้องป่องมาเยอะแล้ว คุณเองก็ถือว่าไม่เด็กนี่
อายุ30แล้วลองปรึกษาแพทย์ดูซิ ไม่เห็นจะยากอะไรเลย หรือถามอากู๋ดูก็ได้ 

zazamak

เส้นหมอยที่พันกัน ยังแก้ง่ายกว่าความสัมพันธ์ที่ค้างคา

Vinsmoke

คงต้องฝังยาคุมครับ แต่แฟนท่านจะยอมหรือเปล่าเพราะมันเจ็บ ลองคุยกับแฟนก่อนไหมว่าจะยอมฝังหรือเปล่า ถ้าเขาไม่ยอมท่านคงต้องใส่ถุงยาง เพราะถ้าพลาดขึ้นมายุ่งแน่ๆ แฟนท่านเองก็ไม่ได้อยู่ในวัยที่จะแต่งงานมีลูกนะ

HypN♥s

กินยาคุมฮอร์โมนต่ำซิ ไม่อ้วนไม่แพ้ ไม่ท้อง แตกในได้ตามต้องการ ::Fighto::

darkgiggs

ยาคุมยี่ห้อดีๆ แพงหน่อย แต่ไม่อ้วนก็มีนะครับ
ท่านไม่ชอบใส่ถุง แฟนไม่ชอบกินยา....มันต้องเลือกสักคนแหล่ะ
ลองให้เขากินยาคุมยี่ห้อดีๆ (Yasmin) ก็ได้ ลองดูครับ

พัดลม

ยาฉีดครับ ทุก 3 เดือนฉีดที แต่ ปจด จะมาไม่ปกตินะครับ

อย่าลืมไปฉีดยาละกัน

แต่ถ้าแบบฝัง มันมีใช้ได้ 3ปี 5 ปี กันเลยทีเดียวคุ้ม

เอากันจนลืมไปเลยว่าฝังไว้ สุดท้ายก็ป่อง  ::HoHo::

ข้อสำคัญของการคุมกำเนิด ก็คือ อย่าลืม
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

HypN♥s

เพิ่งอ่านเรื่องยาคุมแบบฝังเมื่อวาน ใช้ได้นะครับ เปอร์เซนต์การท้องต่ำ ผลข้างเคียงก็พอๆกับยาคุมแบบฉีด

เพียงแต่ต้องให้แพทย์เป็นคนฝังและเอาออก

พัดลม

การคุมกำเนิดเน้นที่อย่าลืม

อย่าลมใส่ถุงยาง
อย่าเริ่มกินยาคุม
อย่าลืมไปหาหมอตามที่กำหนด

พลาดไปละมีป่องแน่

ไม่มีการคุมกำเนิดวิธีไหนได้ 100% นะครับ บริษัทยาระบุไว้ เพื่อป้องกันการฟ้องเรียกร้องค่าเสียหาย  ::Oops::
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

ืnumminoi

ขอแจมแบบมองต่างมุมนะคับ  ตอนผม30 ก็มีลูกคนแรกเพื่อนรุ่นเดียวกันลูกมันเข้าเรียนประถมละ ตอน40กว่ามีตัวเล็ก เวลาเจอเพื่อนฝูงลูกๆเพื่อนเริ่มมีรับปริญญา มีบวช มีแต่งเป็นปู่แล้วก็มี แต่ลูกเราเพิ่ง ป.2 ไม่รู้จะอยู่ทันลูกโตป่าว ลองมีดูเถอะ คำว่าไม่พร้อมมันจะแก้ไขได้  ความเห็นจากคนแก่ลูกเล็ก