ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ลาขาด...

เริ่มโดย ไวไฟ, มกราคม 15, 2017, 12:25:14 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ไวไฟ

ตงิด ๆ ว่าทำไมรีพลายมันลดลง...

สรุปแล้วเข้ามารีพลายโหลดไปอ่าน แล้วเมิงก็ลบรีพลายออกว่างั้นเหอะ !!!

ควยบ่ะ...

myidol

เหี้ยได้ใจคนเรา เค้าอุตส่าห์แต่งให้อ่านฟรี
สังคมมันจะเหี้ย มันเหี้ยได้ทุกที่
ประเทศชาติล่มจมก็เพราะจังไรแบบนี้แหละ

man88

แปลกครับ คนแบบนี้ก็มีแอบอยู่ในเวบเราด้วย ห่าจิกใส้

pongsan

รู้สึกเศร้าใจกับท่านไวไฟจริงๆ!... ::Cold::  ไม่เข้าใจคนที่พยายามจะหาช่องว่างในกติกาสังคมเพื่อเอาเปรียบคนในสังคม ::Me?::   มันรู้สึกภาคภูมิใจมากนักหรือ?? ::Fighto::  แต่มีสิ่งหนึ่งที่ขอบอกท่านไวไฟ...ผมรู้ึสึกขอบคุณท่านจริงๆ ที่นำนิยาย&Ebookดีๆมาสร้างความหรรษากับสังคมนี ::Thankyou::  และคาดว่าคงมีสมาชิกอีกหลายคนที่รู้สึกเช่นนี้เช่นกัน!  ::Foo::

cd13579

คนมันเหี้ย มันก็ช่างสรรหาวิธีทำเหี้ยจริงๆ อดนับถือในความเหี้ยไม่ได้จริงๆ
ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ

zeech

โพสตอบให้มันถูกต้อง  มันง่ายกว่า โพสแล้วไปลบออกนะผมว่า  หรือว่าตั้งใจที่จะรวนกัน ..เฮ้อออ ::Goaway::

joker socool

อย่างนี้แหละครับ  คนมันเกะกะสังคม  ทำตัวห่วยๆพูดจาหมาๆก็ต้องลากันที ::Falling::  ถ้าท่านไวไฟจะขึ้นก็สมควรแล้วครับคนแบบนี้อยู่ไปมันก็รกบอร์ด ::Angry::

HypN♥s

มาให้กำลังใจท่านไวไฟครับ

เวรกรรมจริงๆ ไอ้พวกปลิงแอบอ่าน อยากอ่านแต่ไม่อยากเม้นท์ นี่ขนาดมันไม่เสียอะไรเลยนะ

สมองน้อยนิดของมันยังคิดไม่ออกว่าควรจะเม้นท์ยังไง ทำยังไงให้ถูกกฎกติกาบอร์ดที่ตั้งเอาไว้   ::Angry::

rai2000

อย่าไปให้ราคา ให้เสียอารมณ์เลยคุณไวไฟ เดินตามแนวทางที่ทำแล้วสุขต่อไป มันมีมารมาทำให้จิตตก ตลอดแหละ ให้คนมีหน้าที่เขาทำไปเราทำในส่วนของเรา
ป้าแว่นงานเข้า อิอิ

areja

อันนี้มาชี้แจ้ง แต่เมื่อ ท่านไวไฟ ตัดสินใจเช่นไรก็ตามนั้น ด้วยความเคารพ

โดยปกติการลบโดยแว่น ถือจะส่ง pm เตือนเพราะ สมาชิกคนนั้นยังไม่ผิดแปะตรงๆ อาจมีแถเพิ่มคำต่อสร้อย
เลยจะลบแล้ว pm เตือนไปเพื่อให้โอกาส 1 ครั้ง และถ้าไม่ปรับปรุงเจอออีกก็จะแบนจาก 6 เดือนที่แบนทั่วไปเป็น 1 ปี

ตัวอย่างรีพลายที่เตือนใน ห้องห้ามขอบคุณเปล่า ที่ pm แจ้งและลบไป

และอีกกรณีที่ กระทู้ตอบนั้นจะถูกลบคือ เมื่อสมาชิกคนนั้นทำผิด ในกระดานนั้นทุกรีพลายที่มีจะโดนลบออกหมด
จะเหลือเพียงแค่ กระทู้ที่ แว่นแจ้งยืนยันการกระทำผิดเท่านั้น เพื่อไม่ให้ กระทูคนๆนั้นรกค้างให้รำคราญ

แต่ ช่วง 2-3 วันที่ผ่านมานั้น ทางเวปกวาดล้างรีพลายมักง่ายแบนสมาชิก  300- 400 คน แว่นได้ค่อยๆไล่ลบ
รีพลายคนที่โดนแบนนั้น ทุกกระทู้ที่มีในเวปที่มี เหลือเพียงแค่ กระทุ้ที่แจ้งไว้เป็นหลักฐานเท่านั้น เพื่อไม่ให้กระทุู้
เหลือรก ตามกระดานต่างๆ  https://xonly8.com/index.php?topic=172073.0

ซึ่งในจำนวนนั้นอาจติดพ่วงกระทู้ที่สมาชิกคนนั้นไปรีพลายในกระดานต่างไให้โดนลบทิ้งไปด้วย
จึงแจ้งให้ ท่านไวไฟ ไว้ ณ.ที่นี้ ด้วยแว่น ช่วงนี้ติดธุระนิดหน่อยเลยยังไม่ได้สอยเหล่าเกรียน
ในห้อง ห้ามขอบคุณเปล่า เลยอาจจะบกพร่องไปบ้าง ต้องขอ อภัยมา ณ.ที่นี้ด้วย..

