ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

OUT OF AMMO EP 12 หน้าเก่ารายเดิม

เริ่มโดย cd13579, มกราคม 08, 2017, 09:47:17 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

cd13579

สวัสดีครับมิตรรักแฟนงานของข้าพเจ้า
ก็กลับมาอีกครั้งกับงานเขียนบ้านๆของผม ตอนนี้หากใครจะคิดถึงฉากระเบิดภูเขาเผาหุ่นฟางของผม ตอนนี้จัดให้แจ่มๆและนะครับ  ::YehYeh:: หากท่านยังไม่อิ่มเอมพอไปดูหนังไมเคิลเบย์แทนละกัน  ::DookDig::
เอาไม่ใช่ละ อดทนอีกนิดอีก... น่าจะสิบตอน(มั้ง) รับประกันว่ายิ่งกว่าดวลปืนอีก รอกันอีกนาน (นานพอๆกับพระนางได้กันละจ๊ะ)
จบตอนนี้เรื่องนี้จะหายไปพักนึงนะตัวเธอ ไปรับงานมาละต้องเข็นงานใหม่ก่อน แฟนตาซีเรื่องแรกซะด้วย
อ้าวไม่มีไรแล้ว เสพ
ขอให้ Enjoy  ::Falling::
อ้อซ่อนยับเช่นเคย เพิ่มเติมคือ 3 คำ++ น้อยกว่านี้ตูจะฟ้องม็อด
เดากันสิว่าใครกลับมา ::Hmmm::

"ว่าไงนะหาไม่เจอได้ยังไง ก็เราเฝ้าทุกทางแล้ว หมู่แสงกล้องไม่เห็นอะไรเลยเหรอ?"
เข้มที่กำลังหัวเสียอย่างมากเพราะอยู่ดีๆเลนส์ก็หายไปจากร้านเฉยๆไม่มีใครเห็น
หมู่: "กล้องที่นี้มันเก่าแล้วครับ ภาพจากบ้างมุมก็มาๆหายๆด้วยตอนนี้กำลังลองตรวจสอบอีกรอบครับ" หมู่แสงตอบหัวหน้าทั้งๆที่กำลังรัวแป้นไม่ยั้ง
เข้ม: "บ้าเอ่ย มันมีวิชากำบังกายไงวะ มันวาปร์หายเราไปอีกรอบแล้วแถมเลนส์ก็ยัง โธ่โวยไม่มีใครทำห่าอะไรได้เลยไงวะ" เข้มที่เดินวนไปมาในรถหุ้มเกราะคันเดิมเริ่มโวยวาย คนกำลังเข้าด้ายเข้าเข็มแท้ๆเผลอนิดเดียวกลับถูกฉกตัวไปแบบนี้ ยิ่งคิดสภาพศพสายทั้งสองที่ตายก็ยิ่งทำให้ร้อนรน
จ่าดำ: "ตั้งสติก่อนผู้กอง หายใจเข้าลึกๆก่อนครับผมเข้าใจผู้กองนะแต่อย่าลืมสิว่าเราทุกคนต่างห่วงเธอเหมือนกันแหละครับตอนนี้มาช่วยกันคิดดีกว่า" เมื่อผู้อาวุโสที่สุดเตือนสติผู้ที่เลือดเดือดก็ค่อยๆนั่งลง ทั้งรถมีแต่ความเงียบทุกคนต่างครุ่นคิดอย่างหนักแต่พวกเขาไม่รู้จะเริ่มจากอะไร
???: "ก็อกๆ มีใครแถวนี้ต้องการให้ช่วยมั้ยครับ"
เข้มหันไปทางประตูท้ายรถที่กำลังเปิดออก
เข้ม: "เหอะกูละไม่อยากเชื่อเลย โลกกลมพิลึกวะ"

