ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ลาขาด...

เริ่มโดย ไวไฟ, มกราคม 15, 2017, 12:25:14 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

keatmano

ไม่นึกว่าจะพยายามหาช่องว่างกันถึงขนาดนี้ เข้าใจคุณไวไฟครับว่าโกรธมาก คงต้องรอน้องแว่นไปเจรจาเพื่อให้สมาชิกที่ดี ๆ ทั้งหลายได้มีโอกาสสัมผัสจินตนการของคุณไวไฟต่อไปในอนาคต (หวังว่าคงไม่ไกลเกินไปนัก 555)

สุดท้ายนี้ ก็ขอขอบคุณ คุณไวไฟครับที่ช่วยแบ่งปัน และ พยายามทำเป็นรูปเล่ม e-book ให้พวกเราทุกคนได้อ่านกันง่ายขึ้น หวังว่าถึงแม้จะไม่นำผลงานในรูปเล่ม ebook มาอีก แต่ก็คงจะมีเรื่องสั้น ๆ ที่อยู่ในจินตนการมาแบ่งปันกันนะครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

sofee

ไม่รู้จะสรรหาคำอะไรมาเรียกพวกนี้ดี นิสัยเสีย
โหลดอ่านฟรีๆ แล้วทำตามกติกาแค่นี้มันยากมากเลยหรอไง

ฺีีBuuzBuuz

ติดตามท่านไวไฟจากเรื่อง แฟนผมถายหนังอาร์ พยายามหาอ่านตลอด และรอคอยผลงานเสมอ ได้โปรดอย่าจากไปเลย ::Crying::  ::Crying::  ::Crying::

johnyred59

ขอเป็นกำลังใจให้ท่านไวไฟอีกหนึ่งเสียงและพร้อมกับเคารพการตัดสินใจของท่านครับ

คนเหี้ยๆมันมีอยู่ทุกสังคมนะผมว่า แต่นึกอีกทีก็ดีนะที่มีคนประเภทอยู่บ้าง
เพราะจะทำให้เรารู้ว่าคนไหนเลว คนไหนดี เพียงแต่พวกคนเลวจะต้องถูก
เขี่ยออกไปจากสังคมคนดีๆ ค่อยๆกำจัดไปทีล่ะคนทีล่ะคน ถึงแม้ว่าจะไม่หมด
แต่ต้องให้มันเหลือน้อยที่สุด 

eglebudsob

ผมว่า เกรียนเหล่านี้มักง่ายไปนะ หาช่องว่างของระบบมาทำเรื่องแย่ๆแบบนี้

ผมขอแสดงความเสียใจและเห็นใจท่าน ไวไฟ ที่เสียสละเวลา นำผลงานดีๆมาให้พวกเราเหล่าสมาชิกได้อ่านกัน และขอเป็นกำลังใจให้ท่านนำเสนอผลงานให้แก่สมาชิกที่ดีและชื่นชมในผลงานของท่านต่อไป

ส่วนเรื่องการกระทำของเหล่าเกรียนทั้งหลาย ผมเชื่อว่าเมื่อเราได้ช่องทางและมีข้อมูลของระบบที่บกพร่อง MOD คงจะหาวิธีอุดและแก้ไขรอยรั่วนี้ได้อย่างแน่นอนครับ

ผม เชื่อว่า พวกเกรียนๆเหล่านี้คงไม่มีวันหมดไป แต่พวกเราคงต้องช่วยกันระวังและหาทางป้องกันเพื่อให้สมาชิกที่ดีทำตามกฎระเบียบได้อยู่บ้านหลังนี้อย่างมีความสุขต่อไป

ปล. ผมเคารพในการตัดสินใจของท่านไวไฟนะครับ แต่ก็อยากให้ท่านลองพิจารณาถึงสมาชิกที่ปฎิบัติตามกฎและชื่นชอบในผลงานของท่านด้วยครับ

ขอบคุณครับ

bluesky11

น่าเสียดายมากครับ ผมยังไม่ได้โหลดงานท่านเลย อดอ่านซะแล้ว เคารพความคิดเห็นของท่านไวไฟครับ เจอแบบนี้ก็ไม่ไหวเหมือนกัน ไม่เข้าใจคนที่ทำ ทำไปเพื่ออะไร แค่มีน้ำใจรีพลายให้คนแต่งบ้าง ทั้ง ๆ ที่กว่าจะแต่งได้แต่ละตัวอักษรไม่ใช่เรื่องง่าย คุณได้เสพงานแบบง่าย เรื่องแค่นี้ทำไม่ได้ รีพลายแล้วลบออก เลวมากครับ ถ้าจะทำแบบนี้ เมิงไปหาเอาที่อื่นเถอะ แบนตลอดชีวิตไปเลย ต่อไปเว็บนี้จะเหลือผู้แต่งให้เราอ่านกี่คนกัน ถ้าเจอแบบนี้ คงไม่เหลืองานให้เราได้อ่านกันละครับ ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ท่านไวไฟนะครับ

phuwarin

คุณไวไฟเป็นคนที่ประพันธ์เรื่องราวที่อ่านแล้วทำให้เกิดความรู้สึกในจินตนาการได้ดีมากๆ ชอบทุกเรื่องครับ
แต่เสียดายที่ยังไม่ได้อ่านผลงานตัณหาของคุณไวไฟเลย เพราะสมาชิกนิสัยไม่ดีแบบนั้นครับ
เสียดายมาก

swbkk

ไม่รู้จะใช้คำพูดอะไรดีล่ะครับ ไม่ใช่แค่เสียดายที่คนอื่นๆพลอยไม่ได้อ่านไปด้วย แต่มันสะท้อนถึงอะไรหลายๆอย่างในสังคม ใช่...แค่คน คนเดียวทำ แต่มันก็แสดงถึงว่าเดี๋ยวนี้คนเขาคิดกันอย่างไร เป็นอย่างไร อะไรก็ได้ให้ได้มาในสิ่งที่ตนอยากได้ ไม่สนใจวิธี ไม่สนใจกฎระเบียบ เลี่ยงได้ลัดได้แหกได้ ถือว่ายิ่งเท่ห์ กูจะทำ มันน่าอนาถใจจริงๆเลย ขอให้เราท่านที่อยู่กันอย่านิ่งเฉยกับคนพวกนี้ในสังคมนะครับ ช่วยกันทุกๆคน ต่อไปเขาก็จะไม่มีที่ยืนเองล่ะ

Admin

ตอนนี้แก้ไขระบบ ให้ไม่สามารถลบโพสต์ของตัวเองได้ นอกจากผู้ดูแลเท่านั้น หวังว่าจะช่วยแก้ปัญหานี้ได้นะครับ

ooearthoo

รู้สึกเสียดายที่จะไม่ได้อ่านผลงานคุณภาพของคุณไวไฟอีกต่อไป เพียงเพราะคนบางคนไม่เล่นตามกติกา ไม่ทราบว่าจะติดตามคุณไวไฟได้ที่ไหนบ้างครับ