ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

จอมพลังช้างเผือก : The First Protector ตอนที่ 4

เริ่มโดย DR.MAN, มกราคม 22, 2017, 12:15:31 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nuttch

อ่านละรู้สึกแปลกๆตอนมีอะไรกับเทพถึงแม้จะเป็น   รูปคนก็เถอะ 55555 สนุกครับๆ 

kopXIIII

ผมเห็นใจไรท์นะครับที่ต้องเจอกับคนที่ไม่อ่านคำชี้แจงอะไรแล้วถาม
ในชีวิตจริงเจ้าหน้าที่แบบก้องยังไงก็ได้ดี
คนดีย่อมได้ดีเสมอ ไม่ว่าจะอย่างไรก็ตาม
อุปสรรคแค่ไหนไม่ทำให้คนดีสิ้นไปหรอกครับ

biggiggog

ภาพประกอบได้ใจจริงๆครับ  ตอนแรกมีลุ้นว่าพระเอกจะล่อช้างเลยเหรอ
มันจะไหวมั้ยเนี่ย แหม...ทำไปได้ ::Ajark::
ขอบคุณมากๆครับ

man5252

ถ่ายทอดพลังแบบนี้ ท่าจะเสียพลังมากกว่านะ

Sompong Hongsirikarn

เนื้อเรื่องมาแนวป่าหิมพาน  แปลกดี พลังคชสาร แนวเทพยิ่งแหวกแนวมาแนวสังวาส แบบผ่านมาหลายยุค  น่าจะเป็นคำสาปของพระอินทร   หรือ ฤาษีดาบส  ให้มาชดใช้กรรม ประมานั้น  ขอติดตามอ่านท่านครับ น่าสนใจ

tetete

ว่าแล้วครับว่าช้างเผือกต้องกลับมาช่วยก้อง แต่ไม่นึกว่าจะมาช่วยแบบนี้ ขอให้ก้องใช้พลังกลับไปคนชั่วให้หมดเลยครับ ใครทำกรรมไรไว้ก็ได้รับผลกรรมตามนั้น

0915666141

คาดไว้แล้ว ว่าก้องคงได้รับพลังช้างเผือก แต่คาดไม่ถึงว่า จะต้องเหนื่อยกว่าจะได้รับพลัง

acdzee

ต่อท่อรับพลังอย่างกะเติมน้ำมันกลางอากาศเลยเสียบแล้วถ่ายโลด ::Glad::

ziggy2

::JubuJubu:: รูปเข้ากับเนื่อเรื่องเลย เป็นการมอบพลังที่คาดไม่ถึง ก้องเหนื่อยแน่ๆ ขอบคุณมากครับ write

spty24

นึกว่าก้อวจะได้เสพสังวาสกับช้างซะแล้ว5555 

4ylnox

อ่านบทพูดก่อนจะมีอะไรกันในฉากรักนี่ อดไม่ได้ที่นะทำให้นึกว่าเทพคชสารกะพระเอกนี่เป็นลูกครึ่งญี่ปุ่นนะครับ การใช้คำพูดมาแนวนี้เลย  ::Shy::

noojane

ตอนแรกนึกว่าต้องมีอะไรกับช้างจริงๆสะอีก ฮ่าๆๆ

kalampee

เทพช้าง ทำไมตอนแรกไปจินตนาการถึงพระคเณศหว่า ว่าแต่จะให้จัดหนักในร่างช้างนี่ก็ดูจะใจร้ายไปหน่อยนะครับ ยังดีที่เป็นเทพขี้เล่น ยอมเปลี่ยนเป็นร่างมนุษย์เหมือนเดิม

newblogspot

ขอบคุนครับท่านผู้แต่ง ลุ้นๆตอนต่อไปเลยครับ

grozothe

การได้พลังมานั้นมันช่างงงง........ น่าอิจฉาซะจริงๆ

สงสัยผมต้องขอตัวทำบุญก่อนละครับ เผื่อจะโชคดีกับเค้าบ้าง
ไม่ต้องถึงขนาดนี้ก็ได้ เอาแค่หมุนกาชาได้ SSR ก็พอ

ปล. เริ่มออกทะเลล่ะพอแค่นี้ดีกว่า ขออภัยที่นอกเรื่องครับ
ปล2. รอบนี้รูปเยอะมากครับ ทำเอาอ่านไม่ค่อยรู้เรื่อง เพราะละสายตาจากภาพไม่ได้ 555