มึนหัว นี้เป็นสิ่งแรกที่ดาวมหาลัยคนสวยรู้สึก
ทั้งมึนทั้งหนักที่ตาจนลืมตาไม่ไหว แกร็กๆ กิ้ง เสียงแปลกๆ ทำไมเธอขยับแขนไม่ได้แถมยังรู้สึกว่าแขนถูกมัดติดกับอะไรอยู่
"พวกแกไม่ตายดีแน่ อาาาา อูยยย" เสียงด่าสลับกับเสียงครางแว่วมาให้ได้ยินแม้สติจะเลือนลาง เธอพยายามรวบสติค่อยๆเปิดตาขึ้น
มายด์: "ที่นี้มันที่ไหนกัน" เธอรำพึงเมื่อพบว่าสถานที่นี้ไม่ใช่ที่ๆเธอเคยมา มันเหมือนคุกเล็กๆเลยด้วยซ้ำแต่ห้องที่เธออยู่กว้างและดูดีกว่าห้องอื่นอย่างเห็นได้ชัดแต่ก่อนที่เธอจะเห็นอะไรอีกเสียงจากด้านข้างก็ดังขึ้นมาอีก
"โอววว อูยยย ไอ้พวกเลว อย่านะ"  
เลนส์: "แฮ่กๆ อย่ามายุ่งกับน้องฉันนะ จะทำอะไรก็ทำกับฉัน ปล่อยเธอไปนะ"
จัน: "หึหึ ไม่ต้องทำตัวเป็นแม่พระหรอกกูจะไปทักทายเบาๆก่อนแค่นั้น นานๆทีจะมีระดับสวยๆแบบมึงสองคนมาให้เย็ดแบบนี้ รูแหกทั้งคู่นั้นแหละ ฮาๆ" พวกมันสองคนเดินมาจนชิดตัวมายด์ก่อนจะปัดผมออกจากหน้าเพื่อชมหน้าเธอชัดๆ พวกมันกวาดสายตาที่กลัดมันไปทั่วตัวแค่สายตาโลมเลียของมันมองเธอก็ทำให้เด็กสาวขนลุกด้วยความกลัวแล้ว
อาทิตย์: "โอ้ๆ ตัวสั่นเทาน่าสงสารจริงๆ เชื่อพี่สิพอโดนไปซักพักก็จะคลานมาถ่างขาให้พี่เองแหละ เจ็บและชินไปเองไง"
มันเมินเฉยกับเสียงของนางฟ้าอีกคนที่พยายามห้ามมันขยับมือไปปลดกระดุมเสื้อโชว์ไหล่โยนทิ้งไป เสื้อซับในสีขาวสะอาดที่อุ้มภูเขาสองลูกเด่นอยู่ตรงหน้ามัน ทั้งสองไม่รอช้าจับจองคนละเต้าบีบขย้ำขยี้ตามใจชอบโดยที่เจ้าตัวได้แต่หลับตาเม้มปากแน่น สองสาวสองสไตล์ความสวยกำลังถูกลวนลามย่ำยีอยู่ คนแรกสาวมั่นสาวห้าวถูกมัดเปลือยอกโชว์ความงามได้สัดส่วนพอเหมาะพอควรเธอกำลังพยายามห้ามชายบ้ากามลวนลามเด็กสาวลูกเศรษฐีพันล้านผิวกายที่ดูแลอย่างดีถูกลูบไล้อย่างไม่เต็มใจแม้เพียงนิดแต่ด้วยพันธนาการก็ทำให้เธอได้สะอื้นเบาๆปล่อยหยาดน้ำตาไหลออกมาผ่านใบหน้าใสไร้ราคี อกอวบๆก็ถูกบีบขยี้แม้จะยังไม่เปลือยแต่สัมผัสความเสียวก็ยังทำหน้าที่ของมันได้ดียิ่ง  
อาทิตย์: "น้ำเงี่ยนลูกคนรวยมันอร่อยจริงๆวะ ออกมาซะเยอะแบบนี้แสดงว่าแอบร่านนะเรา แต่นี้เราพึงเริ่มต้นเอง" มายด์ที่ถูกจับมองพวกมันอย่างหวาดกลัว แต่พวกเธอจะใช้วิธีไหนเอาตัวรอดเธอก็คิดไม่ออกยิ่งตอนนี้พี่เลนส์ที่น่าจะพึ่งพาได้กำลังเด้งเอวระเบิดน้ำกามกระเซ็นจากปากของพวกมันอีกคน
เลนส์: "โอยยยย ออกแล้วๆ ซี้ดดดดดดด พอก่อนๆ" และเธอก็กระตุกเฮือกๆแล้วก็ทรุดลงไปหอบหายใจแฮ่กๆเหมือนเธอตอนนี้
พวกมันสองคนซุบซิบปรึกษากันเองครูใหญ่ก่อนจะเดินมาปลดโซ่เธอออก 
มายด์: (พี่เข้มรีบมาช่วยทีเถอะ) เด็กสาวร่ำร้องในใจหวังว่าพวกตำรวจจะตามมาทันเวลา