ส่วนกรณีลบเอง อาจเป็นไปได้ ตอนนี้ก็แจ้งแอดมินไปแล้วเพื่อแก้ไขจุดนี้ เหมือนชื่อที่ ก็ยังเปลี่ยนเองได้
ซึ่งบางที่หน้าแชตอีกชื่อในโพสต์ต่างๆอีกชื่อก็มี..

ไวไฟ

อ้างจาก: areja เมื่อ มกราคม 15, 2017, 10:41:12 ก่อนเที่ยง
อันนี้มาชี้แจ้ง แต่เมื่อ ท่านไวไฟ ตัดสินใจเช่นไรก็ตามนั้น ด้วยความเคารพ

โดยปกติการลบโดยแว่น ถือจะส่ง pm เตือนเพราะ สมาชิกคนนั้นยังไม่ผิดแปะตรงๆ อาจมีแถเพิ่มคำต่อสร้อย
เลยจะลบแล้ว pm เตือนไปเพื่อให้โอกาส 1 ครั้ง และถ้าไม่ปรับปรุงเจอออีกก็จะแบนจาก 6 เดือนที่แบนทั่วไปเป็น 1 ปี

ตัวอย่างรีพลายที่เตือนใน ห้องห้ามขอบคุณเปล่า ที่ pm แจ้งและลบไป

และอีกกรณีที่ กระทู้ตอบนั้นจะถูกลบคือ เมื่อสมาชิกคนนั้นทำผิด ในกระดานนั้นทุกรีพลายที่มีจะโดนลบออกหมด
จะเหลือเพียงแค่ กระทู้ที่ แว่นแจ้งยืนยันการกระทำผิดเท่านั้น เพื่อไม่ให้ กระทูคนๆนั้นรกค้างให้รำคราญ

แต่ ช่วง 2-3 วันที่ผ่านมานั้น ทางเวปกวาดล้างรีพลายมักง่ายแบนสมาชิก  300- 400 คน แว่นได้ค่อยๆไล่ลบ
รีพลายคนที่โดนแบนนั้น ทุกกระทู้ที่มีในเวปที่มี เหลือเพียงแค่ กระทุ้ที่แจ้งไว้เป็นหลักฐานเท่านั้น เพื่อไม่ให้กระทุู้
เหลือรก ตามกระดานต่างๆ  https://xonly8.com/index.php?topic=172073.0

ซึ่งในจำนวนนั้นอาจติดพ่วงกระทู้ที่สมาชิกคนนั้นไปรีพลายในกระดานต่างไให้โดนลบทิ้งไปด้วย
จึงแจ้งให้ ท่านไวไฟ ไว้ ณ.ที่นี้ ด้วยแว่น ช่วงนี้ติดธุระนิดหน่อยเลยยังไม่ได้สอยเหล่าเกรียน
ในห้อง ห้ามขอบคุณเปล่า เลยอาจจะบกพร่องไปบ้าง ต้องขอ อภัยมา ณ.ที่นี้ด้วย..

ส่วนกรณีลบเอง อาจเป็นไปได้ ตอนนี้ก็แจ้งแอดมินไปแล้วเพื่อแก้ไขจุดนี้ เหมือนชื่อที่ ก็ยังเปลี่ยนเองได้
ซึ่งบางที่หน้าแชตอีกชื่อในโพสต์ต่างๆอีกชื่อก็มี..

ไม่ใช่ท่านarejaลบ หรือว่าmodคนไหนลบหรอกครับ ไอ้เกรียนนั่นมันลบเอง
มันรีพลายเพื่อโหลด แล้วก็ลบรีพลายออก

เมื่อคืน ณ เวลาที่ได้เกรียนตัวนี้มันลบรีพลาย ไม่มีmodคนไหนเข้าบอร์ด
ผมเช็คกระทู้ "ตัณหา" ตอนที่2 ครั้งแรกมันมี 16 รีพลาย, จากนั้นลดลงมาเหลือ 14, 12
มันผิดปกติ ผมก็เลยมอนิเตอร์จับภาพ ผลออกมาอย่างที่เห็น มันลบออกขณะที่ผมกำลังดูอยู่

แล้วไม่ใช่ไอ้เกรียนนี่ตัวเดียว ที่รีพลายเพื่อเสพแล้วลบรีพลายออก ในกระทู้ผมเพียบเลย

เกรียนจริงมี... เกรียนปลอมก็มีเช่นกัน !!

ผมไม่ได้เขียนเรื่องเสียวเพื่อแลกกับเศษเงิน
เพราะฉะนั้น ผมไม่แคร์สมาชิกหมา ๆ

ขออภัยท่านareja และmodทุกท่าน ที่แรง

7946410

ขอเป็นกำลังใจให้คุณไวไฟ สู้ ๆ ต่อไปนะครับ

clickkuu

ไม่รู้จะสรรหาคำไหนมาด่ามันจริง ถ้าเหตุเกิดจากความไม่ตั้งใจยังพอให้อถัยได้ แต่นี่มันตั้งใจ เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆครับผม

pinmonkey

เป็นกำลังใจให้ท่านไวไฟด้วยอีกคนครับ ติดตามผลงานของท่านมาตลอดและเคารพกติกาของบอร์ด และการตัดสินใจของท่าน การให้เกียรติกันเป็นพื้นฐานของมนุษย์ครับ ขอบคุณท่านไวไฟมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

boyboyboy

เสียดายที่ไม่ได้อ่านเล่มสอง แต่เข้าใจครับ หวังว่าวันนึงพออะไรดีๆ แล้ว ท่านจะนำมาลงให้ได้คนอีกหลายคนที่พลาดแบบผมได้มีโอกาสเสพงานดีๆ จนจบนะครับ ขอบพระคุณครับ