"เป็นไปไม่ได้" บุคคลแปลกหน้าดูจอคอมอยู่ในรถหุ้มเกราะที่จอดแอบอยู่ท่าทกลางความตกตะลึงของจ่าดำและหมู่แสง ที่อยู่ดีผู้กองก็ให้ชายที่โผล่มาเข้ามานั่งรื้อนี้ตรวจนั้นบนรถของหน่วยดาบชัยก็นิ่งจนจ่าดำต้องมากระชากตัว
จ่าดำ: "ไอ้หนุ่มที่นี้ไม่ใช่สนามเด็กเล่น ออกไปจากรถ หรือให้กูถีบออกไป"
ผู้กอง: "จ่าเขาช่วยเราได้ ให้เขาทำ"
จ่า: "แต่เขาไม่มีสิทธิ์นะผู้กอง เราจะตอบคำถามยังถ้ามีอะไรผิดผลาดเกิดขึ้นเพราะไอ้หนุ่มนี้ เขาไม่ใช่ผู้ที่มีหน้าที่แบบเราครับ"
???: "โอเคถ้าแบบนั้น จ่าบอกว่าผมไม่มีอำนาจช่ะป่ะ เอางั้นก็แบบนี้ละกัน" 
ดนัย: "โอเคแล้วนะผมทำงานต่อเลยนะ" ก่อนจะนั่งลงอีกรอบจ่าดำอ่านประวัติดนัยกับหมู่แสงเงียบๆ หมู่แสง: "อ้อๆ ไอ้เด็กวันนั้นไง ที่ห้างอะ หืมพึ่งเข้ารับราชการหมาดๆ สน.ท้องที่นี้ด้วยมาได้เดือนที่สองเอง แต่เสือกเก็กแบบยังกะเก่งมาก ว่ามั้ยจ่า" จ่าดำพยักหน้าสนับสนุน
ผู้กอง: "สองคนนั้นมาช่วยหาเลนส์ก่อนเถอะ ไม่เห็นแก่หน้าที่ก็คิดว่าช่วยผมเถอะ ได้อะไรบ้างรึยัง"
จ่าดำ: "ด่านสกัดยังไม่เจออะไรเลยครับ ท้องที่นี้มันชักช้าอืดอาดจริงๆ"
หมวดดนัย: "ก็เล่นบอกว่าสกัดจับรถแต่ไม่มีรายละเอียดปะวะครับ ไม่เจอก็ไม่แปลก"
สองหนุ่มเฒ่าเขม่นใส่กันแบบเห็นได้ชัด
หมู่แสง: "กล้องเรายังหามุมไม่เจอเลยครับกล้องข่วงนั้นก็รวนๆเพราะความเก่าด้วย"
ระหว่างทุกคนกำลังตัน ดนัยที่กำลังล้วงประวัติคนที่น่าสงสัยอยู่มือถึอก็ดัง
ดนัย: "ครับพี่ คนหายที่ไหนครับโอเคร้านเดียวกับที่ผมอยู่เลยเพื่อนคนหายมีภาพมั้ยผมจะเดินหาๆ ส่งมาเลยครับ" ก่อนจะวางสายและเปิดภาพดู
"ชิบหาย บอกทีว่าบังเอิญ เฮียมานี้เลยด่วน" ผู้กองเดินมาดูภาพ "เออ ใช่ฉันเจอมายด์ในร้าน อย่าบอกนะว่า"
ดนัย: "ครับนี้คืออีกคนที่หายไป"
ซึ่งพ่อคนแอบรักคงคลั่งตายถ้าได้เจอเธอในตอนนี้
  และมันก็ก็เริ่มสาวเข้าออกช้าๆและครางอย่างแสนจะมีความสุข

"นี้สรุปออกว่าทั้งสองคนโดนจับพร้อมกัน กูละไม่อยากจะเชื่อเลย 5นาที สรุปข้อมูลเร็วเลยทุกคน" เข้มที่ยังไม่เจออะไรรีบสั่งการยิ่งเวลาผ่านไปนานเท่าไหร่ความปลอดภัยของพวกเธอก็ลดหายไปด้วย เพราะแบบนั้นเขาจะช้าไม่ได้
เข้ม: "ยังมีอะไรที่เราจะใช้ช่วยเรื่องนี้ได้มั้ย"
ดนัย: "ทุกอย่างโดยรอบปกติสายตรวจออกหาแล้วไม่เจออะไรเลยครับ"
หมู่นา: "ถามพนังงานในก็ไม่มีใครเห็น แล้วในร้านก็มืดมากด้วยคงต้องอาศัยกล้องอย่างเดียว"
หมู่แสง: "ตรวจภาพซ้ำแล้วก็ไม่เจอเลยครับกล้องร้านนี้มันห่วยแตกจริงๆ ภาพมาๆหายๆ ขอโทษครับผมทำไรไม่ได้แล้ว"
ผู้กองเข้ม: "ทุกคนเป็นอะไรไปหมดวะ นี้เราต้องแข่งกับเวลา แต่นี้แมร่งไม่มีใครรู้ห่าไรเลยเซลล์สมองเน่าหมดกันแล้วหรือไง เราล่าโจรกลบดานในป่าเจอจับพ่อค้ายาเป็นสิบๆ แต่จะบอกว่าเราหาผู้หญิงสองคนในเมืองไม่เจอ ให้มันได้แบบนี้สิวะ" เข้มกดที่จอหลายทีส่งรูปเลนส์กับมายด์ขึ้นบนจอใหญ่ในรถที่ใช้วางแผน
เข้ม: "ลืมตากว้างๆ ดูให้ดีเรามีคนสองคนที่ไม่รู้เป็นไงตอนนี้ตกอยู่ในมือแก๊งค์ค้ากามข้ามชาติ
ป่านนี้มันคงรื่นเริงใจน่าดู เชี่ยเอ้ย คืนเธอมาเดี๋ยวนี้นะพวกเหี้ย" ผู้กองหนุ่มร้อนรุ่มร้อนไปหมด
จ่าดำ: "กล้องมันรุ่นไหนกากแบบนี้วะ บริษัทมันคงเจ๊งหมด" ดนัยมองรูปมายด์อย่างกังวลแต่เขาก็สะดุ้งเข้าอะไรในภาพเธอ
ดนัย: "หมู่ๆ ซูมเข้าไปที่มุมเสา นั้นไง" ดนัยร้องออกมาอย่างดีใจเมื่อที่มุมของเสาในรูปเป็นกล้องวงจรปิดของร้าน
หมู่แสง: "หมวด วางถุงกาวลง บอกเลยว่ากล้องที่มีกากโครต" ดนัยวิ่งไปเขย่าแขนเข้ม
ดนัย: "เรามีทางละเฮีย หมู่โดนมันต้มแล้ว ผมไม่เคยบอกใช่ปะว่าบ้านผมทำธุรกิจนำเข้ากล้องวงจรปิด แล้วไอ้กล้องตัวนี้รุ่นแบบนี้มันโครตชัดเลย"
หมู่: "หมวดอย่าลืมดิว่าภาพอาจจะเสียที่สายก็ได้ อย่ามโนเลยครับ"
ดนัย: "กล้องรุ่นนี้มันเปลี่ยนไปใช้สายเฉพาะรุ่น ไม่มีทางที่ภาพจะเป็นแบบนั้นแน่ หมู่โดนมันวางยาแล้ว" ดนัยโผไปนั่งที่คอมข้างหมู่แสงและเสียบUSBลงไปและเริ่มรั้วนิ้ว
หมู่แสง: "คิดจะทำบ้าอะไรเนี่ยครับ"
ดนัย: "ดูเงียบๆก็พอ หวังว่าจะออกมาตามที่คิดนะ"   หมู่แสงตบบ่าหมวดหน้าใหม่เบาๆ

เลนส์: "พี่ก็ว่างั้น อือๆ ระ เราต้องถ่วงเวลา ไม่งั้นเราโดนเปิดซิงแน่ ฟังแผนดีๆนะ" จากนั้นเสียงปรึกษาปนเสียงครางก็ดังขึ้น

แปลก มันแปลกเกินไป นี้เป็นคำที่วิ่งวนในหัวดนัยตอนนี้ พวกเขายังเชื่อมโยงเหตุการณ์นี้กับบุคคลต้องสงสัยไม่ได้
จ่าดำ: "นี้มันยังไงกันแน่วะ ทำไมคนที่เป็นผู้ต้องสงสัยออกจากสถานที่ไม่สอดคล้องกับเวลาเกิดเหตุเลยบางคนกลับก่อนบางคนยังอยู่ ส่วนคนที่ออกมาแล้วก็ไม่มีทางแบกคนสองคนออกมาด้วยได้ที่ลานจอดรถก็ไม่เห็นมีใครแบกอะไรมาใส่รถเลย แล้วมันไปอยู่ไหน?"
ทุกคนนั่งเงียบครุ่นคิดกันจนเป็นผู้กองที่จุดประกายความคิดขึ้น
ผู้กองเข้ม: "โฟกัสไปที่ผู้ทีส่วนเกี่ยวพันกับร้านจะหุ้นส่วนเจ้าของผู้จัดการ เน้นที่พวกมันเลย"
หมู่นา: "ผู้กองคิดว่ามันใช้ร้านนี้บังหน้าเหรอครับ?"
ผู้กอง: "เออ ไม่งั้นมันจะจ้างแฮคเกอร์มาเฝ้าระบบกล้องทำไม ไม่ดิจะทำตัวหลอกในร้านทำไมแต่แรกวะ"
 ดนัย: "ใช้กล้องจราจรดักหน้าคนขับกำลังหา เร็วๆสิวะ  เจอมันแล้วส่งทะเบียนไปที่ส่วนจราจรแล้วดักกันทั้งเมืองแล้ว กำลังตามรอยผ่านกล้อง อย่าเสียติดๆกันสิวะขยันซ่อมกันหน่อยสิวะ เจอแล้วส่งไปในตัวgps รถแล้วรีบไปเลย"
ทุกคนรีบกระโจนขึ้นรถ ก่อนมันเกราะคันงามจะวิ่งออกถนนไป
ผู้กอง: "ถ่วงเวลาให้อีกนิดนะ ยัยแสบฉันกำลังไปแล้ว"

สองจอมวายร้ายกลับเข้ามาในห้อง แต่พวกมันก็ต้องประหลาดใจเพราะแม่สาวดื้อกลับตกอยู่ในสภาวะที่เรียกได้ว่าสติแตกไปแล้ว 
อาทิตย์: "ไอ้จันมึงไปหยิบยาตัวล่าสุดมา เอาไปฉีดแมร่งกูจะเอาให้ให้ตายห่าเมื่อคนที่แล้วเลยรุมที่โรงงาน รอบนี้แมร่งไม่ตายก็ยอมให้ตัดควยเลย" มันหมดความอดทนกับเธอแล้วมันตัดสินใจใช้ยาตัวล่าสุดที่ยังอันตรายต่อคนโดนแต่มันไม่สนใจอะไรอีกแล้วมันหาผ้ามาเช็ดเลือดที่หัวและใบหน้าก่อนจะกระชากยาออกมาจากจันก่อนจะฉีดเข้าไปที่คอเลนส์ มันปักเข็มในหลอดยาอีกครั้งและฉีดซ้ำไปอีกเข็ม
จัน: "เฮ้ยพี่แบบนั้นมันถึงตายเลยนะพี่ โห ทำไรไม่คิดวะ" ไอ้จันเห็นเลนส์โดนยามากขนาดนั้นก็ร้องเสียงหลง

"ลูกพี่ มีรถตำรวจหน้าตาแปลกๆกำลังบิ่งมาหาที่นี้แล้ว" ลูกน้องคนหนึ่งถือปืนวิ่งเข้ามา ไอ้จันกล่าวถามอย่างสงสัย
จัน: "มันมาได้ไง ที่นี้แทบจะอยู่ในป่า ตรงนี้มันเป็นตึกเก่ารกร้างไม่มีใครมาถึงเป็นปีๆแล้ว" 
หมู่แสง: "ครับตึกร้างในที่ดินตาบอด รกร้างไม่มีการดูแลพวกมันเลยได้รังที่อยู่สบายๆ"
จ่าดำ: "ใกล้ถึงแล้วทุกคนเตรียมตัวมันอาจจะดัก.."
ปังๆๆ เปรี้ยงๆๆๆๆ ทุดๆๆ ไม่ทันไหร่แนวป่าหน้าอาคารก็มีแสงวูบวาบของปืนหลายกระบอกระดมยิงอัดรถ แก็งๆ แป๊งๆ เสียงกระสุนชนกับตัวเกราะหุ้มรถดังถี่ยิบ กระจกหน้ามีรอยปะทะของกระสุนแต่ก็เจาะกระจกกันกระสุนไม่เข้า
ผู้กองเข้ม: "โหลดปืนเต็มอัตตราเลย เปิดหีบเลยติดระเบิดเขวี้ยงเผื่อไปด้วย ไอ้หนูเกราะมีเท่าจำนวนคนเพราะฉะนั้นไม่ต้องออกไป เข้าใจนะ" ไม่รอให้ดนัยอ้าปากโต้แย้งเข้มคว้าปืนM4 สวมเกราะอัดซองกระสุนกระชากลูกเลื่อน

ผู้กอง: "จ่าบรรเลงเลยครับ" จ่ากับกลเบา M249 คู่ใจเปิดฝาด้านบนตั้งปืนบนแท่นและกราดยิงสวนกลับไปตามแสงปืน ปืนกลราวกับพ่นไฟได้ถมหัวกระสุนสังหารปลิวไปทะลุตัวใครที่หลบไม่ทัน ด้วยสายกระสุน200นัดและฝีมืดในการยิงกดหัวทำให้ศัตรูชุดแรกไม่มีใครกล้าโผล่หัวออกมา ถึดๆๆๆๆๆๆๆๆ เสียงปืนกลดังต่อเนื้องเปิดช่องให้คนที่เหลือโดดออกมาและทำการยิงตอบโต้

ราวกับดูหนังสงครามอยู่สองสองกลุ่มกำลังรัวสาดกระสุนเข้าใส่กัน เสียงปืนดังสนั่นป่า ดนัยที่ยังไม่ทันขยับตัวอะไรพวกทีมยักษ์ก็สังหารพวกมันจนต้องล่าถอยไปทางตึกจ่าดำก้มหลบในรถเปลี่ยนสายกระสุนจะเดินตามสี่คนที่กำลังนำหน้าไป
จ่าดำ: "ดูไว้ไอ้หนูนี้มืออาชีพอ่อนด้อยน้อยค่าก็นั่งรอในนี้ละ" ก่อนตำรวจรุ่นเก๋าจะไปร่วมวงสาดกระสุนทิ้งดนัยให้ชมหนังสงครามลำพัง ทีมยักษ์ค่อยรุกคืบไปที่ละเก้าจนถึงสุดแนวต้นไม้ห่างจากตึกราวๆ50เมตร ทุกคนต่างประสานงานกันอย่างดีเยื่ยม ทั้งการวางตัวการยิงสนับสนุนกันและกันอย่างดีเยื่ยมทำให้พวกมันจะมีเยอะและพอมีมือบ้างแต่พอมาอยู่หน้าทีมยักษ์ก็ได้แต่ถอยหนีไม่เป็นท่า
ดนัย: "เออ ถ้าจะเก่งกันขนาดนี้ ยอมให้เรียกกระจอกก็ได้วะ" ดนัยรำพึงในรถเบาๆ 
ดาบชัย: "ผู้กองเอาไง ปล่อยไว้ตายหากันหมดแน่"
เข้ม: "จ่าปืนจ่ากดพวกมันไหวมั้ย?"
จ่าดำ: "ผู้กอง .50 นะครับวัดกับมันเป็นก็หลุดเป็นชิ้นๆแน่"พวกมันกราดกระสุนไม่ยั้งก่อนจะตะโกนเยาะเย้ย
อาทิตย์: "อ้าวจะมาช่วยหญิง แต่ทำไมมานอนเล่นดินตรงนั้นละมาช้ามีใครตายห่าทำไงเนี่ย"
ซึ่งคำยั่วยุก็ได้ผลอย่างจัง
เข้ม: "ไอ้ลูกหมา มึงทำอะไรเธอกูจะ.."
ดาบชัยรีบดึงหัวเข้มลง หลังพี่แกของขึ้นชะโงกหน้าไปด่า ฟิ้วว เสียงกระสุนพุ่งผ่านจุดที่หัวเข้มโผล่มาเมื่อครู่ ไปเจาะไม้เป็นรูกว้าง
ดนัย: "ปืนซุ่มยิงดาดฟ้า อย่าชะโงกหัวไปนะครับ"
จ่าดำ: "มึงพูดไม่ดูเลย มันยิงอัดขนาดนี้ใครจะโผล่หัววะ"
ปัง เสียงปืนซุ่มยิงดังอีกนัด"

ดาบชัย: "เชี่ย ทุกคนกูโดนวะ แขนถากๆ แต่ก็เนื้อหลุดไปนิดไอ้นาไม่ต้องทะลึ่งมาละ มันรอส่องอยู่แน่ๆ"  
มายด์: "ช่วยด้วยค่ะ มาช่วย อาาาา พี่เลนส์ตั้งสติหน่อย อูววว" ดนัยเลือดกำเดาแทบพุ่งเมื่อได้สติสังเกตุว่าพวกเธอแก้ผ้าอยู่ ดนัยกลืนน้ำลายเฮือกใหญ่ ทรวดทรงองค์เอวที่เขาเห็นตอนนี้เชื่อได้เลยว่าไม่เกย์ก็พระที่ละกิเลสแล้วถึงจะไม่หยุดดู มือของเลนส์กำลังบีบขยี้ทรวงอกมายด์เต็มๆ

ดนัย: "ยาเกินร่างกายจะรับไหว วิ่งเลยพี่"ก่อนจะวิทยุเรียกรถโรงบาล
ไม่นานพวกเขาก็มาโผล่ที่โรงบาลนั่งรออยู่ข้างนอกห้องฉุกเฉิน ราวๆชั่วโมงหมอก็ออกมาแพทย์หนุ่มถอดหน้ากากออก
"ญาติผู้ป่วยครับ คนไหนเป็นญาติเธอครับ?"
เข้มรีบพุ่งไปหาหมอทันที
เข้ม: "ผมเป็นแฟนเธอครับ เป็นตำรวจด้วยเธอเป็นไงครับหมอ"
หมอ: "ตอนนี้ปลอดภัยครับ แต่เรียนตามตรงคืออาการยังไม่ทรงตัว ยาในเลือดเธอมันเป็นอะไรที่แปลกมาก หมอเลยต้องรอดูอาการไม่สามารถให้ยาสุ่มสี่สุ่มห้าได้ ว่าแต่ทำไมหมอคุ้นหน้าคุณตำรวจจัง" เข้มเองก็คลับคล้ายคลับคลาหน้าหมอเช่นกัน
หมอ: "อ้อๆ บนรถทัวร์หลายเดือนมาแล้วที่คุณมาขอเปลี่ยนที่นั่งกับผมไง ผมยังจำหน้าคุณวันนั้นได้โครตติดตา งั้นผู้หญิงที่เป็นคนไข้ก็คือคุณเลนส์เองเหรอมัวแต่ยุ่งๆ เลยลืมดูหน้า"
เข้มนึกออกแล้วเขาคือชายที่หลังจบคดีกำนันและเสี่ยคราวนั้นขากลับบนรถทัวร์
เข้ม: "คุณสุขใจ? เรียกชื่อถูกปะหมอ" หมอหนุ่มพยักหน้าก่อนจะขอตัวไปทำงานต่อ
เข้มเดินไปหาเลนส์ที่ห้องผู้ป่วยก่อนจะนั่งข้างเตียงจนพวกลูกน้องขอตัวกลับกันหมดเพราะมันดึกมากแล้วเข้มก็นั่งเฝ้าจนเผลอหลับพอตื่นเลยจะออกไปเดินหาไรกิน
ส่วนทางดนัยที่มาด้วยกันกับเข้มตั้งแต่เมื่อวานก็โทรติดต่อประสานงานเรื่องคดีไหนจะต้องทำรายงานส่งอีกไหนจะเรื่องศพพวกมันอีกนับสิบพวกที่ไม่ตายก็ต้องรีบสอบสวนกันโดนตามเก็บดนัยเดินไปเดินมาจนเกือบตีสามนึกขึ้นได้ว่ายังไม่ไปเยื่ยมเลนส์ก็เลยเดินไปหาแต่เห็นเข้มหลับอยู่ข้างเตียงผ่านกระจกหน้าประตูก็เลยไม่กล้าเข้าไปเลยนั่งที่โซฟาข้างหน้าห้องแทน
ดนัย: "น่าอิจฉาจริงๆเลย ไอ้พวกคนมีคู่เนี่ย" 
มายด์: "ไม่รู้ มายด์จะไปเดาใจเขาได้ไงละพี่"
เข้ม: "ตอบไม่เต็มเสียง ก้มหน้าหลบตา เออจะเชื่อละกันว่าไม่รู้ แต่คิดดีๆนะคนที่ทุ่มให้ได้ขนาดนี้มันหาไม่ง่าย ลองมองมันดีๆอีกรอบข้ามหน้าจืดไปให้โอกาสอีกนิด ฝากไปให้คิดดูละกัน ราตรีสวัสดิ์ครับ" ก่อนจะเปิดประตูห้องให้เธอเข้าไปและเดินออกไปทิ้งมายด์ให้จมในห้วงความคิดลำพัง
จบ

เรื่องแถมก่อนจบ
เข้มเดินลงมาที่ห้องฉุกเฉินเห็นดนัยกำลังนอนให้หมอสุขใจแคะกระสุนออกออกจากกลางหลังเข้มเดินไปมองใกล้ๆ
เข้ม: "โหมันอัดเข้าตรงแผลเก่ารูเดิมชัดๆ"
ดนัย: "แผลตัวก็แผลเดิม แผลใจก็คนเดิมด้วยเฮีย ขอโทษที่เมื่อกี้เหวี่ยงใส่นะครับ"
เข้ม: "เออก็ต้องโมโหสิวะ เล่นขยี้แผลกันแบบนี้แต่กูชงให้แล้วนะ ช่วยได้แค่นี้วะ"
หมอ: "เย็บแผลเสร็จแล้ว พูดถึงอะไรชงๆกินกาแฟกันปะ ผมเลี้ยงเอง อีกอย่างเรื่องรักๆใคร่ๆ หมอก็เก่งนะอาการเป็นไงบอกหมอซิ"
คืนนั้นสองตำรวจจึงได้เพื่อนเป็นหมอด้วยประการฉะนี้
จบแท้ๆ

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน
ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ

thaioz

ขอบคุณครับ
โดนอุ้มไปแล้ว...จะตามยังไงหล่ะเนี่ย...

tetete

ตามมาลุ้นครับว่า2สาวจะรอดมั้ย

eaddy48

หนูเลนส์โดนอุ้มไปแล้วนายเข้มจะไปช่วยได้เปล่านะ

surway2532

unknow014

ถึงจะโดนอุ้ม และไม่โดนเผานั่งยางก่อนยังไงก็ตามได้ ตามทัน เชื่อหัวไอ้เข้ม

aerosmach

กำลังลุ้นต่อครับว่า 2 สาวจะเป็นยังไง

jackm

ทั้งมันและเสียว ลุ้นจริงๆ ขอบคุณมากครับ  ::WowWow:: ::WowWow::

5969sp

ขอบคุณครับ.มาเเว้วว่าเเต่เลนส์จะได้พระเอกเมื่อไรนาาา

siwa119421

kokokol

มาแล้วมาแล้วกำลังลุ้นเลยคับ สาวเลนส์จะรอดไหมคับคราวนี้

aisieo

naitoom

เลนส์โดนหนักมาตั้งแต่ตอนที่ 10 แล้ว ตอนนี้เธอจะต้องโดนหนักอีหรือเปล่า ยังไงก็ยังลุ้นให้เข้มเป็นคนแรกของเธอ
เก็บพรหมจรรย์ไว้ก่อน...

joker socool

ผมอ่านแค่เกริ่นๆก่อนก็น่าดูตัวเต็มแล้วครับ. ท่าทางเลนส์กับมายด์จะเจอฉากระเบิดเขาเผาหม้อในคุกซะแล้ว5555 อย่างนี้ต้องอ่านตัวเต็มให้มันไปเลยพะย่ะค่ะ

Fortune

ลุ้นๆครับไปช่วยให้ทันนะหมวดเข้ม